Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Toka jimboni arumeru: Mambo yaanza kupamba moto, mgombea ccm ajitoa,kisa mchezo mchafu....

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by only83, Feb 20, 2012.

  1. only83

    only83 JF-Expert Member

    #1
    Feb 20, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    HEKAHEKA za kutafuta mgombea ubunge kwa tiketi ya Chama Cha Mapinduzi (CCM), katika Jimbo la Arumeru Mashariki zinazoshika, kasi zimeingia doa baada ya mmoja wa wagombea aliyejitokeza kuchukua fomu kuwania nafasi hiyo kuamua kujitoa akilalamikia rafu ukiwamo mchezo mchafu wa rushwa.

    Aliyejitoa katika mbio hizo ni Rais wa Mtandao wa Vijana nchini (YDN), Elipokea Urio akidai kuwa mchezo mchafu umekuwa ukichezwa kwa baadhi ya wagombea wenzake wa CCM kutoa rushwa.

    “Nimeamua kujitoa kwa roho moja kabisa kutafuta ridhaa ya chama kiniteua kitokana na mchezo mchafu wa rushwa unaoendelea huko Arumeru Mashariki. Ninajua mchakato hautakuwa wa haki, sasa kwaini nichafue historia yangu?”alisema Urio akihoji.

    Katika hatua nyingine, Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), kimeonya kuwa kitamuengua kwenye kinyang’anyiro hicho mgombea yeyote atakayebainika kwenda kinyume cha maadili na maelekezo ya kampeni za kuwania uteuzi wa chama hicho kwenye uchaguzi mdogo Jimbo la Arumeru Mashariki.

    Katibu wa Chadema Wilaya ya Arumeru, Totinani Nandonde alitoa onyo hilo juzi, wakati akimkabidhi Mhadhiri wa Sheria, Chuo Kikuu cha Tumaini Makumira, Anna Mghwira fomu ya kuomba uteuzi kuwania ubunge jimboni humo ambaye ni mwanachama wa tano kujitokeza ndani ya chama hicho kuwania nafasi hiyo.

    “Ili kudhibiti hujuma na matumizi ya fedha katika kampeni, chama kimepanga siku ya mkutano mkuu maalumu wa wilaya utakaotumika kuwapigia kura za maoni wagombea wote kuwa ndiyo siku ya kampeni kwa wote wanaowania uteuzi. Hakuna mgombea anayeruhusiwa kupita huko kwenye kata na vijiji kufanya kampeni hivi sasa,” alisema Nandonde.

    Wakati huohuo pamoja na Takukuru kuonya wagombea ubunge wanaowania kuteuliwa na CCM katika Jimbo la Arumeru Mashariki juu ya matumizi ya rushwa katika kinyang’anyiro hicho, baadhi ya wagombea hao wanadaiwa kuendelea kutoa mlungula bila wasiwasi wowote.

    Katika kuhakikisha inazuia matumizi ya rushwa katika uchaguzi huo, Takukuru imetoa onyo hilo kwa wagombea wote sita wa CCM baada ya kukutana nao juzi jioni.

    Hata hivyo, hatua hiyo haijasaidia lolote huku uchunguzi ukionyesha kuwa baadhi ya wagombea wakimwaga fedha kwa Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa CCM Wilaya Arumeru utakaofanyika leo, kwa kuwagharamia usafiri kutoka maeneo mbalimbali ya jimbo hilo, malazi na chakula.

    Uchunguzi uliofanywa na mwandishi wa gazeti hili mwishoni mwa wiki,unaonyesha kuwa rushwa hiyo imekuwa ikitolewa kwa baadhi ya makatibu wa CCM wa kata, ambao nao hugawa kwa wajumbe wa mkutano huo wa kura za maoni waliopo katika maeneo yao.

    Uchaguzi huo mdogo umepangwa kufanyika Aprili Mosi, mwaka huu kutokana na kifo cha aliyekuwa Mbunge wa Jimbo hilo, marehmu Jeremiah Sumari aliyefariki kwa saratani ya ubongo mapema mwezi huu.

    Source : Mwananchi
     
  2. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #2
    Feb 20, 2012
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Mengi yanakuja!hapa ni mwanzo tu.
     
