Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tofauti kati ya ONESHA na ONYESHA

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mathias Byabato, Jan 8, 2011.

  1. Mathias Byabato

    Mathias Byabato Verified User

    #1
    Jan 8, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 861
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Wataalam wa lugha wanijuze tofauti ya Onesha na Onyesha hasa wakizingatia chanzo cha maneneo hayo na matumizi yake katika jamii
     
  2. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #2
    Jan 8, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    hiyo onyesha iko na "y" na hiyo onesha haiko na "y". tuwasubiri vilaza wengine walete tafauti nyengine mimi nishafungua dalasa.
     
  3. De Javu

    De Javu JF-Expert Member

    #3
    Jan 9, 2011
    Joined: May 5, 2010
    Messages: 266
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Onesha: kitendo, mzizi wa neno ONA; lina maana ya kusaidia/kulazimisha kuona/kutambulisha.
    Onyesha: kitendo, mzizi wa neno ONYA; maana yake toa tahadhari (tahadharisha).

     
  4. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #4
    Jan 9, 2011
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Nimekuwa nikishangaa kwa jinsi vyombo vya habari vya Bongo vimekuwa vikiendesha kampeni dhidi ya mtumizi ya neno ONESHA ambalo kimsingi ndilo linalotakiwa kutumika kwenye matangazo ya Sanaa za majukwaani.
     
  5. Mathias Byabato

    Mathias Byabato Verified User

    #5
    Jan 10, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 861
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kwa hiyo kusema kutakuwa na Maonyesho ya mavazi,onyesho la mpira ni makosa?
    Lakini kwa Bongo Neno Onesha limemezwa na Onyesha,je hiyo inaweza kusababisha kubadilishwa kwa matumizi ya maneno hayo?
     
Loading...