Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Toka Singida: Dr. Kitila Mkumbo apandishwa mahakamani rasmi...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by only83, Jul 21, 2012.

  1. only83

    only83 JF-Expert Member

    #1
    Jul 21, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Mshauri wa chama hicho Dk Kitila Mkumbo na madiwani wawili, wametiwa mbaroni wakikabiliwa na tuhuma mbalimbali.

    Wakati Dk Mkumbo ambaye ni Mhadhiri wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam akiwa amepandishwa kizimbani katika Mahakama ya Hakimu Mkazi Singida, akituhumiwa kutoa lugha ya matusi kwa mbunge wa Jimbo la Iramba Magharibi (CCM), Mwigullu Nchemba, Diwani wa Kata ya Mabogini Wilaya ya Moshi, Albert Msando na Alex Umbella wa Kata ya Kirua Vunjo Mashariki, wamehojiwa na polisi kwa makosa ya jinai.

    Dk Mkumbo amepandishwa kizimbani jana akiunganishwa katika kesi inayomkabili Ofisa wa Sera na Utafiti wa chama hicho kikuu cha upinzani, Mwita Waitara Mwikwabe (37).

    Mwanasheria wa Serikali, Maria Mudulugu alidai mbele ya Hakimu Ruth Massamu kuwa, Julai 14 mwaka huu saa 10.00 jioni, mshtakiwa Dk Mkumbo alitoa lugha ya matusi dhidi ya mbunge wa Jimbo la Iramba Magharibi.

    Mwanasheria aliiambia mahakama kuwa, Dk Mkumbo alitamka kuwa mbunge huyo ni malaya, mzinzi na ni 'the comedy' (msanii), huku akijua wazi kuwa kitendo hicho ni kinyume cha sheria.

    Mwansheria Mudulugu alisema kuwa mshtakiwa alitoa lugha hiyo ya matusi kwenye mkutano wa hadhara wa Chadema uliofanyika katika viwanja vya kituo cha mabasi cha Kijiji cha Nguvumali Kata ya Ndago, Jimbo la Iramba Magharibi.

    Mshtakiwa alikana shtaka hilo na yupo nje baada ya kudhaminiwa wa watu wawili. Kesi hiyo itatajwa tena Julai 30 mwaka huu.

    Wakati huo huo, vijana wawili wakazi wa Kata ya Ndago, Paulo Nashakigwa (27) na Emmanuel Shilla (24) wamepandishwa kizimbani katika mahakama hiyo wakituhumiwa kushiriki kumuua Mwenyekiti wa Umoja wa Vijana wa CCM (UVCCM) Yohana Mpinga (30).

    Mudulugu alidai mbele ya mahakama hiyo kuwa Julai 14 mwaka huu, majira ya alasiri wakiwa katika Kijiji cha Nguvumali Kata ya Ndago wote kwa pamoja wakitumia fimbo na mawe, walimpiga Yohana na kusababisha afariki dunia.

    Washtakiwa hawakutakiwa kujibu chochote kwa vile mahakama hiyo haina mamlaka ya kusikiliza kesi za mauaji.

    Washtakiwa hao wameunganishwa na wenzao 12 ambao wamesomewa shtaka hilo la mauaji Julai 16 mwaka huu. Kesi hiyo itatajwa tena Julai 30 mwaka huu.
     
  2. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #2
    Jul 21, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    No struggle without casualities. Tuendeleze mapambano.
     
  3. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #3
    Jul 21, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,339
    Trophy Points: 280
    naongezea mwigulu ni muhuni,malaya,mzinzi,mshamba,punguani kutokana na kauli na matendo yake!
     
  4. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #4
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Walirekodi hayo matusi?ndo politics hizo za bongo,nadhani atapigwa faini,(kama ni kweli),hakuna la ziada.
     
