Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

To Both of you; HIV + & - SOMA Hii

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Elli, Oct 15, 2010.

  1. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #1
    Oct 15, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,696
    Likes Received: 4,407
    Trophy Points: 280
    Poleni sana ndugu zangu "Wapendwa" nawapa pole nikijua kuwa mlio wengi hamkuwahi kuwaza kujikuta katika hali hiyo. lakini pole zaidi kutokana na maneno ya kashfa mnayoyapata kuanzia kwa watu wasio na ulewa hadi kwa wale wenye madaraka makubwa nchini, eti kwamba kupata kwenu UKIMWI ni kiherehere chenu; mimi nakataaa.

    Naomba sana soma Speech hii, na kisha mpelekee na mwingine, kijana huyu aliwatoa machozi UN sijui huyu anaewakashifu kama aliiona hii.

    http://www.beholders.org/spirit/inspirationalpeople/110-nkosijohson.html
     
  2. Baba Mtu

    Baba Mtu JF-Expert Member

    #2
    Oct 15, 2010
    Joined: Aug 28, 2008
    Messages: 880
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35

    Ni hotuba nzuri na ya kusisimua. Kwa lugha yetu tuliyoombea uhuru hotuba hiyo inasomeka kama ifuatavyo:

    Ifuatayo ni hotubaya Nkosi Johnson, umri wa miaka 11, kwa ajili ya sherehe za ufunguzi wa Mkutano wa 13 wa Kimataifa wa UKIMWI katika Durban:

    "Habari, jina langu ni Johnson Nkosi Afrika. Mimi ninaishi katika Melville, Johannesburg, Afrika Kusini. Mimi umri wangu ni miaka 11 na ninaishi na virusi vya ukimwiI. Mimi nilizaliwa na VVU.

    Wakati nilipokuwa na umri wa miaka miwili, nilikuwa naishi katika kituo cha huduma kwa ajili watu yawaliombukizwa VVU na UKIMWI. Mama yangu alikuwa pia ameambukizwa na hawakuwa na uwezo wa kunilea, pia alikuwa na hofu sana kwamba jumii aliyokuwa akiishi ingemtenga kujua kwamba sisi wote wawili tulikuwa tumeambukizwa VVU.
    Mimi najua yeye alinipenda sana na angekuwa ananitembelea kama yeye anaweza. Na kisha kituo cha huduma kilifungwa kwa sababu hhawakuwa na fedha yoyote ya kukiendesha. Hivyo mama yangu wa kunyonya/kulea, Bi Gail Johnson, ambaye alikuwa mkurugenzi wa kituo cha huduma,alinichukua nyumbani kwa ajili ya mwishoni mwa wiki, alisema katika mkutano wa bodi angeweza kuchukua yangu nyumbani. Yeye alinichukua nyumbani kwake na nimekuwa naishi nae kwa miaka minane yake ya sasa.

    Yeye alinifundisha mengi juu ya kuambukizwa na jinsi ya kuwa makini na damu yangu. Kama nikianguka na kujikata mwenyewe na nikitokwa na damu, basi lazima kuhakikisha kwamba ni mimi mwenyewe ndio najifunga jeraha langu na kwenda kwa mtu mzima wa kunisaidia kusafisha na kuweka plasta juu yake.

    Mimi najua kuwa damu yangu ni hatari tu kwa watu wengine kama wao pia wana jeraha lililo wazi na damu yangu inakwenda ndani yake. Kwamba ni wakati huo watu wanahitaji kuwa makini wanaponigusa mimi.

    Mwaka 1997 mama Gail akaenda shule ya msingi Melpark, na yeye alijaza fomu ya uandikishaji kwa ajili yangu na alisema kuwa nimeathirika na VVU.

    Mama yangu Gail wangu na mimi na daima tumekuwa wazi juu ya mimi kuwa na UKIMWI. Na kisha mama Gail alikuwa akisubiri kusikia kama nitakubaliwa kusoma shule. Kisha alipiga simu simu shule, nao wakatuita na kisha wakafanya mkutano kuhusu mimi.

    50% ya walimu na wazazi katika mkutano walisema ndiyo na 50% walisema hapana. Na kisha siku ya harusi ya ndugu yangu mkubwa, vyombo vya habari viligundua kuwa kuna tatizo juu yangu ya kwenda shule. Hakuna walionekana kujua nini cha kufanya na mimi kwa sababu mimi nliambukizwa kuambukizwa. Semina ya UKIMWI ilikuwa ikifanyika katika shule kwa ajili ya wazazi na walimu ili kuwafundisha si kuwa na hofu ya mtoto na UKIMWI. Mimi ninafurahi sana kusema kwamba sasa ni sera kwa watoto wenye HIV kuruhusiwa kwenda katika shule na siyo kubaguliwa.

