Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Toka iringa: Wanafunzi wa kike wamuua mwalimu wao kwa kutaka kumbaka mwenzao..

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by only83, Jul 22, 2012.

  1. only83

    only83 JF-Expert Member

    #1
    Jul 22, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Wanafunzi wa Chuo cha Uuguzi cha Bulongwa kilichoko Wilaya ya Makete mkoani Iringa, wamemuua kwa kumshambulia kichwani mkufunzi wa chuo hicho, Dk. Jumbe Mafingo, kwa madai ya kupinga jaribio lake la kutaka kumbaka mwanafunzi mwenzao.


    Taarifa za awali za makachero wa polisi zilieleza kuwa mkufunzi huyo aliuawa baada ya kutuhumiwa kwamba alitaka kumdhalilisha kijinsia mwanafunzi wa kike, Jean Laison Mwakabuta kwa kutaka kumbaka.Tukio hilo la kuuawa kinyama kwa mkufunzi huyo ambaye ni mwalimu wa nidhamu chuoni hapo, lilitokea juzi usiku nyumbani kwake mjini hapa.


    Kwa mujibu wa Kamanda wa Polisi Mkoa wa Iringa, Evarist Mangalla, Dk. Mafingo alifikwa na umauti baada ya mwanafunzi huyo kuamua kwenda nyumbani kwake usiku ili kumkabidhi maelezo yake ya kimaandishi kuhusu sababu zilizomfanya alale nje ya chuo.Ilielezwa kuwa muda mfupi baada ya kuingia kwenye nyumba ya mwalimu huyo, mwanafunzi huyo alianza kupiga kelele kuwa anabakwa.


    Alisema kufuatia kelele hizo, wanachuo wengine waliamka katika vyumba vyao na kwenda hadi eneo la tukio na kuanza kumshambulia kichwani mkufunzi huyo hadi kumuua.


    Kamanda Mangalla alisema Dk. Mafingo aliuawa kwa kushambuliwa na kitu kizito kichwani.

    “Huyu Jean Laison Mwakabuta, aliambiwa na Dk. Mafingo ambaye ni mwalimu wa nidhamu chuoni hapo, aandike maelezo ya maandishi kwa sababu gani alilala nje ya chuo,...baada ya kuandika maelezo hayo, aliamua kuyapeleka nyumbani kwa mkufunzi huyo usiku, sasa baada ya kugonga mlango na hatimaye akaruhusiwa kuingia, alianza kupiga kelele kwamba anabakwa…na ndipo wanafunzi wenzake waliposikia kelele wakaamka na kukimbilia eneo hilo na kumshambulia mkufunzi huyo hadi kufa,” alisema Kamanda Mangalla.


    Ilidaiwa kuwa siku moja kabla ya tukio hilo, uongozi wa chuo hicho cha Bulongwa ulitoa ridhaa kwa wanachuo wote kwenda kutembea nje ya chuo kwa lengo la kuwapunguzia msongo wa mawazo ya masomo na Jean Laison Mwakabuta hakurejea chuoni hadi siku iliyofuata.Kamanda Mangalla, alisema wanachuo wanne akiwamo mwanafunzi Jean, wametiwa mbaroni kuhusiana na mauaji hayo.
     
  2. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #2
    Jul 22, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Hii taarifa bado ina utata ngoja kwanza nilale
     
  3. Kibwebwe

    Kibwebwe JF-Expert Member

    #3
    Jul 22, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 787
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    tutayapata vyema
     
  4. F

    FJM JF-Expert Member

    #4
    Jul 23, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145

    Maelezo ya polisi yanaonekana kupwaya, almost kama anaficha kitu, hasa hapo kwenye red. Yaani mwanafunzi aamue kupeleka statement nyumbani kwa mkufunzi usiku? Na kwanini alimkaribisha ndani? Kama ni statement si angepokea na mwanafunzi akarudi zake? Alimkaribisha ndani usiku huo kwa lipi?
     
  5. hovyohovyo

    hovyohovyo JF-Expert Member

    #5
    Jul 23, 2012
    Joined: Jul 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Kama Suleiman wa Dar vile!
     
  6. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #6
    Jul 23, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    aiseeh una maana gani kuleta kisa cha mwaka jana ?!
     
