Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tofaut kati ya BA-economics na BS-agro-economcs.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Perry, Apr 12, 2011.

  1. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #1
    Apr 12, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,844
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    Habari zenu wakuu,naomba kuulza tofaut ilyopo kati ya hzi degree mbili,BA-economcs inayotolewa UDSM na BS-agroeconomcs inayotelewa na SUA,na ipi ni nzur kwa kusoma kulinganisha na demand ya nchi ye2 ya tanzania!natangulza shukran wakuu.
     
  2. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #2
    Apr 12, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    BA Agroeconomics iko makini sana ...nendakapige hiyo mkuu wangu....ni multi purpose na nondo zake pale SUA ni za uhakika haswa...hiyo yenu ya UDSM unasoma huku unakula koni itakusumbua sana baadaye maana iko shallow sana
     
  3. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #3
    Apr 12, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,844
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    asante mkuu kwa ushaur wako.
     
  4. Vitendo

    Vitendo JF-Expert Member

    #4
    Apr 12, 2011
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 597
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Naomba maelezo ya kutosha kwenye rangi hapo!!!
     
  5. joellincoln

    joellincoln Senior Member

    #5
    Apr 13, 2011
    Joined: Mar 20, 2009
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    "BA Agroeconomics iko makini sana ...nendakapige hiyo mkuu wangu....ni multi purpose na nondo zake pale SUA ni za uhakika haswa...hiyo yenu ya UDSM unasoma huku unakula koni itakusumbua sana baadaye maana iko shallow sana[[/B]/"

    Mkubwa unaweza ku justfy majibu yako? Maana ushauri wako uko too general and biased. Toa sababu why SUA iko makini sana na UDSM iko shallow sana, tujue.. Kwa ushauri huu bado hujamsaidia jamaa aliyeomba ushauri.

    Na unaweza kunipa tofauti ya hizi fani mbili?
     
  6. m

    matejoo Member

    #6
    Apr 13, 2011
    Joined: Apr 19, 2008
    Messages: 69
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tunakoelekea miaka 25 hadi 50 mbele degree nyingi sana zitaitwa BSc badala ya BA. Ni kutokana na kuingia katika karne ya sayansi na tekinologia mambo ya arts yanabakia kwenye burudani etc. Sina maana ya kumdharau mtu yeyote mwenye BA, not at al, I ma justing sharing my 50 cents. Kama unaweza kupata BSc badala ya BA, go for it buddy. On the face of it inaonesha it is much loaded....
     
  7. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #7
    Apr 13, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,844
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    kwa hyo tofaut iko kwenye majina 2 bt principle ni zle zle?
     
  8. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #8
    Apr 13, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,844
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    nadhan alikua ana maansha kwamba hyo BA ni rahis sana.
     
  9. m

    matejoo Member

    #9
    Apr 13, 2011
    Joined: Apr 19, 2008
    Messages: 69
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    :yield:
     
  10. K

    Kipilime Senior Member

    #10
    Apr 18, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 117
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa mtu makini hawezi kujenga hoja juu ya ipi ni kozi bora zaidi ya nyingine. BA (Economics) na BSc Agro Economics hata ukiongeza BSc Economics zote zimeanzishwa baadaa ya tafiti za muda mrefu ili kukidhi majitaji ya kitaaluma na kiueledi (proffessional needs) kwa lengo kuongeza uwezo wa mwanadamu katika kupambana na kuyamudu mazingira anayoishi. Ni ufinyu wa upeo kudhani kuwa BA Economics ni bora kuliko BSc Agro Economics kwa kuwa malengo ya BA Economics sio ndo yale ya BSc Agro Economics. Kila course ina lengo mahsusi na sio lazima zikafanana mintarafu majina ya course na curriculum yake. Mathalani UDSM inatolewa MBA in Finance Accounting, HRM etc, SUA wanatoa MBA in Agribusiness na Mzumbe wanatoa MBA in Corporate Mgt. Kwa mantiki hiyo inategemea sana mtu anataka kijikita katika proffessional area ipi na ndipo achague nini cha kusoma na sio vinginevyo.


     
  11. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #11
    Apr 18, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,844
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    kwa hyo we ungemshaur ndogo wako asome ipi kat ya hzo program mbili za ud na sua?
     
Loading...