Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Top 10 Best secondary schools of all time in Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by mwanamabadiliko, Sep 18, 2012.

  1. m

    mwanamabadiliko JF-Expert Member

    #1
    Sep 18, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 285
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 35
    Here is the list of 10 greatest secondary schools ever to occur in TANZANIA. This represents the all time best sec school since the death of Tanganyika. 1. MZUMBE 2. MARIAN 3. FEZA 4. KIBAHA 5. FRANSIS ST 6. KIFUNGILO 7. MAUA 8. ILBORU 9. TABORA 10. KILAKALA
     
  2. mpalu

    mpalu JF-Expert Member

    #2
    Sep 18, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 2,465
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    source mkuu
     
  3. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #3
    Sep 18, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,089
    Likes Received: 2,354
    Trophy Points: 280
    Mhh...mbona zipo nyingi tuuu...sema zinamchuano mkubwa sana

    Ngoja niongezee hapo

    St. mary Goret

    Canossa

    Mazinde juu(st marys)

    st james.......nk you name them uh!!
     
  4. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #4
    Sep 18, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    wewe utakuwa ni kijana wa dotikomu, hizo shule za private zimeanza miaka ya 2000, nyuma ya hapo ilikuwa private wanaenda watu waliofeli std 7 na ilikuwani aibu kusema unasoma private school
     
  5. Obama wa Bongo

    Obama wa Bongo JF-Expert Member

    #5
    Sep 18, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 4,226
    Likes Received: 574
    Trophy Points: 280
    badoo tu mnaendelea kuaamini kuwa kuna best school!
    kwa ulimwengu wa sasa kuna best candidates, ure performance will determine the best
    ukiwa na akili kama zawachangiaji waliotangulia utashindwa maisha ,then bado wanaoneka mawazo yao ni ya kitoto sana
    kama bado mpo shule someni kwa bidii,kama mshamaliza tafuteni hela kwa bidii zote pamoja na amani moyoni
    nawasilisha
     
  6. ruhi

    ruhi JF-Expert Member

    #6
    Sep 18, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 1,071
    Likes Received: 407
    Trophy Points: 180
    Sasa mkuu mbona feza ni ya juzijuzi tu,bora ungeweka hapo minaki/pugu
     
  7. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #7
    Sep 18, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    All time in Tanzania???!!!Mungu wangu!!!
     
  8. f

    fidelis zul zorander JF-Expert Member

    #8
    Sep 18, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 670
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Hakuna cha great skuls wala cha mama ake sijui nini..nyie someni hizo sijui mnaita marian me nasoma changanyikeni unapiga one na mimi napiga one alafu tunakutana facult moja university alafu ndo tunaona nani bora kudadeki..
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Sep 18, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,963
    Trophy Points: 280
    Ilikuwa aibu kusema unasoma shule ya private?

    Ndiyo kwanza nayasikia leo hayo maana mimi nimesoma private na sijui hata mmoja niliyesoma naye ambaye alikuwa anaona aibu.
     
  10. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #10
    Sep 18, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    Time tells, sasa shule binafsi ndizo zenye sifa iliyotukuka!
     
  11. MKATA KIU

    MKATA KIU JF-Expert Member

    #11
    Sep 18, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,793
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 145
    The best school is feza boys, I remember miaka ya 2000 to 2005 ilikuwa inachukua wanafunzi wa kawaida ambao hata la 7 hawakufaulu nikiwemo mimi ila walimu wanakutengeneza failure wa standard 7 kuja kuwa na akili na kupata flying colors form 4 and form 6 na hata university as kwa msingi waliokuandaa,, but mzumbe, ilboru, kilakala na zinginezo zilikuwa zinapata watu vichwa tayari ambao hata bila kufundishwa wanafaulu.

    Nakwambia ukisoma feza hata uwe mjinga vipi utafundishwa hadi ukasirike mwenyewe na at the end of the day unafaulu vibaya na hata kuitingisha nchi,, kuna watu nilisoma nao walifeli la 7 lakin form 4 na 6 wakaja kuingia national top ten na hata university wakaenda kupiga gpa za kufa mtu, imagine hao watu wangesoma shule zisizojua kuwafanya wanafunzi wawe smart wangeishia wapi kama sio kuendeleza zero tu

    Mpaka leo nashindwa kuelewa mwanaasha alifeli vp feza girls wakati ni feza girls ni pacha wa feza boys
     
  12. Mtumishi Mkuu

    Mtumishi Mkuu JF-Expert Member

    #12
    Sep 18, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Uru Seminary, Majengo, nk
     
  13. N

    Nyakipambo JF-Expert Member

    #13
    Sep 18, 2012
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 435
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wapi St. JAMES?
     
  14. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #14
    Sep 18, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Siyo kweli mkuu,kumbuka wakati huo shule za serikali(sekondari) zilikuwa chache sana, walikuwa wanafaulu wengi sana ila nafasi zilikuwa chache hivyo wengine tuliangukia huko tena kwa alama za juu sana
     
  15. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #15
    Sep 18, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Best in terms of what? enzi zetu ukisoma FEZA ww kilaza
     
  16. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #16
    Sep 18, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,963
    Trophy Points: 280
    Hata mimi sijaelewa sijui ni aibu gani anayoizungumzia.

    Halafu kufeli la 7 wala siyo aibu. Na kufeli mtihani wowote ule si aibu.
     
  17. m

    mwanamabadiliko JF-Expert Member

    #17
    Sep 18, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 285
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 35
    Shule inaweza hata kuanzishwa miaka michache na inajiestablish kuwa the best
     
  18. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #18
    Sep 18, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Kwa kweli hata mimi jamaa amenishangaza sana kwa maelezo yake.
     
  19. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #19
    Sep 18, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    NN inategemea unaongelea miaka ipi kwani up to the end of 1990s private (isipokuwa seminaries though sio kwa wanafunzi wote) waliambulia kupokea wale waliofeli au ambao hawakuchaguliwa kujiunga kidato cha kwanza shule za serekali kwahiyo government ilikuwa ni kwa ajili ya vipanga na ndio maana hata katika top 10 (ukiondoa seminary) hakuna shule ya private ilikuwa ikifua dafu mbele ya government. Siku hizo hata ukimwuliza mwenzio unasoma wapi hakiyanani kama ni private anatamka kwa unyoooonge kwasababu atajulikana alifeli.....Siku hizi kama mwanao anasoma government hutaki hata kutamka hivyo mbele za watu kwani unaonekana ....you are not serious!!
     
  20. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #20
    Sep 18, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    lakini ilikuwa sifa kusoma, government school, maana yake ni kwamba umafaulu kuliko wengine ndio maana ukachaguliwa! Sure we were looking down to those who went to private school (kasoro seminaries na intl schools) hata kama ni kaka yako wa tumbo moja.
     
Loading...