Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Top Ten footballers Tanzania ever produced

Discussion in 'Sports' started by khalyboy, Jun 13, 2008.

  1. k

    khalyboy Member

    #1
    Jun 13, 2008
    Joined: Jun 3, 2007
    Messages: 10
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    1.Athumani Mambosasa-If in doubt ask any Egypt's Mehalla el- Kubra 1970's fan.

    2. Sunday Manara-First ever Tanzanian footballer to play professional in Europe.

    3.Abdallah Kibadeni-Simply King.

    4. Gibson Sembuli-Hot shoot Hamish.

    5. Maulidi Dilunga-African 11 Captain.

    6. Omary Mahadhi-Tanzania One(Original)

    7. Zamoyoni Mogella-Golden Boy

    8. Gobos-Pioneer

    9. Omary Gumbo-Zilipendwa

    10. Omary Hussaini-Keegan
     
  2. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #2
    Jun 13, 2008
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    That Was The First Generation......! Then Comes.......! Mwameja......mwakalebela........k Mkapa......aswile(scania)/njohole......masatu/kasanga.......masha/i.athuman/lenny/m.mogella.......kihange.....gaga/....... Chumila/j.makelele/malota/kizota/tino/....kipese/gebo/e.gabriel........kipese/lunyamila....!
    List Goes On.......!
    what About Best Coaches.....!
     
  3. J

    Jim Member

    #3
    Jun 13, 2008
    Joined: Mar 7, 2008
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wacha kabisa. Yaani orodha yako haina jina la Nicodemus Njohole - are you serious

    11. Peter Tino

    12. Ramadhani Mtemi

    13. Kocha Mchezaji - Hassani Hafif

    14. Ardolph Rishard

    15. Leodgar Tenga

    16. Jela Mtagwa

    17. Mohammedi Kajole

    18. Ahmed Amasha
     
  4. Sanda Matuta

    Sanda Matuta JF-Expert Member

    #4
    Jun 13, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 953
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    2. Sunday Manara-First ever Tanzanian footballer to play professional in Europe.

    HAPO UMESAHAU KITU MKUU,
    LEKEBISHA USEMI WAKO HAPO..........
    KUNA MTU ANAITWA ATHUMAN ABDALLAH CHINA (Ile namba 8 ya Yanga ) alisumbua mno na yeye alienda kucheza professional Uingeleza UK. 1992 mpaka wazungu wakamfananisha na ile namba 8 yao KIPENZI CHAO MIchael Gassikoin GAZA.

    ukitaka zaidi juu ya huyu jamaa na hii tri yake na kushindwa kwake just PM me na nitakutumia story nzima.

    ILA LET IT BE NOTED

    Vipaji tulikua navvo
     
  5. K

    Kwaminchi Senior Member

    #5
    Jun 14, 2008
    Joined: Dec 30, 2007
    Messages: 154
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wananchi,

    Tunapozungumzia vipaji vya kukumbukwa vya wacheza mpira wa miguu, ingefaa sana tukumbuke kwanza tulikotokea katika mchezo huu.

    Wakati East African Challenge Cup ilipoanza, wakati huo ikiitwa Mashindano ya Gossage Cup, ubingwa ulikuwa ni wa Uganda zaidi na wenzao Kenya. Tanganyika na Zanzibar zilikuwa wasindikizaji tu.

    Lakini, ilipofikia 1949 wasindikizaji Tanganyika, waligeuza kibao wakawa washindi wa Gossage Cup, watu wakafikiri labda ile ilikuwa nyota ya jaa. Hawa wazee, siku hizo vijana, wakahakikisha umahiri wao kabumbu, kwa kukichukua kikombe hicho cha mashindano ya Afrika Mashariki 1950 na 1951.
    Mara tatu mfululizo. Rekodi yao hiyo haijafikiwa au kupitwa na timu nyingine yoyote ya Tanganyika wala Tanzania.

