Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tofauti ya kisonono na kaswende

Discussion in 'JF Doctor' started by jamii01, Aug 24, 2011.

  1. jamii01

    jamii01 JF-Expert Member

    #1
    Aug 24, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,744
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Ndugu msomaji nimeona ni muhimu kuandika tofauti ya ugonjwa wa kaswende na kisonono kwa sababu kumekuwa na idadi kubwa ya wagonjwa ambao wanapotoa maelezo au malalamiko yao wamekuwa wakichanganya ugonjwa wa kaswende na kisonono.

    Kawaida daktari anatakiwa amsikilize mgonjwa anavyojieza kuhusu anavyojisikia kwa wakati huo, alianza kuumwa vipi na magonjwa mengine aliyowahi kuumwa hapo nyuma. Maelezo haya kutoka kwa mgonjwa, na majibu mengine atakayojibu baada ya kuhojiwa na daktari humsaidia daktari kujua vipimo vya aina gani akufanyie ili aweze kuelewa una ugonjwa gani na uko katika hatua gani ili kukupa matibabu yanayostahili.

    Inapotokea mgonjwa akatoa maelezo ambayo si sahihi, inaweza kumfanya daktari atoe matibabu ya ugonjwa totafuti na ule unaaumwa na matokeo yake ni kuendelea kuumwa na kuzababisha usugu wa ugonjwa kwa baadhi ya dawa.

    Kisonono ni ugonjwa tofauti na kaswende kwa njia mbalimbali kama ifuatatavyo; kwanza kabisa tofauti kubwa ni dalili za magonjwa haya, Kisonono kina dalili ya kutokwa na usaha sehemu za siri ambao huambatana na maumivu makali sana wakati wa kukokojoa kwa wanaume na wanawake husikia mkojo kuchoma sana wakati wanapokojoa.

    Kwa watoto wanaozalia na mama mwenye ugonjwa wa kisonono, mtoto atazaliwa na ugojwa wa macho kwa kutokwa na matongotongo mengi na macho kuwa mekundu kwa sababu ya kushambuliwa na bakteria wa kisonono. Ukweli Kisonono hutambulika mapemba kuliko kaswende kwa sababu dalili zake ni bayana na zinamlazimisha mgonjwa kwenda hospitali au kununua dawa kutuliza maumivu.

    Kaswende tofauti na kisonono dalili zake ni za kuota vipele mwilini na hata uambukizaji wake ni zaidi ya kisonono, japo magonjwa yote yanaweza kuambukizwa kwa njia ya kujamiiana, Kaswende inaweza kuambukizwa kwa kugusa majimaji yanayotoka kwenye vipele vya mgonjwa wa kaswende.
    Hata kuchangia taulo au shuka na mgonjwa huyo unaweza kupata maradhi hayo iwapo majimaji yanayotoka kwenye vipele hivyo, yamegusa ngozi yako. Wadudu wa kaswende wanaweza kupenya ngozi ya kawaida tofauti na magonjwa kama UKIMWI ambayo yanahitaji kuwepo michubuko ili yaingie mwilini.
    Dalili za kaswende ni hatari sana kwani ugonjwa zaidi ya vipele huendelea kukua ndani kwa ndni bila kujua na dalili kubwa zinajitokeza wakati ugonjwa umefikia hatua ya juu.
    Dalili hizi ni pamoja kuongezeka kwa vipele sehemu za siri na mwili mzima, kwa kina mama mimba hutoka mara kwa mara na kwa wale watakaojifungua salama basi utakuta mtoto ana kasoro za maumbile. Kaswende imeishawafanya wengi kuishia kuwa vichaa na kuokota makopo barabarani

    Hata hivyo njia za kuyaepuka magonjwa haya zinafanana sana; Kuacha kufanya ngono ni bora kuliko kupata magonjwa haya mawili, hii itakusaidia kuwa na nafasi ya kujipanga na kutafuta mpenzi au mchumba na wakati utakapofika mnakubaliana maisha ya pamoja na kuwa na mahusiano ya ngono yaliyo salama.
    Kuwa na mpenzi mwaminifu ni muhimu sana, kama wote mtatunziana heshima na asiingizwe mtu wa tatu katika mahusiano yenu ya kingono basi ujue kuwa magojwa hayo mtayasikia kwa wengine kwani nyie mkiwa salama itaendelea hivyo maisha yenu yote.

    Mwisho nasisitiza matumizi sahihi na ya mara kwa mara ya mpira wa baba au wa mama maarufu kama kondomu. Hii imeishawasadia wengi sana, kondomu zinazuia magonjwa ya zinaa na hata mimba zisizotarajiwa. Hivyo basi, tujitahidi kuuliza na kuzijua dalili za magonjwa mbalimbali ili tusiwachanganye madaktari wanapotuhudumia.
     
  2. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #2
    Aug 24, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Ahsante sana Daktari
     
  3. t

    themankind Member

    #3
    Sep 4, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 40
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    Asante !!
     
  4. O

    Ombeni Charles Member

    #4
    Sep 5, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haaa! Hii ndo jf bana. Asante mkuu kwa somo lako.
     
  5. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #5
    Sep 5, 2011
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Asante mkuu.... umetufungua macho
     
  6. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #6
    Sep 5, 2011
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    sasa mbona hujamalizia kwa tiba ya magonjwa hayo..??
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Sep 5, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,435
    Trophy Points: 280
    Kondom bwana, kumbe sometimes miyeyusho tu
     
  8. K

    KIBONGOMKUTI JF-Expert Member

    #8
    Sep 5, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 1,369
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Senkyu yu Dokta
     
  9. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #9
    Sep 5, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,549
    Likes Received: 2,822
    Trophy Points: 280
    [h=2]Gonorrhea Pictures and Images[/h]
    Here are a few gonorrhea pictures in order to make a clearer image of this disease. They are somewhat shocking so take care.
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
     
  10. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #10
    Sep 5, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,549
    Likes Received: 2,822
    Trophy Points: 280
    Syphilis
    Ugonjwa wa kaswende hizo picha zake

    [​IMG]
    [​IMG]
    A rash of early syphilis of the hand.​



    [​IMG]
    [​IMG]
    A rash of early syphilis of the penis .​



    [​IMG]
    [​IMG]
    The second stage of syphilis inavyojitokeza hands.​



    [​IMG]
    [​IMG]
    An example of the head of a man syphilis in the third stage.​



    Syphilis is one of the sexually transmitted disease which is caused by bacteria known as Treponema pallidum.
    In the early stages, a rash on genitalia begin to appear shortly after infection, which later disappears itself.
    If the disease does not utatibiwa, infection may persist for years, yakishambulia bones , brain and heartand cause other side effects caused by problems in the nervous system such as spinal meningitis , and diseases of the heart and stroke .
    Syphilis during pregnancy can be risky for the creature's belly, as well as cause kutoumbika (deformity)and death .
    Most pregnant women in developed countries are examined for the presence of this disease in the first weeks of pregnancy to treat the disease before a child has not been adversely.
    Today, syphilis can be cured easily with penicillin .
    C
     
  11. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #11
    Sep 5, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,588
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Yikeeeeeeeeeees!!!
     
  12. N

    NCHABIRONDA JF-Expert Member

    #12
    Sep 6, 2011
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 238
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
     
Loading...