  7. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #7
    Jul 23, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    na huyu mkufunzi kwa nini hana vitasa makini ili tottoz wasiweze kumharibia mipango yake, japo yawezekana kabisa kuwa wadada walipanga kuwa ikitoka kelele tu wamvamie na kumlimboka....
     
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    Jul 23, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,244
    Trophy Points: 280
    Usilale nitakupa Buku jero
     
  9. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #9
    Jul 23, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Silali naisubiria mkuu
     
  10. N

    Njangula Senior Member

    #10
    Jul 23, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bulongwa kuna viroja? Nafikiri kwa kanda hii yetu hicho kitakuwa cha kwanza.
     
  11. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #11
    Jul 23, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    seems ni tukio la kupangwa, kwa mazingira ya tz itakua ngumu sana kuujua ukweli unless wahusika wa-confess.
     
  12. mchillo

    mchillo JF-Expert Member

    #12
    Jul 23, 2012
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 424
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Ni kweli! maana hatuna kabisa Polisi wenye ujuzi wa kupeleleza kwa kina, ndiyo maana wameshindwa hata kuwakamata waliomtekka nyara Dr. Ulimboka pamoja na kutajwa na mhusika mwenyewe na badala yake wanahangaika na kuwakamata machizi na kuunda unda hadithi ili wakishapeleka mahakamani watu wasihoji hadi wasahau. Ni werevu sana kwa maana wanafahamu mfumo wa mahakama za Tanzania kesi hii inaweza chukua hata miaka mitano! Shame on this government!
    Kwa tukio hili yaelekea wanafunzi walipanga kumwua mtu aliyekuwa kikwazo cha wao kufanya watakavyo. Lakini katika ya mazingira ya uwepo wa mapolisi wa sampuli yetu kuna kitu hapo?
     
  13. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #13
    Jul 23, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,544
    Likes Received: 2,058
    Trophy Points: 280
    Ukiangalia haraka haraka wanafunzi walipanga kumdhalilisha mwalimu wao,baada mwalimu kuonekana mkali na kutaka maelezo ya kina kwanini alilala nje chuo....kwa maana haikuwa lazima apeleke nyumbani kwa mkufunzi na tena usiku,pia haiwezekani dakika chache amegonga mlango na kuanza kupiga kelele za kubakwa!!!kumbuka huyo binti ni mtuhumiwa shuleni kwa kulala nje,kuna shida hapo (watuambie kama mkufunzi alimuambia apeleke hata nyumbani maelezo yake,la sivyo )wanafunzi walipa nga kumnyamazisha mwalimu wa nidhamu ambae mara zote ndio mbaya wao no 1 (shule zote za bweni)...
     
  14. MWILI NYUMBA

    MWILI NYUMBA JF-Expert Member

    #14
    Jul 23, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 819
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Mkuu Skills4ever naungana na wewe kabisa,huyu dada alikuwa amejipanga na wenzake kumdhalilisha ticha maana maticha wa nidhamu sehemu yeyote huwa wanaonekana wanoko!Polisi wafanye uchunguzi makini!!
     
  15. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #15
    Jul 23, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145

    Duh! Ni ya mwaka jana!
     
  16. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #16
    Jul 23, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Hata mie nimeshangaa mkuu, nikadhani labda ni hang over, hii habari ya siku nyingi sana.
     
  17. Asu tz

    Asu tz JF-Expert Member

    #17
    Jul 23, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 301
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    unaleta habar za mwaka uliopita? Kama huna cha kupost ni bora uwe mchangiaji.
     
  18. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #18
    Jul 23, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    Only 80 ka copy kwenye ka blog uchwara kaja ku paste humu
     
  19. Asu tz

    Asu tz JF-Expert Member

    #19
    Jul 23, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 301
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    hawa ndo wale wale wote wakina mp.....li wenye post za ajabu ajabu.
     
  20. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #20
    Jul 23, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,431
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    nafikiri unafikiria kutoka angani. Wewe ni mwalimu, uko kwenye majumba ya shule. Ukigongewa mlango unafungua au unakataa kufungua? Mi nadhani lazima uitike wito. Sidhani kama hakuna mambo mengine jaribio la kuhondomola(kubaka) linaweza kugarimu maisha, lazima walikuwa wamejipanga.

    Cha kuuliza ni kwa nini mwanachuo apeleke maandishi yake usiku badala ya kupeleka wakati wa saa za kazi?
     
Loading...