Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tovuti ya Taifa (tanzania.go.tz website) ina virus!

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Kichakoro, Sep 29, 2010.

  1. K

    Kichakoro JF-Expert Member

    #1
    Sep 29, 2010
    Joined: Sep 10, 2008
    Messages: 1,019
    Likes Received: 403
    Trophy Points: 180
    wakubwa naomba mnisaidie ninashida na baadhi ya information kwenye website ya NBS
    lakini napata red warning about malicious/malware as you can see by clicking hapa

    http://www.tanzania.go.tz/sensa/index.html

    [​IMG]
     
  2. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #2
    Sep 29, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Nenda Mojakwa moja kwenye website ya NBS
    Welcome to the NBS Website

    Otheriwise wasiliana nao makao makuu kwa contacts za
    Phones: 255-22-2122722/3 Fax: 255-22-2130852
    Email: dg@nbs.go.tz
     
  3. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #3
    Sep 30, 2010
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    borther download netscape navigator.ni browser hiyo kama vile mozillah fire fox.it will will work for the site
     
  4. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #4
    Oct 2, 2010
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wala usijaribu kufungua hiyo link kwa kutumia "Internet Explore"
    au hata hiyo "Netscape Navigator" kilichotoke ni kwamba baadhi
    ya files za hiyo tovuti ya taifa zimekuwa "compromised". Mara
    nyingi ni files zenye neno ( index au .js ).

    Hawa jamaa (harckers) wakishaweka hizo links kwenye hizo files,
    wakati wowote mtu akiita hiyo page hapo chini...

    matokeo ya sensa ya watu na makazi ya mwaka 2002)

    ... hiyo malicious link (pornoscash.com/, send29931.cn/) inakuwa
    parsed (called). Hapo ndipo computer yako inapotumika kama
    zombie kukonnect na botnet.

    Sasa Kwanini Onyo Lipo Firefox Na Siyo Browser Nyingine

    Sababu ya firefox na Safari (browsers) kuonyesha hiyo message
    ni kutokana na wao kuwa na ushirikiano na google. Google kutokana
    na kuwa na zaidi ya computa milioni moja sehemu mbalimbali duniani
    wanaweza spider/crawl pages haraka sana na kutambua kama kuna
    malicious links kwenye page yeyote.

    Ili (Google) waweze kuendelea na biashara yako ni lazima walinde
    watumiaji wao ndiyo maana wakitambua kwamba kuna malicious link
    huwa wanato onyo hili "This site may harm your computer."

    kama utatumia site operator ( site: ) ya google kweye search bar...
    yaani site:tanzania.go.tz. ( Au gonga hapa uone ) utaona kweye
    SERP ( Search Engine Result Pages ) wanaonya...

    "This site may harm your computer".

    Google wapo makini sana kweye hii kitu ili kulinda maslahi yao.

    Sasa Firefox ( kutokana na kujiita kuwa ni "the safest brower" )
    wakaamua kutumia data za google kuangalia kama page
    imesharipotiwa kama ni malicious. Hii ndiyo sababu ya kuona hiyo
    warning utumiapo firefox na sio wakati unatumia browser nyingine.
     
  5. K

    Kichakoro JF-Expert Member

    #5
    Oct 2, 2010
    Joined: Sep 10, 2008
    Messages: 1,019
    Likes Received: 403
    Trophy Points: 180
    mkuu asante kwa maelezo
     
  6. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #6
    Oct 2, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,551
    Likes Received: 2,823
    Trophy Points: 280
  7. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #7
    Oct 2, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,551
    Likes Received: 2,823
    Trophy Points: 280
    Bonyeza hapo kwa chini palipo andikwa hivi Ignore this warning itafunguka hiyo website
     
Loading...