Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Toleo Jipya: UONGOZI WETU NA HATIMA YA TANZANIA

Discussion in 'Great Thinkers' started by Mzee Mwanakijiji, Apr 15, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Apr 15, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Kwa muda sasa nimekuwa nikifanyia kazi toleo hili jipya la Kijitabu cha Mwalimu cha "Uongozi wetu na hatima ya Tanzania". Ni matumaini yangu wale waliopata shida kuelewa toleo la awali lilivyo na wageni kabisa watapata nafasi ya kujisomea kijitabu hiki ambacho kingekuwa ni lazima kwa wanafunzi wetu wote (kuanzi ngazi za chini hadi za juu kusoma.


    26771_381954701155_687191155_4549403_7853556_n.jpg
     

    Attached Files:

  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    Apr 15, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Mzee Mwanakijiji! Asante sana kama inawezekana kiweke Amazon tununulie hata wapiga kura!
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Apr 15, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    aisee.... unajua tena ukiweka fedha mtanunua watu 10 tu..
     
  4. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #4
    Apr 15, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Najua mkuu! Ila binafsi niko serious na nina sababu!
     
  5. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #5
    Apr 15, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,268
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    mimi nitajenga mazingira ya kuwafanya wanangu wakisome kitabu hiki, ni hazina kubwa. M.M.M asante kwa version hii, inaeleweka na kushawishi kusoma page to page. Ile ya kwani nilisoma kwa kuruka ruka.
     
  6. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #6
    Apr 15, 2010
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Kama Mwanakijiji ni kitambo sasa.....Ila kwa kweli Nashukuru kwa kitabu hiki..hasa hiki kizazi cha sasa ambacho mambo kama haya kuyajua ni kupita wewe..mkubwa.
    Keep it up.
     
  7. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #7
    Apr 15, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Mwana Kijiji
    Ahsante kwa jitihada. Je inawezekana kikachapwa na kuuza mitaa ya DSM? Je haina legal implications?
     
  8. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #8
    Apr 15, 2010
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,227
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Shukrani sana Mzee Mwanakijiji.
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Apr 15, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    nadhani kama kuchapa mitaani kwa mauzo itabidi kichapwe aidha na taasisi ya Nyerere au wapiga chapa wa mwanzo...
     
  10. Z

    Zungu Pule JF-Expert Member

    #10
    Apr 15, 2010
    Joined: Mar 7, 2008
    Messages: 1,551
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Ninadhani wewe ni unique of all the people. Yaani kitabu umekipata bure. Sasa unataka uuziwe. Ungeuziwa, pengine ungedai kisambazwe bure. Kama lengo hapa ni kufikisha ujumbe kwa watu wengi iwezekanavyo, kwa nini unataka kiuzwe? Hii ni sawa na debate kwamba mosquito nets zitolewe bure au cost-sharing?
     
  11. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #11
    Apr 15, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Natumaini kitasaidia katika kuchangia mwamko wa kuwawajibisha viongozi wetu bila kuwachekea chekea..
     
  12. T

    Tindikali JF-Expert Member

    #12
    Apr 15, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 390
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 45
    Hamna mwenye haki halali ya kusambamba maandishi ya kitabu cha mtu baada ya kukibadilisha badilisha.

    Mwandishi wa kitabu hakutaka paongezwe nukta wala kupangilia upya aya zake. Angetaka asaidiwe kwenye uandishi angeshamtafuta huyu M.M.M kabla ya kukichapa.

    Mwandishi ashafariki halafu tunaambiwa kuna toleo la pili. Ukiuliza nani kaandika, eti ni zimwi lisilo na jina linajiita M.M.M, na sisi tunakibugia, hivi sisi tuna akili kweli?
     
  13. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #13
    Apr 15, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Asante mzee kwa hili, tatizo WaTz wa hali ya chini watakipata je? Ingekuwa vizuri kifahamike zaidi kwao kabla ya oktoba!
     
  14. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #14
    Apr 15, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    YEEEEEEEEEEEEEEEEEEES Nimefanikiwa kukidownload hapa bila jasho nakisoma taratibu. Thanx mzee!
     
  15. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #15
    Apr 15, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    well.. labda MMM hakuwepo wakati huo!! lakini siyo jambo jipya kuandika na kuhariri maandishi ya wale waliotutangulia.. ndio maana utaona hata biblia na qurani zimepangwa na watu vizuri baadaye na hata maandishi ya kina Plato na wenzake yamehaririwa baadaye.

    Kitabu cha Nyerere kilikuwa na makosa mabaya sana ya matumizi ya herufi. Itakuwa ni uzembe kuendelea kusoma lugha ya kiswahili ikiwa imemomonyolewa... Hii inaitwa "journalistic liberties".. Unaweza ukakipitia na kulinganisha mpangiliko wangu wa kihariri na kijitabu cha awali.. kama kuna makosa tunaweza kujadiliana na kuona kwanini nimechukua maamuzi fulani. And no.... sometimes we have to deal with the ghosts of our history past..
     
  16. mwanatanu

    mwanatanu JF-Expert Member

    #16
    Apr 16, 2010
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 831
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Asante MKJJ.Geneka kama MKJJ ameweza kutuletea, je huoni kuwa sisi vilevile kuwasambazia watu vijijini?
     
  17. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #17
    Apr 16, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    "Hatuwezi kuachia utamaduni wa woga ukawa ni mbinu au sifa mpya ya uongozi. Na sasa lazima
    tukiri kwamba utamaduni huu wa woga unaanza kuwa ni sehemu ya tatizo letu la kitaifa"
    .

    I will always remember these words, funny enough watu kama Makamba, Chiligati na hata JMK mwenyewe sidhani kama wanaona hili ni tatizo.
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Apr 16, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Nyambala .. hicho kijitabu kina quotes ambazo huwezi kuona CCM wakiziweka kwenye kumbi zao au kwenye matangazo yao..
     
  19. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #19
    Apr 16, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    This is absolutely true na nnadhani kuna quotes humuz zikitolewa kwenye mikutano, semina au makongamano ya CCM, wanaccm wengi wanaweza kufikiri ni hoja au nukuu kutoka upinzani.
     
  20. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #20
    Apr 16, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Dah ubidamu kweli kazi.
    Mtatunyonya mpaka lini nyie?
     
Loading...