    Napenda kuwapa wao heshima hiyo ya wachezaji bora wa wachezaji wetu bora:

    1. Abdulhamid Ramadhani "Ibraq" - Dar Young Africans - Goalkeeper.
    2. Juma Mrisho - Tabora - Fullback Right
    3. Mganga Yaga - Kondoa, Dodoma - Fullback Left
    4. Mambo Mzinga "Tractor" - Dar Young Africans - Halfback Right
    5. Yunge Mwanansali - Tabora - Centre Half
    6. Kheri Kilanga - Dar Sunderland (Simba) - Halfback Left
    7. Hamisi Mtoto - Dar Young Africans - Right wing
    8. Fidelis....?.... - Bukoba - Inside Right
    9. Juma Abdallah Nyongole - Iringa - Centre Forward
    10. William Nasson - Dar Sunderland (Simba) - Inside Left
    11. Pius....?..... - Bukoba - Left wing
    Reserves:
    12. Mohammed Kembo - Tanga
    13. Harold Mgone - Dar Sunderland (Simba)
    14. Hamisi "Fourteen" - Dar Sunderland (Simba)
    15. Situmai Mzee "Ng'anda" - Dar Young Africans.

    Hatutawatendea haki watu hawa kama tutawasahau. Wao ndio waliotuonjesha ushindi wa mchezo huu kwa mara ya kwanza kabisa, katika mashindano ya Kimataifa.

    Mwenyezi Mungu awarehemu huko waliko.
     
  6. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #6
    Jun 14, 2008
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Top Eleven wangu hawa hapa;


    1. Juma Pondamali Mensah

    2. Leodgar Tenga

    3. Mohammed Kajole Machella

    4. George Magere Masatu

    5. Mohamed Bakari Tall

    6. Mohamed Rishard Adolph

    7. Nico Demus Njohole

    8. Ramadhan Lenny

    9. Peter Tino

    10.Zamoyoni Mogella -Golden Boy

    11.Edibily Jonas Lunyamila


    hao wote hapo juu hawakushindwa ku deliver kila walipokuwa uwanjani, kuanzia vituko vya pondamali golini, mipira ya kona 'banana chops' alokuwa anachonga Kajole (kushinda Beckham!), George masatu jinsi alivyokuwa anaokoa mipira ambayo kila mtu alishaamini Goli!, midfield ya uhakika ya Nico na enzi za Lenny, magoli ya uhakika toka kwa Tino na Mogella, mbio na chenga za maudhi za Lunyamila, we acha tu,... Mwenyezi Mungu awarehemu walotangulia!

    mpira enzi hizo bwana! hakuna cha TVT wala TBC, ni RTD kwenda mbele, Charles Hillary, Dominic Chilambo, Mikidadi Mahmoud, Ahmed Kipozi nao walikuwa burudisho tosha kwenye radio zetu!!!
     
  7. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #7
    Jun 14, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,916
    Likes Received: 9,472
    Trophy Points: 280
    Why top 10 and not top 100?

    Omari Chogo Chemba

    Boi Wickens

    Mohamed Kajole

    William Chitete

    Thuweni Ally

    Makumbi Juma

    Peter Tino

    Willy Mwaijibe

    Gilbert Mahinya

    Mohamed Salim

    Hamisi Gagarino Tx 1

    Lilla Shomari Tx 2

    Jellah 'Mlevi' Mtagwa

    Idd Boi 'Wickens'

    Khalid Abeid

    Haidari Abeid

    Hassan Gobbos

    Abbas Dilunga

    Maulid Dilunga

    Sunday 'computer' Manara

    Kassim Manara

    Kitwana Manara

    Adolph Rishard

    Mohamed Mkweche

    Mohamed Tostao

    Yungi Mwanansali

    Mpaka kesho namini miaka ya 60, 70, 80 Tanzania kulikuwa na wachezaji wazuri sana kuliko sasa bahati mbaya tu miaka hiyo hawakupata bahati ya kuonyesha vipaji vyao majuu, lakini wengi wangestahili kabisa kuchezea timu kubwa za dunia za wakati huo. Walikuwa na mapenzi ya kweli na timu zao na pia walikuwa wanajituma sana wanapokuwa uwanjani tofauti na hawa wa sasa. Kwa Taarifa tu pink slip ya 'Minimo" imeshaandikwa kesjo tukipigwa mbao basi kibarua kinaota majani yeye na timu yake nzima ili warudi kwao wakaendeleze gwaride maana inaelekea mpira hawaujui.
     
