Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Toto la nje ya ndoa ! Khaa!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Judgement, Feb 12, 2012.

  1. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #1
    Feb 12, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Nimeshaona wazee wa kiume wakiwakataa, watoto walio wapata nje ya ndoa.
    Aidha kuna wengine huwakubali, bt kw kificho ambapo inafanywa kua secret kati ya Mama aliemzaa mtoto huyo, Mtoto mwenyewe na Baba muhusika, ili mradi tu Mama aliepo madarakani aendelee kutokujua siri hiyo.
    Mzee Ibrahim ni mmoja kati ya wahusika juu ya kadhia hii.
    Akiwa ndani ya ndoa na mkewe Mama Pera, Mzee Ibra akawa amepata Mtoto wa kiume pembeni na mji aliokua anaishi.
    Shughuli zake za minadani zilimkutanisha na Bi. Sara huko kijijini na kupata kijana aitwae Beka.
    Mz Ibra hakutaka kabisa mkewe ajue , hata hivyo alijitahidi sana kua anapeleka kiasi cha matumizi.
    Matumizi ambayo hayakua yakikidhi haja.
    Kissa mkassa Beka alimlanda Mz Ibra kwa kila kitu, Sura, Umbo, Tambo, Pozi, wajihi wote jumla. Kiasi hata kuwazidi ya waliozaliwa ndoani ufanano na Baba yao.
    Kidudu mtu mmoja akatokea na kwenda mueleza Mke wa Mz Ibra, kuhusu Beka.
    Katika hali isiyozoeleka sana mkewe Mz Ibra alidodosa chini kwa chini na hatimae akafika kwa Mama wa Beka.
    Alifika na kujitambulisha na kumwomba Mama Beka amruhusu aondoke na Beka (age 7) aendenae akalelewe na nduguze.
    "Roho inaniuma kuona mtoto huyu upate nae shida kwa kumlea wewe peke yako kwa shida, wakati Babaake ni mwenye uwezo" aliongea Mkewe Mz Ibra maneno hayo.
    Mama Beka hakua na pingamizi, alimridhia na akaondoka na Beka.
    Mama Pera (mkewe mz Ibra) alifika na Beka nyumbani, hakika Mz. Ibra alifadhaika , kope zikimcheza kushoto kwenda kulia. Hata hivyo mkewe alimfariji kwa kumuondolea mfadhaiko.
    Beka alilelewa pale kwa mapenzi yaliotakiwa mtoto apewe.
    Hivi niandikavyo Beka ni mfanyabiashara akichukua bidhaa Thailand, China, Bangkok, kuleta Tanzania.
    Mama mzazi wa Beka alikwishafariki zamani, Mama pekee anafaidi nguvu ya Beka ni Mama aliemlea.
    Nduguze wote aliowakuta kwa Mz Ibra kawafungulia maduka.
    Nyumba mpya kawajengea wazazi wake Mbezi beach, na kuwahamisha toka Kawe- ukwamani.
     
  2. SHIEKA

    SHIEKA JF-Expert Member

    #2
    Feb 12, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 7,819
    Likes Received: 542
    Trophy Points: 280
    Hii ni stori nzuri inayohamasisha upendo kwa wale watoto tunaokosea kwa kuwaita 'watoto haramu' Huyu Bi Mkubwa wa mzee Ibra aliongozwa na hekima nyingi za upendo na matokeo yake ikawa ni hiyo faraja waliyoipata uzeeni.Nilipokuwa naisoma hii stori nilikuwa napumua kwa shida nikifikiri mama ibra alikuwa na nia ya kwenda kumdhuru Beka kama wanawake wengi wafanyavyo.Enyi wanawake, chukueni somo kwenye hii stori.Huenda nyota yako haipo kwenye watoto wako uliowazaa ila ipo kwenye watoto wa nje wa mumeo! Kaichukue nyota yako! Halafu sambamba na hii sgtori ni wale wababa wanaowakataa watoto wao wachanga na kuwaachia mama zao kuwalea. Mtoto aliyekataliwa anachanua ukubwani na kupata nafanikio makubwa. Baba anabaki kulia na kusaga meno.
     
  3. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #3
    Feb 12, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hamna mtoto wa haramu. Kuna tendo la kujamiana nje ya ndoa ndiyo haram.

    Unanikumbusha msanii mmoja wa mziki wa kizazi kipya ambaye story yake kidoooogo yafanana ni hiyo. Au umebadilisha majina tu?
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    Feb 12, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    kwa mlotoka kwenye tamaduni za mke mmoja.
    Polygamy, mtoto ni mtoto na ni faida kwa ukoo mzima na hakuna kuficha. Wote mama na mtoto wanaletwa home.
     
