Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Togo Yapiga Marufuku Adhabu ya Kifo.

Discussion in 'International Forum' started by Junius, Jun 25, 2009.

  1. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #1
    Jun 25, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Lome-Togo,
    Bunge la Togo hapo jana limepitisha sheria ya kupiga marufuku utekelezwaji hukumu ya kifo.
    Waziri Mkuu wa Hispania Jose Luis Rodriguez Zapatero alishuhudia Bunge hilo la wajumbe 81 likipitisha sheria hiyo.
    "Ni hatua nzuri kwa taifa la Togo katika kurejesha demokrasia na kulinda haki za binaaadamu" alisema Zapatero.
    Rais wa taifa hilo la Magharibi ya Afrika Faure Gnassingbe anatarajiwa kusaini sheria hiyo tayari kuanza kutumika.
    Togo inakuwa nchi ya 15 kati ya wanachama wa Umoja wa Afrika (AU) na ni ya 94 duniani kupiga marufuku adhabu ya kifo.
    Mara ya mwisho kwa nchi hiyo kutekeleza adhabu ya kifo ilikuwa ni mwaka 1978 na tokea hapo imebakia katka vitabu vya sheria bila ya kutekelezwa.

    SOURCE: VOA/AP
     
  2. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #2
    Jun 25, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Taarifa hii inafurahisha. Sisi tanzania tunangoja nini kubadilisha sheria zetu ili kuondoa adhabu ya kifo, does it really make sense kuzuia kitendo cha kuua kwa kuua? Je toka adhabu hii imekuwa ikitekelezwa kumekuwa na kupungua kwa makosa hayo? in the sense kuwa inadeter watu kurudia kufanya hivyo?

    Tume ya kurekebisha sheria iamke!!!!!!!!
     
  3. Eliaona

    Eliaona Member

    #3
    Jun 25, 2009
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Thumbs up Togo, you are in the right direction
     
Loading...