Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tofauti ya Tanzania, Zambia na Kenya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mharakati, Oct 12, 2011.

  1. m

    mharakati JF-Expert Member

    #1
    Oct 12, 2011
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 1,222
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kila siku tukisikia mambo ya wenzetu kenya kuhusu siasa na demokrasia yao na hivi karibuni Zambia sisi watanzania wapenda maendeleo ya kisiasa ambayo ni chachu ya maendeleo ya kiuchumi, tunabaki kujiuliza kwa nini hao majirani zetu na siyo sisi. Kumbuka CCM haina tofauti kubwa na vyama tawala vya muda mrefu vilivyotolewa vya KANU, UNiP, na hii MMD sasa tofauti haswa iko wapi? kwa nini sisi tunashindwa wakati CCM yenyewe imechoka kuongoza nchi? mi nafikiri nina point mbili tatu lakini ningeomba michango yenu zaidi

    Kwanza, level ya elimu ya Watanzania iko chini kuliko Zambia na Kenya. Hii inaathiri mchanganuo wa kimawazona upeo wa maisha kwa ujumla wa wapiga kura wetu wengi haswa haswa wale walio vijijini. elimu ndogo ni matatizo katika ukuaji wa demokrasia yeyote ile.

    Pili, vyombo vya habari hususan nchini Kenya viko imara, vinafanya kazi kwa misingi ya kweli ya kitaaluma katika kuelimisha jamii na havijawekwa katika mfuko wa wanasiasa kama hapa kwetu. Hatuwezi kudharau mchango wa wanahabari katika harakati za kiutawala na kidemokrasia kwa ujumla. Hapa Tanzania waandishi wengi ni mamluki tu wa wanasiasa wanahongwa kagari wanapotosha jamii na media house zetu hazikui kusambaa nchi nzima kutoa mwanga kwa wananchi.

    Tatu, Ukubwa wa nchi na gharama za kiuendeshaji, Zambia na Kenya ni ndogo kuliko Tanzania na kuna population density kubwa katika maeneo fulani ya nchi. Hii inakua rahisi kwa vyama vya upinzani kufanya kampeni maeneo hayo kwa ufanisi zaidi tofauti na Tanzania upinzani una kazi ya kuzunguka nchi nzima kutumia gharama kubwa na ufutiliaji unakua mgumu kidogo katika kuona chama kinakua katika maeneo tofauti tofauti ya nchi.

    Nne, KANu ilikufa baada ya wananchama wake kuhamia upinzani mwaka 2002, Sata alijitoa MMD 2001 na kuanzaisha chama chake ambacho kimekuja kuitoa MMD. Tanzania CCM ikimeguka itakua neema kubwa kwa upinzani kwani itaonyesha wananchi kua siyo lazima CCM ipate mustakabali wa kuongoza nchi, kwani yenyewe inakimbiwa na kwa hiyo inakufa. Hata Slaa tukumbuke alitoka CCM
     
  2. Tony Almeda

    Tony Almeda JF-Expert Member

    #2
    Oct 12, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa kifupi ni kuwa CCM na wanoishabikia CCM wote ni mambumbumbu.
     
  3. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #3
    Oct 12, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona hujaongeza sababu nyingine kwamba hata hao wapinzani hawajawafanya watanzania wawaamini kwamba wao ni vyama mbadala vyenye uwezo wa kuwapeleka mbele?
     
  4. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #4
    Oct 13, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sawa mwerevu usiyejua kitu!
     
  5. m

    mharakati JF-Expert Member

    #5
    Oct 13, 2011
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 1,222
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mbopo ahsante sana kwa mchango nafikiri hilo nalo ni moja ya sababu. Wapinzani toka vyama vingi kuanza wametumia muda mrefu kugombania Urais badala ya kukuza vyama vyao kiitikadi na kijiografia. Ahsante
     
Loading...