Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Toothless TAKUKURU?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by 1800, Oct 10, 2012.

  1. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #1
    Oct 10, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wadau naomba kujuzwaa hawa watu wa TAKUKURU, ni namna gani waendeshavyo shughuli zao? Imekuwa ni taasisi isiyo na meno bali ipo kama pambo, sina uhakika sana kama nitakua sahihi kwa ili nalotaka liweka hapa litahusiana na TAKUKURU, kama TAKUKURU hawahusiki basi naomba elimishwa juu ya taasisi ihusikayo na ili!

    Hapa Morogoro ukumbi wa starehe wa Chilalakale kila mtu anaujua kutokana na ujenzi wake wa gharama sambamba na hotel ya gharama kubwa zinazojengwa kwenye milima ya uluguru, kuna minong'one mingi kua ukumbi huo na hotel hiyo ni za mtoto wa mkuu wa kaya/mkuu wa kaya mwenyewe, na minong'ono hiyo imepata nyama zaidi baada ya kijana mjasiri wa kupora mali Riz moja kuonekana mara kadhaha akiwa katika ukaguzi wa ujenzi wake unaoendelea!

    Mbali ya ujenzi huo wa gharama za kupindukia unaohusisha hotel kubwa na ukumbi wa starehe vinavyojengwa maeneo mawili tofauti,pia kuna magari 14 yaliyoifadhiwa/kufichwa katika hotel hiyo huko milima ya Uluguru yakisubiri ufunguzi wa hotel nayo yaanze ku oparate!

    Cha msingi hapa nachojaribu kujiuliza, je Takukuru haioni kua kuna umuhimu wa kumchunguza huyu anaejinasibu kumiliki hotel na ukumbi huo wa gharama kwa kua ni mtumishi wa umma? Je kipato chake hata kama amechukua mikopo kinaendana na ujenzi wa mabilioni ya pesa unaofanyika huko Moro?

    Kipindi cha Mwl Nyerere huyu mtu alikua kishahojiwa zamani sana! Mmiliki anaejinisibu kua ndie mmiliki wa vitu hivyo anaitwa Malumbi ambae ni close friend wa mkuu wa kaya na pia ni mfanyakazi wa serikali!

    Nia yangu si kupinga maendeleo yanayofanywa na mtu/watu hao bali ni uhalali wa kipato cha kuweza kufanya mambo hayo kwa wakati mmoja!
     
  2. O

    Omulangi JF-Expert Member

    #2
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 1,005
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hii ndiyo ile taasisi ya kuzalisha na kuendeleza rushwa tanzania? Nasikia katika uchaguzi wa ccm uliopita maeneo mengine (mf Bukoba) wajumbe walihongwa elfu 50 na maofisa wa takukuru waliokuwepo laki 500
     
  3. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #3
    Oct 10, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,713
    Likes Received: 1,732
    Trophy Points: 280
    Hawa jamaa wanachukua rushwa kama watumishi wengine wa serikali,,, wengine tumeishawadelete hawa jamaa
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Hii ni Taasisi ya Kulinda na Kuficha Ufisadi wa Viongozi!!!
     
  5. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #5
    Oct 10, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kinachosikitisha wanapenda kujihusisha na virushwa vidogo,vya 50,000 mara rushwa za chakula,wakati rushwa kubwa zilizo na ushaidi wa wazi na ambazo ni sumu kubwa kwa ustawi wa nchi yetu wanazifumbia macho!Watanzania lazima tuamke na kupinga wizi huu wa wazi wazi,kulalamika pembeni wakati wao wanatuona kama vikatuni hakutatusaidia
     
  6. Root

    Root JF-Expert Member

    #6
    Oct 10, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,452
    Likes Received: 3,447
    Trophy Points: 280
    Siku zote mbwa haumi aliemlea na kumpa chakula.
    Takukuru hawezi fanya kazi akiwa chini ya ikulu

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  7. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #7
    Oct 10, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Takukuru sasa ni kichaka cha wezi,mafisadi na wabadhilifu wa mali za umma.
     
  8. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #8
    Oct 10, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hawa jamaa wakikabidhiwa uchunguzi basi mi hua nasahau kabisa coz hakuna cha zaidi kitacholeta hatua za kisheria kuchukuliwa......!
     
  9. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #9
    Oct 10, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Na sidhani kama uwa wanashindaga kesi zilizoko mahakamani,nina shaka hata huo ushahidi uwa wana uharibu wenyewe
     
  10. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #10
    Oct 10, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,346
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Ukitaka kujua umahiri wao wa kazi waone wanavyojitutumua wakimkamata Mtendaji wa kijiji akishindwa kusimamia ujenzi wa darasa au zahanati!
     