  5. M

    Mdwenke Member

    #5
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 78
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hii ni mbaya kwa Dr Kitila Mkumbo. Sijui Jogi unasemaje mkuu?
     
  6. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #6
    Jul 21, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 3,878
    Likes Received: 8,883
    Trophy Points: 280
    Namkubali sana Dr Kitila Mkumbo ila akianza kujiingiza kwenye siasa tu.
    Hatokuwa tofauti na Lyatingo Mremu.Just wait and see.
     
  7. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #7
    Jul 21, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    mbunge huyo ni malaya, mzinzi na ni 'the comedy' (msanii)

    kwani haya ni matusi?
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Jul 21, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Hivi ndugu yetu lusinde alipandishwa mahakamani kwa kusema maneno makali zaidi ya hayo??

    Hivi mwigulu sio malaya??? kusema ukweli ni kosa?? mbona tunamwita Komba msanii kuna kosa gani

    Vipi chi hii?
     
  9. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #9
    Jul 21, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,077
    Likes Received: 9,784
    Trophy Points: 280
    Mkuu TIMING Polisi magamba na mahakama magamba wanaweza kufanya lolote lile katika juhudi zao za kupunguza au kusimamisha kabisa speed ya CHADEMA katika kuiteka nchi katika uchaguzi ujao wa 2015.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Jul 21, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    it is too late my brother.... wanchofanya ni kuongeza chuki tu na wananchi
     
  11. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #11
    Jul 21, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,077
    Likes Received: 9,784
    Trophy Points: 280
    Ni kweli kabisa, mfa maji haishi kutapatapa. Chuki wanayojaribu kuijenga miongoni mwa Watanzania inaweza kabisa kuongeza kwa kiwango kikubwa umwagaji mkubwa wa damu nchini.
     
  12. k

    kipuri Senior Member

    #12
    Jul 21, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndio mnavyojidanganya, hapo ni jela inamuita ili iwe fundisho kwa wengine wenye tabia za kuropoka kama huyu
     
  13. k

    kipuri Senior Member

    #13
    Jul 21, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    sasa muiache mahakama ifanye kazi yake
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #14
    Jul 21, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,077
    Likes Received: 9,784
    Trophy Points: 280
    Tangu lini mahakama magamba imeanza kufanya kazi? Inafanya kazi kwa faida ya nani?
     
  15. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #15
    Jul 21, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    naona vipuri vimeshweka nanihino ready

    india.jpg
     
  16. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #16
    Jul 21, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Unayosema mkuu ni sahihikabisa, watu sasa hivi wameicho CCM na wanafatilia mambo huwezi kuamini...leo nikuwa nimekaa sehemu kuna wamama waka wanaongea kuhusu barabara za Arusha kujengwa kwa kiwango cha rami....kauli niliyoisikia kutoka kwa kina mama hao ilinifanya niamini kuwa watu kweli wame ichoka CCM walisema..." wameona Chadema inalichukua jiji ndiyo wanaanza kutujengea rami, hata watujengee rami mpaka choo chdema itachukua nchi tu..."
     
  17. BIG X

    BIG X JF-Expert Member

    #17
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tunawacheki tu......., wasubiri kiama chao.
     
  18. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #18
    Jul 21, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Kwani atakuwa mfungwa wa kwanza, magereza hatuiongopi ndiyo maana kuna watu wengine walienda kuwathibitishia hilo...CCM wapumbavu sana mnatutishea mahakama na polisi siku sinyingi watakuwa wana tulinda sisi...
     
  19. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #19
    Jul 21, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Kazi ipi, kuna mwanasiasa alie wahi kutukana kama huyu pumbavu.

    je serikali ilimshitaki au polisi sikuhiyo hawa kuwepo...
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. k

    kipuri Senior Member

    #20
    Jul 21, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    kuna kati ya hawa waliotukanwa aliyeenda kushtaki na hakutendewa haki?... Acheni kulalamika tu bila kuchukua hatua
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...