Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Top 3 most marketable Engineering Major/discipline in tanzania? fom six leaves

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by mwanamabadiliko, Aug 17, 2012.

  1. m

    mwanamabadiliko JF-Expert Member

    #1
    Aug 17, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 286
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    1.MECHANICAL ENGINEERING-
    hii ni moja ya kozi nzuri sana , na ndo ina soko kuu kwa sasa tanzania. kutokana na uvumbuzi wa gesi ambao operation zake zinategemea sana hii major, mechanical inahusu scta ya nishati kwa karibu kabisa na watu wake wanaweza fanya kazi, viwandani, power plant, consulting film, tanesco, ministry of energy, migodini na uhitaji wao kwa sasa ni mkubwa sana.

    2.CIVIL ENGINEERING-
    hii ni moja ya kozi ambazo tunasema huwezi lala njaa, uhitaji wa hawa watu wa civil ni mkubwa sana kwa sasa kutokana na infrastructure growth in tanzania, pia watu hawa wanaweza fanya kazi katika consulting film, viwandani, migodini.


    3.ELECTRICAL ENGINEERING-
    power engineering, watu hawa wanahusika na umeme, uhitaji wa watu hawa unazidi kuongezeka kila siku, makampuni mia kwa mamia yanaingia tanzania katika secta hii, ina uhusiano wa zaidi ya 50% na MECHANICAL ENGINEERING, watu hawa pia wana intergral knowlegne of both COMPUTER ENGINEERING AND ELECTRONICS/TELECOM( the core of electronics/computer/and telecom) .Watu hawa wanaweza fanya kazi, MIGODINI, MAKAMPUNI YA SIMU, VIWANDANI, CONSULTING FILM, CONTRACTORS, WIZARANI, TBS, POWER PLANT NA TANESCO.

    Kozi hizi zinapatikana Chuo kikuu cha uhandisi UDSM- CoET. hizi ndo tatu best zinazofatia zimepitwa mbali sana.make ur selection works
     
  2. elank54

    elank54 JF-Expert Member

    #2
    Aug 17, 2012
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 484
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Aya, tumeshajua uko coet udsm!!!
     
  3. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #3
    Aug 17, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,563
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Kwani chemical and processing hawana wanalofanya kwenye madini na huo uvumbuzi wa gasi?
     
  4. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #4
    Aug 17, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,563
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Ila kwa sasa Civil iko juu ya yote....kuna construction ya hali ya juu yenye uhitaji wa watu hao
     
  5. Good Guy

    Good Guy JF-Expert Member

    #5
    Aug 17, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 4,451
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    yeah uhitaji ni mkubwa kwa sasa i.e uhitaji wa civil engineers from china nd other foreign countries not Tz
     
  6. l

    lugano5 JF-Expert Member

    #6
    Aug 17, 2012
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 4,342
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 5
    kumbe wewe ndo huko nyuma na dunia engineering zilizoko sokoni ni hizi hapa...1.AGRICULTURE ENGINEERING 2.IRRIGATION AND WATER RESOURCE ENGINEERING 3.BIO-PROCESSING ENGINEERING zote zinapatikana SUA......amka hizo zenu watafanya kazi wachina
     
  7. mayounger

    mayounger Member

    #7
    Aug 18, 2012
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    uko deep mkaka,vp kama hizo fani ukasomea vyuo kama dit au must?
     
  8. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #8
    Aug 19, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    nyie ndo mmekremisha wazungu wanatoka uk kumbe hata bongo wapo!!! mkuu engineering sio lazima usome coet hata st joseph,mist,dit..hope u understood!!
     
  9. mayounger

    mayounger Member

    #9
    Aug 20, 2012
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    miamia mkaka..ila nimewasikia baadhi ya wanafunzi wa udsm(coet) wanasema degree za vyuo kama DIT hazitambuliki nje ya nchi au hazina hadhi kama za udsm,kweli?
     
  10. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #10
    Aug 20, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Passion iko wapi hapa?

    Si dhani kama 'malipo' pekee ni muhimu kwenye kuangalia cha kusoma chuo kikuu.
     
  11. p

    pusy monster Member

    #11
    Aug 20, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    what about chemical engineering......?
     
  12. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #12
    Aug 20, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Any four year engineering course is marketable in any country!! Just do it in a right way you will agree with me!!
     
Loading...