  5. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #5
    Feb 12, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Hivi inakuwaje wanawake wanashindwa kulea watoto wa nje! Huyo mama ni mfano wa kuigwa.
     
  6. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #6
    Feb 12, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mtoto anatazamwa kama yeye ndiye mkosaaaji!.. Inakearaje?
     
  7. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #7
    Feb 12, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,091
    Trophy Points: 280
    hongera mama ibra, hakuna mtoto haramu haramu ni hao waliofanya uzinzi

    ila mie wala hujaniletea mtoto ambaye ni zao la wewe kunisaliti!!!!! Ila kama nimekukuta na watoto nitawalea kwa mapenzi yoooooooooteee, kwa maana hiyo huyo mwanamke ana moyo mkuu,
     
  8. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #8
    Feb 12, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mie huwa nashangaa tu
    sielewi kitu

     
  9. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #9
    Feb 12, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Ni roho mbaya,unafiki,choyo,kisirani,na yote yanayofanana na hayo......
     
  10. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #10
    Feb 12, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    kweli background inahusu sana

    mmeo akizaa mtoto nje
    ukamkataza kumleta hapo kwake
    unadhani atakaa na amani wakati mmoja wa watoto wake hayuko naye?

    Hivi upendo wa wanamme kwa watoto wao ni tofauti na wanawake?

    Je wewe mwanamke ukizaa mtt wa nje afu ushaolewa na mmeo akakusamehe ila akamwondoa mtoto utajisikiaje?

    Na je akikubali mtoto huyo aendelee kuishi hapo utasikiaje??

    Kwanza kumnyima mme kumleta mtoto wake wa nje ni kumpa excuse ya kwenda kwa mama yake

    anyway, social life haina fomula.
     
  11. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #11
    Feb 12, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Yeah Kongosho...

    Sawa social life haina formula... Ila tumwangalie mtoto,tumuache mama yake,au baba yake... Yeye wala hana kosa,masikini...
     
  12. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #12
    Feb 12, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    nadhani hata makuzi yanachangia
    mtu ambaye hajawahi kuishi na step sisters/brothers
    inamuwia vigumu zaidi kupokea step kids


    kuna dada mmoja aliwahi sema
    hawezi kukubali kuzoeana hata na step sister
    na anaye mmoja
    alivyomfuata akamwambia ishia huko huko
    tunashea baba lakini si ndugu

    na wote ni watu wazima na wanafanya kazi tena nzuri tu.
    Mi nilimshangaa

     
  13. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #13
    Feb 12, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Ila,inategemea mama alivyomraise mwanae,au wanae...
    Kwanini.... Kama anakujulisha,au unajua tu kuna ndugu yako/zako wa baba mmoja...
    Bado katika maongezi,au sura yake kwa mtoto anaonyesha kabisa hataki uwe na taarifa za hao ndugu wengine...

    Hiyo inajenga chuki,na mara nyingi mama ana influence kubwa kwa mwanae...
     
  14. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #14
    Feb 12, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Swala la kulea mtoto aliyezaliwa baada ya ndoa ni la binafsi na nyeti sana. . .kwasababu linakua limevunja makubaliano. Ila uliyemkuta na bado ukamkubali mzazi wake hiyo shurti mtu apokee jukumu la kulea maana hajashtukizwa wala hajaletewa kwa lazima.
     
  15. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #15
    Feb 12, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Au la mtoto aliyezaliwa kabla ya ndoa,ila taarifa haikutollewa,kisha mtoto akamitokeza,wakati Mr hayupo...
    Scenario hiyo...
     
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    Feb 12, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    yaani
    utadhani umemtukania mama mzazi
    ananuuuuna hadi basi

     
  17. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #17
    Feb 12, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Siku hiyo patakuwa hapaliki...wala hapalaliki...

    Mama m/nyumba: Hilo jambazi hapo nje ulizaa na malaya gani? Nijibuuu...!! Au , Mama m/nyumba: huyo changudoa hapo nje ulizaa na malaya gani?
     
  18. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #18
    Feb 12, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    "Man chauvinism @work".
    Tunaliangalia hili kwa upande mmoja, mumu kazaa nje ya ndoa, mke wake hana wajibu wowote na mtot huyo (labda huruma na mapenzi binafsi). Wajibu hapo ni wa huyo baba kicheche.

    Mnawashauri wanawake wawakubali watoto wa nje ya ndoa wa waume zao, lakini tumewahi kujiuliza ni wanaume wangapi wangekubali mke azae nje ya ndoa halafu mume amkubali mtoto huyo?
     
  19. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #19
    Feb 13, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,892
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    Kumbe mtoto wa nje anafungua maduka na kusafirisha bidhaa kutoka tailand na china!! ngoja na mimi nitafute wangu watano ili wafungue maduka mengi.
    MAPROSOO.
     
Loading...