Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tofauti kubwa ya Mwafrika na Mzungu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Anko Sam, Feb 19, 2012.

  1. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #1
    Feb 19, 2012
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Katika kufanya tafiti ya jumla nimegundua moja ya tofauti kubwa kati ya Mwafrika na Mzungu ni kwamba, Sisi waafrika tuna ungana na kushirikiana zaidi kimwili wakati wenzetu wanashirikiana na kuungana zaidi kimawazo na kiakili.

    Mzungu akipata elimu, ataandika vitabu ili mwenzake asome aendeleze pale yeye alipo ishia, ataunganisha mawazo yake na ya mwenzake wataunda ama watatengeneza kitu au machine fulani. Ndiyo maana utakuta kifaa kimoja kimetengenezwa na watu wa fani mbalimbali ili kiweze kufanya kazi kwa ufanisi.

    Wazungu hawashirikiani kimwili zaidi, ni vigumu kukuta wanapelekeana mialiko kama ya kitchen party au misiba, ni vigumu kujua jirani yake ni nani na anafanya nini. Hata akitoka out na girlfriend wake, kila mtu anatalipia bili yake kwa mfuko wake. Harusi zao hazikusanyi watu wengi na kutumia siku nzima wakila na kunywa labda awe ni mtu maarufu sana!

    Sisi waafrika hatuko pamoja kiakili, hata mtu akiwa nawazo zuri kivipi, litadharauliwa na kila mtu kubaki na mambo yake. Tumekuwa wajinga wa kuwa achia wanasiasa kutuamulia nini cha kufanya na nini tusifanye hata kwenye mambo ya kisayansi na utafiti kwa mambo ya kawaida. Wasomi wazuri hawatungi vitabu bali wanakimbilia kwenye siasa, sii ajabu ukakuta profesa haandika kitabu chochote kwa miaka 20 na bado anajiita Profesa!

    Waafika tunashindwa kuunganisha tafiti za kisayansi za fani mbalimbali ili kupata kitu bora kwa matumizi ya kila siku na tumebaki kununua vilivyotengenezwa na wazungu. Watunga sera wamekuwa wakidharau hata mawazo ya wengine na kuona ya wazungu ndo bora kuliko ya mwafrika mwenzao. Lakini likija swala la kuzikana, harusi na mengi yanayofanana na hayo, utakuta waafrika wamerundikana utafikiri wana umoja wa kweli!
     
  2. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #2
    Feb 19, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Unaishia kulalamika tu badala ya kushauri nini kifanyike.
     
  3. kakakuona40

    kakakuona40 JF-Expert Member

    #3
    Feb 19, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 300
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nafikili tofauti kubwa ambayo huhitaji kufanya utafiti ni kwamba waafrica ni WEUSI na wazungu ni WEUPE.
    Kafanye tafiti zenye manufaa kwenye jamii sio hizi zisizo na mantiki
     
  4. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #4
    Feb 19, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,161
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    na wewe unaishia kumwambia mwenzako analalamika badala kusema nini kifanyike!
     
  5. Adoe

    Adoe Senior Member

    #5
    Feb 19, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu, kabla hatujaendelea na mchango wa uzi wako, naomba ufafanuzi toka kwako. Mzungu ni mtu wa aina gani?
    Wewe unafikiri kila mtu mweupe ni mzungu?
     
  6. Adoe

    Adoe Senior Member

    #6
    Feb 19, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Heri mimi sijasema!
     
  7. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #7
    Feb 19, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,161
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    we mchizi unavyoandika hivyo utafikiri ulikwisha fanya utafiti wenye manufaa! Hebu leta na wewe utafiti wako tuone! Mwenzako ameumiza kichwa kufikiri.
     
  8. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #8
    Feb 19, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Mzungu ni mtu yeyote ambaye si mwafrika. Mfano Obama, Whitney Houston, Oprah Winfrey na wengine.
     
  9. kakakuona40

    kakakuona40 JF-Expert Member

    #9
    Feb 19, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 300
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Punguza jazba bro, we utakuwa CDM unaandamana hadi kwenye maoni.
     
  10. Adoe

    Adoe Senior Member

    #10
    Feb 19, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ameumiza kichwa wapi wewe! Yaani ktk sayari hii ameona Wazungu na Waafrika tu?
     
  11. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #11
    Feb 19, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,161
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    sasa yeye amecheza upande wake, sasa ni kazi yako wewe kuongeza hao wengine uliowaona wewe!
     
  12. Adoe

    Adoe Senior Member

    #12
    Feb 19, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nipatie tofauti kati George Bush, David Cameroon, Ban ki-Moon, na Dalai Lama; wote hao ni weupe!
     
  13. J

    Jibuta Ndutu Member

    #13
    Feb 19, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huo Ăștafiti umeufanyia wapi?
     
  14. Adoe

    Adoe Senior Member

    #14
    Feb 19, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu ni hao wote uliotaja ni Wamarekani! Tena si Wamarekani tu, ni Wamarekani wenye asili ya Afrika.
     
  15. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #15
    Feb 19, 2012
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,078
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    yaani hapa mshaonyesha uafrika wenu,jamaa kaongea point nzuri hapa lakini nie badala ya kuongelea hoja mmeingiza maswali ya ajabuajabu na ubishi wenu baada ya kuvimbiwa wali maharage
     
  16. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #16
    Feb 19, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Lakini siyo waafrika
     
  17. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #17
    Feb 19, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Acheni kudis kila kitu bali inabidi kutafakari yale yaliyo ya muhimu ktk ujumbe na kuyafanyia kazi pia na kwa yale yaliyo so ya muhimu dawa ni kuyaignore.
     
  18. Adoe

    Adoe Senior Member

    #18
    Feb 19, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu, ni vizuri kabla ya kuendelea na topic ni vizuri kuwekana sawa. Utakuwa wa ajabu mtu kama Osama kumuita mzungu kwavile tu ni mweupe, au Hillary Clinton kuwa ni mzungu wakati ni Mmarekani, au David Cameroon kuwa ni Mmarekani wakati ni Mzungu!
     
  19. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #19
    Feb 19, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 3,876
    Likes Received: 8,874
    Trophy Points: 280
    Anko Sam nakubaliana na wewe kabisa lakini kama we umegundua hilo ni hatua gani ulishachukua kwa either kuandika kitabu and so forth.....
     
  20. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #20
    Feb 19, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hapa mwenye kuelewa na aelewe ila anayetaka kutokuelewa ruksa pia.
    Mkuu binafsi mi nakushukulu.
     
Loading...