  8. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #8
    Jun 14, 2008
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    this is interesting.....!
     
  9. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #9
    Jun 14, 2008
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    MIMI,nimeshindwa kuelewa,hii footballers hall of fame,mnaitafutaje,cause i have been made to understand that one kitwana manara played for the national team first as a goalie and later on as a striker,surely,surely he deserves a mention
     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    Jun 14, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,916
    Likes Received: 9,472
    Trophy Points: 280
    Nilimsahau rafiki yangu Ezekiel Greyson "Jujuman" mwenyezi mungu amlaze mahali pema peponi. Hii list ya top 10 footballers inabidi iongezwe angalau ifikie 100, vinginevyo haitawatendea haki wachezaji wengi ambao walikuwa na viwango vya hali juu katika kusakata kandanda.
     
  11. J

    Jobo JF-Expert Member

    #11
    Jun 16, 2008
    Joined: May 15, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Any mention of the best 10 players without Lunyamilla and Hamis Thobhias Gaga is false!
     
  12. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #12
    Jun 16, 2008
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    1.Kana Ka Nsungu
     
  13. Bonnie1974

    Bonnie1974 JF-Expert Member

    #13
    Jun 16, 2008
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 407
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Top 10 yangu
    1.Idd Pazi " Father "
    2.Raphael Paul " RP "
    3.Samli Ayub " Beki Mstaarabu "
    4.Fikiri Magoso
    5.Frank Kasanga " Bwalya "
    6.Hamza Maneno
    7.Method Mogella " Fundi "
    8.Octavian Mrope
    9.Juma Mgunda
    10.Said Mwamba " Kizota "
    11.Razaki Yusuf " Careca "

    Nini kimetokea? wako wapi kama hao? au ni UBINAFISHAJI kmb:
    1.RELI ya Morogoro ya akina Duncan Butinini,David Mihambo n.k
    2.RTC Kigoma ya akina Hamza Maneno,Mavumbi Omar,Idd Cheche n.k
    3.Pilsner ya Arusha " NDOVU " ya akina Muhidin Cheupe " Nylon"
    4.Ushirika Moshi ya akina David Rodgers, Often Martin n.k.Ile ilikuwa Brazil chini ya Oscar Dan Koroso.
    5.CDA ya Dodoma ya Kina Justin Simfukwe.
    6.RTC ya kagera ya akina Cheche Kagile
    7.Timu ya bodi ya PAMBA Mwanza ya akina Fumo,Kitwana Selemani,Beyatus Simba n.k
    8.Mwadui ya akina Dan Muhoja,ile middle ya kiarabu
    9.Sigara ya akina Shabani Anania,Selemani Mkati,Mwakatika,Hamisi Kondo n.k
    10.Pilsner ya Dar ya akina James Washokera
    Kwa kutaja wachache.
    Timu hizi zilikuwa za mashirika , zilikuwa na viwanja , mahitaji muhimu ya lishe na malazi wakati wa kambi.Huwezi kuwa na timu isiyokuwa na kiwanja,hayo mazoezi ya kupiga mashuti utafanya wapi.
    Maeneo ya wazi yaliyokuwa yanatumiwa na vijana wa mchangani kufanya mazoezi yameuzwa kwa wafanya biashara kwa kigezo cha uwekezaji....!!!!!
    Katika mazingira haya huwezi kuzalisha products kama hizo nilizotaja hapo juu.WATU WANAMISULI WAMEJENGEKA KIMICHEZO.WANA ARI N.K
    Tuanze kwa kujenga viwanja na kuzuia vilivyopo kuuzwa mfano NYAMAGANA.
    MATAJIRI WAWEKEZE KWENYE SOKA KWA KUANZISHA AU KUNUNUA EXISTING CLUBS.SIO KUZING'ANG'A NIA YANGA NA SIMBA.
    PALE KUPATA OWNERSHIP NI VIGUMU.
    TUPATE KUREJEA KWENYE RTC's,PILSNERS LIKE.
    Nawasilisha
     