  3. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #3
    Feb 20, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ma.ga.mba. yanaruka na kukanyagana
     
  4. Prishaz

    Prishaz JF-Expert Member

    #4
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 1,580
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    tutasikia mengi! Urio ameshindwa kupambana na mafisadi wenzie! Mtu kama Kitoi mtoto wa marehemu Sumari wanamwaga shekeli vibaya ili wapitishwe na wajumbe!huyu akiwa kny mtandao wa EL,bado wagombea wengine!naona urio ameona asife maskini bora ajitoe!
     
  5. N

    Nali JF-Expert Member

    #5
    Feb 20, 2012
    Joined: Mar 31, 2010
    Messages: 652
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 60
    Hata Elipokea na yeye amechukua form? Ee kweli nimeamini chama kinayumba sana!! HUYO NI TAPELI HAFAI HUYO!!! Bora amejiengua mwenyewe maana alijua kuwa hafai na hawezi.....huyu Kijana nadhani alitaka tu cheap popularity ili nae asikike!!

    Dah! Nimeshangaa sana wajemeni!!
     
  6. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #6
    Feb 20, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hakuna mwenye uwezo wa kupambana na mkono wa Lowassa nchi hii.
     
  7. Emmani

    Emmani JF-Expert Member

    #7
    Feb 20, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 525
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Urio kesha chukua za kwake! baada ya kuombwa kujitoa! asituzuge!
     
  8. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #8
    Feb 20, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,409
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Kwa ccm mtu asikudanganye ushindani upo kwa watu wawili tu na mmoja wao ndo atapita kwdnda kugombea SIO SUMARY na ELISHILIA KAAYA . Wengine ni wasindikizaji tu
     
  9. Emmani

    Emmani JF-Expert Member

    #9
    Feb 20, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 525
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ugomvi wa ndugu sisi huwa hatuinglii!!. "Ndugu wakigombana wewe chukua jembe ukalime"!
     
  10. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #10
    Feb 20, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,052
    Likes Received: 383
    Trophy Points: 180
    umemaliza mkuu. Verse ka juma nature
     
  11. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #11
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,267
    Likes Received: 1,276
    Trophy Points: 280
    Ufisadi ndiyo uhai wa CCM, bila ufisadi CCM haiwezi kuendelea kuwepo kwenye ulingo wa siasa za bongo.
     
  12. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #12
    Feb 20, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Vita vya panzi furaha kwa kunguru
     
  13. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #13
    Feb 20, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wewe jidanganye hivyo tu ila 2015 ndo utaamini Tz kuwa wanaume masikini Jeuri
     
  14. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #14
    Feb 20, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hakuna cha undugu hapa ni Ulafi wa madaraka tu na unafiki umewajaa
     
  15. MAGEUZI KWELI

    MAGEUZI KWELI JF-Expert Member

    #15
    Feb 20, 2012
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,925
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mbona bado mechi hata haijapangwa...Acha tuone..Msisahau mwenyekiti wa tume Kikongwe na kuchezea Excel hajui mara hesabu zinaenda ndivyo sivyo..usikie UDP wameshinda wakati hata mgombea hawakuwa naye
     
  16. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #16
    Feb 20, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa mkuu ila mwisho wake upo ambao wataumbuka na kusambaratika wote
     
  17. B

    Bukijo Senior Member

    #17
    Feb 20, 2012
    Joined: Jul 28, 2010
    Messages: 141
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Chukua Chako Mapema!!!!! Mjanja huyo emesoma alama za Nyakati mapema!!
     
  18. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #18
    Feb 20, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Mimi huwa sishangai nikisikia rushwa imetembea ndani ya CCM nitashangaa siku nikisikia wameendesha uchaguzi wao bila ya rushwa.
     
  19. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #19
    Feb 20, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,157
    Likes Received: 3,714
    Trophy Points: 280
    sentesi zako zinakera, angalia usijegeuka mtumwa wa hiyari, kama unadhani lowasa ni goliath subiri utamuona daudi pindi pakipambauka.
     
  20. H

    HByabatto jr Senior Member

    #20
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 23, 2011
    Messages: 142
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CCM bila rushwa, wizi, utapeli, dhuluma na uhalifu haiwezekani...!
     
Loading...