  11. K

    Kapuku83 Senior Member

    #11
    Oct 10, 2012
    Joined: Sep 8, 2012
    Messages: 146
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hahahahah!mkuu umenichekesha sana,japo uliosema ndio ukweli mtupu
     
  12. K

    Kapuku83 Senior Member

    #12
    Oct 10, 2012
    Joined: Sep 8, 2012
    Messages: 146
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Na mbaya zaidi wakati mradi huo wa ma billion ya hela ukiendelea,wananchi wa Bigwa wanashiba vumbi tu kutokana na barabara ya Bigwa kutokua hata na changalawe tu,na week end ndio uwa wanaipata fresh maana kuanzia ijumaha mpaka jumapili hakuna wa kupata usingizi kwa kelele za muziki zitokazo Chilakale,pia mtu huyo anaejifanya mmiliki wa Chilakale,amevunja hata sheria za mazingira,kwa kujenga ukuta umbali wa mita si zaidi ya moja kutoka kwenye mkondo wa mto,ila hakuna wa kumuambia wala wa kuthubutu kuhoji au kuvunja ukuta!mbunge Aboud yuko kimya kabisa yeye kakalia amani na utulivu
     
  13. Nyamburi

    Nyamburi JF-Expert Member

    #13
    Oct 11, 2012
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 306
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kijana Riz moja hataki mchezo,naona kila mkoa anawekeza tu!ile project ya Chilakale si mchezo wakuu,ni billion nyingi sana zinayoyoma!dogo ni billionea in Tshs
     
  14. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #14
    Oct 11, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nimeambiwa kwamba Ijumaa iliyopita baada ya mkurugenzi wa zamani wa Tanesco, william Mhando kufikishwa Kisutu kwa ajili ya kufunguliwa mashitaka ya ufisadi na wizi, ghafla ikaja simu kutoka ngazi za juu kwenda kwa Mwendesha masihitaka wa takukuru ikimuuliza: "Kwani huyo Mhando ameiba kuku? Hebu mwondoeni hapo mara moja!"
     
  15. N

    Ngandema Bwila JF-Expert Member

    #15
    Oct 11, 2012
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    TAKUKURU wanameno yote 32 ila Boss wao Dr. Hosea ni jamii ya Tendwa, IHEMA na wachumia tumbo wengine. Ana nafasi sawa tu na Jaji Manento, lkn yeye ni kama mbwa aliyefungwa mpaka ambiwe kamata! Uwezo wa vijana wake uwezo wa kufanya kazi ni mkubwa mno (Kumbuka Kura za maoni ndani ya CCM 2010).

    Dr. Hosea anaaibisha PhD ya sheria na wale walimpatia pia. Shame on him.
     
  16. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #16
    Oct 11, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Unayo yaongea ni mambo ya msingi sana katika nchi inayojali utawala wa sheria, lakini katika nchi ya kishenzi kama yetu, nani amfunge paka kengele.

    Ni nchi ya wenye nchi,the untouchables na watwana.The untouchables hawaulizwi kitu, wao kila kitu ni ruksa.TAKUKURU ni mali yao,nani atie neno?

    Hivi umeshawahi kuona kesi ya Ngedere akapelekewa Nyani?TAKUKURU ipo kwa ajili ya kulinda maslahi yao na kuwakandamiza watwana.
     
  17. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #17
    Oct 11, 2012
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    TAKUKURU=Old and aged hyner
     
  18. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #18
    Oct 11, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mkuu ni kweli kabisa usemayo,kuna genge la wahuni na majambazi wachache ambao wanajifanya viongozi,kifupi naweza sema hatuna viongozi bali genge la watu hao!ila lazima Watanzania tujue kua hii nchi ni yetu wote,hatuwezi kuendelea kukaa pembeni na kuwaangalia tu hawa hiki kikundi cha watu wachache kiendelee kuitafuna bila huruma nchi na kunufaisha familia zao tu,lazima tupaze sauti na kuwaonyesha hasira zetu ili wajue wazi kua hawako salama na uhuni waufanyao!na tunajua wizi wote wanaofanya,awe rais,waziri au balozi
     
  19. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #19
    Oct 11, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Kulikuwa na tetesi kuwa ofisi zao za mikoani na wilayani zilishafungwa? Ni kweli au ilikuwa ni fix tu!
     
  20. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #20
    Oct 12, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mkuu ni bora hata wakizifunga,na taasisi yenyewe ikafa kabisa,maana haina tija kwa taifa
     
Loading...