  14. hollo

    hollo JF-Expert Member

    #14
    Jun 16, 2008
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 744
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mimi top ten yangu!
    1.Steven Nemesi
    2.Keneth Mkapa
    3.Willy mtendawema
    4.Godwin aswile
    5.Salumu kabunda "Ninja"
    6. Issa Athumani
    7.Sanifu lazaro "Tingisha"
    8.Husein Masha
    9.Edward chumila
    10.Zamoyoni Mogela
    11.Damiani kimti.
    Wengine:Dua saidi,Twaha hamidu,Abubakari salumu "Sure boy"
     
  15. Manda

    Manda JF-Expert Member

    #15
    Jun 16, 2008
    Joined: Sep 24, 2007
    Messages: 2,073
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Thanx kwa wote embu tumwagieni data apa, unajua sisi wengine watoto wa juzi juzi tu, ukiniuliza mimi nitakutajia kuanzia Generation za kina Ken Mkapa Mwameja na Lunyamila, na wao kwa kuwasikia kupitia RTD!!

    Viva ma-legend, sio hawa wa ''siku hizi'', urembo mwingiiii na kelele soka hakuna!!
     
  16. Belo

    Belo JF-Expert Member

    #16
    Jun 16, 2008
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 9,552
    Likes Received: 1,855
    Trophy Points: 280
    Kwa sisi watoto wa juzi
    1.Mohamed Mwameja
    2.Alphonce Modest
    3.Keneth Mkapa
    4.Salum Kabunda
    5.George Masatu
    6.Method Mogela
    7.Salvatory Edward
    8.Husein Masha
    9.Zamoyoni Mogela
    10.Said Mwamba
    11.Edibily Lunyamila
     
  17. Belo

    Belo JF-Expert Member

    #17
    Jun 16, 2008
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 9,552
    Likes Received: 1,855
    Trophy Points: 280
    Ulicheza timu gani au chandimu ?

    Hiyo natdhani hata Mwanakijiji kacheza
     
  18. K

    Kipanga JF-Expert Member

    #18
    Jun 16, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kweli tupu Bubu,

    Pamoja na hao wote waliorodheshwa ahapo kuna vijana waliokuwa wakisukuma gozi...People like

    1. Paul Rwechungura (
    2. Mussa Kiwelo
    3. Justine Mtekere
    4. Hussein Masha
    5. Beya Simba
    6. Hamza Mponda
    7. John Makerere (Zig zag)
    8. Malota Soma (Ball Jaggler)
    9. Abubakar Salum (Sure Boy)
    10. Saidi Mrisho (Zico wa Kilosa)
    11. Issa Athuman
    12. Nico Bambaga
    13. Nteze John Lungu
    14. Danny Muhoja
    15. Godian Mapango
    16. Ahmed Amasha
    17. Samli Ayoub (Beki Mstaarabu)
    18. Octavian Mrope ***
    19. Dr. Madundo Mtambo
    20. Ally Maumba
    21. Athuman Juma Chama
    22. Charles Boniface Mkwasa (Master)
    23. Michael Paul (Nylon)
    24. Athuman Maulid

    (Big Man)- Wakenya walimkubali na Kumwita Big Man
    Ni wengi mno lakini ukwelim unabaki kuwa soka ilikuwepo wakati huo. Na kwa msisitizo *** OCTOVIAN MROPE wale wanaokumbuka enzi za maji maji ikitamba na Taifa Star miaka ya mwisho ya 80 hadi mwanzo wa 90 mimi binafsi ni nilimkubali katika nafasi ya kiungo...
     
  19. Mtaalam

    Mtaalam JF-Expert Member

    #19
    Jun 16, 2008
    Joined: Oct 1, 2007
    Messages: 1,260
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    lol....sio wachezaji mpira wa ndotoni kana maana najua katika ndoto zako ni mtanzania wa kwanza kuchezea emirates stadium...au siiooo???
     
  20. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #20
    Jun 16, 2008
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Barcelona FC, Real Madrid na Arsenal- zote za Temeke!
     
Loading...