Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tofauti kati ya Augustino Mrema na Jakaya Kikwete

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tuko, Mar 23, 2011.

  1. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #1
    Mar 23, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Wote kwa nyakati tofauti jana wameripotiwa wakiagiza kuwa waliofuja fedha za umma washughulikiwe

    Wakati Mrema anapambana na waliofuja fedha hizo kwenye halmashauri, Kikwete anapambana na walioajiri wafanyakazi hewa kupitia wizara ya utumishi wa umma.

    Hata hivyo mi naona kuna tofauti kati ya hatua hizo mbili. Mrema ameagiza kuwa wale wote waliohamishwa halmashauri baada ya kugundulika wamefuja fedha za umma WAKAMATWE na kuletwa kwenye kamati yake ili wahojiwe. Kikwete ameagiza wale wote waliofuja fedha kwa kupitia wafanyakazi hewa, WARUDISHE fedha hizo na IKIBIDI washtakiwe.

    Mrema amegundua ubadhirifu, kutoka katika ripoti mbalimbali ndani ya halmashauri kadhaa, ripoti ambazo kwa kiasi kikubwa zilijitahidi kuficha uozo huo. Kikwete ametajiwa katika ripoti ya waziri, juu ya zoezi la uhakiki wa wafanyakazi, kuwa kulikuwa na wafanyakazi hewa.

    Ina maana kuwa Kikwete, hajaweza kutumia vyombo vingine hata vya siri kugundua hili, bali ameegemea moja kwa moja taarifa ya waziri, ambayo upo uwezekano mkubwa kuwa umeficha madhaifu mengi ya wizara hiyo.

    Kwa kweli naweza kusema kuwa kwa kuangalia mamlaka ya watu hawa wawili yalivyotofautiana, siwezi kupata jibu la haraka ni kwa nini Mrema amemzidi Kikwete. Wakati Mrema anawajua kwa majina wabadhirifu wa fedha katika halmashauri, Kikwete anaagiza kushughulikiwa kwa 'ghosts' ambao hawajulikani ni akina nani.

    Sasa mi naomba tupewe mda. Nitakuja tena hapa hapa baada ya utekelezaji wa maagizo haya mawili kutoka kwa hawa watu. Sitaki ku pre-empty mambo, bali kwa approach ya Mrema, naona ana nafasi kubwa zaidi ya kulifikisha hilo suala pazuri, ikilinganishwa na approach ya Mkulu....
     
  2. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #2
    Mar 23, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,814
    Likes Received: 941
    Trophy Points: 280
    Wote naona Hamna mtu wote wanafiki tu,

    Mkuu angetoa agizo la Moja kwa moja la kusimasha kazi wahusika wote huku zoezi la kutafuta watu waiochomekwa hau hewa wakitafutwa ushaidi wa kutosha na kupisha upelelezi huru, sijaona sehemu kama hiyo yeye anafanya rahisi tu eti WAZIRUDISHE kama walivyordisha za EPA,

    Si sahii kabisa angeamuru wakamatwe wote usiku huu kwani Hawa Ghasia nafikiri tiyari alikuwa na orodha ya watu hawa, wakiendelea kuwa kazini wanaweza choma nyaraka hara nyumba nzima kupotosha ushaidi.

    Mrema huyu mtu siye kabisa, alizoea siku saba Tangia hawajue hawa watu sijaoana katika chombochochote wakitajwa kuwa wameshughulikiwa, hizo ni mbwembwe tu kwa kuwa ametoka rasmi kwenye upinzani na kuwa CCM B kwa hilo lao nimoja tu kubaliki ufisadi
     
  3. nsimba

    nsimba JF-Expert Member

    #3
    Mar 23, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ni wale wale
     
  4. Jayfour

    Jayfour Senior Member

    #4
    Mar 23, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa wale ambao hawakuwahi kuuona utendaji kazi wa Mrema ni kuwa yeye hakai chumba kimoja na mafisadi, ni mzalendo mpenda maendeleo ya nchi asiye na ubaguzi ... ni mbunifu, mwenye mbinu ya kupambana na kero mbalimbali kwa ufanisi..na zaidi, huzifuatilia kauli na maagizo anayotoa...

    Mimi nina matumaini makubwa kuwa atang'oa mizizi ya ufisadi ktk halmashauri zetu za wilaya na hivyo kuokoa fedha ambazo zingeishia matumboni mwa mafisadi...kiutendaji namfananisha Mrema na Magufuli au hayati Edward Moringe Sokoine(RIP)...ambao wanachosema ndicho wanachomaanisha...
     
  5. p

    plawala JF-Expert Member

    #5
    Mar 23, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 627
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo lake Mrema anabadilika badilika,kwa sasa hivi simtofautishi na na huyo mwenzake
     
  6. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #6
    Mar 23, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    mrema wa leo sio huyo wa zamani hizo. binafsi sioni kama kutakuwa na lolote.besides hana nguvu ya viiiiile na ukizingatia ni ccm kivuli tu huyo. hamna kitu ndugu yangu
     
  7. p

    police Member

    #7
    Mar 24, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tofauti mrema hawaogopi wabadhirifu a.k.a mafisadi, kikwete anawalinda..
     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,370
    Trophy Points: 280
    Kikwete bwana, bonge la myeyushaji
     
  9. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,803
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    Jk mkweere
    mrema mchaga
     
  10. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kikwete handsome, mrema JITU LA KAZI.
     
  11. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mrema ni ccm ndo wale wale
     
  12. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #12
    Jul 31, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,759
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Kikwete yuko tayari watz wamhukumu baadaye kuliko kuwafunga au kuwanyonga mafisadi
     
  13. M

    Majasho JF-Expert Member

    #13
    Aug 1, 2012
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 338
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    mrema ni jembe
     
  14. b

    bashemere Senior Member

    #14
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 175
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mrema mkristo na mchaga.
    kikwete muislam na ******.
    utendaji wao wa kazi wote ni vilaza kikwete anachekacheka.
    mrema alikuwa hachekicheki

     
Loading...