    Na katika mwaka huo huo, tu kabla ya kuanza shule, mama yangu mzazi, Daphne akafa. Alienda likizo huko Newcastle, yeye alikufa katika usingizi wake. Na mama Gail alinipigia simu na shangazi yangu alisema tafadhali naweza kuongea na mama Gail? Mama Gail aliniambia kuwamama yangu mzazi alikufa na mimi kuangua kilio kikubwa. Mama Gail mazishi yangu alishughulikia mazishi ya mama yangu mzazi. Nikaona mwaili wa mama yangu katika jeneza na............
    (USIONE RAHA KUPEWA KILA KITU, ENDELEA KUSOMA MWENYEWE KUTOKA HAPA Google Tafsiri)


    MUHIMU:
    Imetafsiriwa kwa msaada wa GOOGLE TRANSLATOR na kufanyiwa uhariri na Baba Mtu

     
  3. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #3
    Oct 15, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Its so sad....:)
     
  4. H

    Hardwood JF-Expert Member

    #4
    Oct 15, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 637
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 60
    JK awaombe watanzania radhi haraka sana........!!!! La sivyo simpi kula yangu (aaahhh sorry kura yangu)
     
  5. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #5
    Oct 15, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    oooohhh NOOOOOOOO!
    JESUS SAVE US
     
  6. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #6
    Oct 15, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Mimi nadhani ilikuwa inawahusu watu wazima wenye akili zao na wenye kufanya uzinifu na si wale watoto wadogo walio ambukizwa kutoka matumboni mwa mama zao.
     
  7. WABUSH

    WABUSH JF-Expert Member

    #7
    Oct 15, 2010
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 285
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Very painful, God forbid ! Just punish us Big pigs not innocent chidren
     
  8. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #8
    Oct 15, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Help us oh Lord
     
  9. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #9
    Oct 15, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Inahuzunisha lakini kuna mwingine nilimsikia na kumwona kupitia tv. Ni documentary ya wakimbizi. Sasa dogo ni choka mbaya. Ana miaka ka' 11 pia. Sasa akawa anatoa somo kwa wanakambi kuhusu ukimwi. Nilipohuzunika zaidi ni pale alipokuwa akijibu maswali anayoulizwa. So innocent, so calm yet so weak. Sijajua kama bado yu hai ama la
     
  10. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #10
    Oct 15, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,696
    Likes Received: 4,407
    Trophy Points: 280
    Asante sana kwa tafsiri nzuri but ili kuinogesha waweza punguza hizo "Mimi" ili ikikamilika tumfowadie mheshimiwa aone mwenyewe, bytheway, kuna wajumbe wame-comment kuwa jamaa alikua akiwalenga watu wazima, siamini pia kua hata hao watu wazima ni kiherehere chao maana wapo wwngine walipata kutokana na ajali au kuwahudumia victims au stori za kubakwa, kudungwa sindano n.k hao wa kiherehere ni aslimia moja! na wenyewe hawapaswi kuambiwa hivyo, tusinyoosheane vidole jameni, tutakimbiana nawaambia
     
  11. M

    Mlabondo Senior Member

    #11
    Oct 16, 2010
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni jambo la kuhuzunisha Ila naomba kuuliza ile issue ya kugunduliwa dawa ibaendeleaje maana ingetuponya
     
  12. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #12
    Oct 16, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Ushindwe kabisaa tena mrudie Muumba wako. Kama hii imekugusa nenda ukatubu mkuu :) Pia rekebisha mwenendo wa maisha yako! Nakushauri usipende kujisemea vitu kama hivi, kumbuka mdomo huumba! If you wish so...it shall be done...be careful with every word that comes out of your mouth :)
     
  13. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #13
    Oct 16, 2010
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,449
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Kauli ya mkuu ni dharau kuu kwa watu anawaowaongoza. Kiongozi ni lazima awe na hekima na busara!!
     
  14. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #14
    Oct 16, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,696
    Likes Received: 4,407
    Trophy Points: 280
    Nimesikia kuwa zipo madukani, naskia hata dar zipo but am not sure kwa kweli labda kama kuna mtu mwenye taarifa sahihi zaidi
     
Loading...