Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Timu kuchunguzwa kwa upangaji matokeo

Discussion in 'Sports' started by omujubi, May 9, 2012.

  1. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Heshima mbele wakuu,

    Zaidi ya timu za mpira 20 nchini italia zitataarifiwa kuwa zinatakiwa kuchunguzwa baada ya tuhuma za kupanga matukio kufikia hatua mpya.

    _59452516_014421869-1.jpg
    …alivyokaa utadhani kafungwa kweli kumba kaachia mpira upite.


    Source: BBC News - Italian football clubs face match-fixing probe

    My take:
    Wenzetu wanaweza kupata maendeleo kimpira kwa vile wako makini sana kwenye tuhuma zozote zinazoibuka. Wanaweza kuchunguza na ukweli ukijulikana wanautoa hadharani badala ya USWAHILI uliokithiri katika mpira wetu
    Haya mambo ya ‘uuzaji wa mechi’ yamekuwa yakiongelewa sana hapa nyumbani na hata kufanyika. Nimesikia hata watu wengine wakiongea juzi baada ya Yanga kufungwa kuwa uongozi wa Yanga haukufya maarifa ya ‘kuwaona’ baadhi ya wachezaji wa Simba na wengine wakiwemo wachezaji wa zamani wa Yanga wanasema kuwa Simba walionga wachezaji wakaachia magoli yale 5!

    Nawasilisha
     
  2. yahoo

    yahoo JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 3,073
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 135
    mi mpenzi wa yanga lakini sikubaliani kwamba simba waliwahonga wachezaji wa yanga.kama uliiona ile mechi utakubaliana na mm!
     
  3. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    mkuu nakubaliana nawe kwa maana issue ilikuwa ni madai ila vyombo husika vingeliingilia kati (labda) ingesaidia kuondoa hayo mashaka na kukubali kuwa Simba walikuwa katika form nzuri msimu huu japo nao 'uswahili' huo huo umewaondoa katika mashindano ya Kombe la Klabu bingwa ya bara.

     
  4. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #4
    May 28, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Sasa angalia hapa, hawa jamaa wameenda mbele zaidi na muda sio mrefu wamemkamata hutu jamaa. Inabidi a-testify beyond doubt kuwa hakuhusika then ndio aachiwe!
     
  5. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #5
    May 28, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,773
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Kwani wewe ulienda uwanjani. ukweli upo wazi kuwa ile mechi iluzwa ama ilifanyika makusudi fulani kumkomoa mtu. Angalia magoli ya Penalti zilikuwa za makusudi kabisa ili wafungwe, wachezaji wa Yanga waliuza mechi kabisa. Goli moja wapo nafikiri la pili ama la kwanza mabeki wa Yanga walipasiana kuelekea golini kwao si kitu cha kawaida katika maechi kama hizo.

    Nawsilisha mkuu.
     
  6. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #6
    May 28, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Na Nsajigwa lazima apande kizimbani pambav zake hata lile limbunge lao lililolala reception nalo lishtakiwe linapenda sana hongo kwa sababu limezoea.Aghhhh wapi takukuru
     
  7. RR

    RR JF-Expert Member

    #7
    May 28, 2012
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    @Mzinga, sioni 'motive' ya Simba kuhonga wachezaji wa Yanga ile kushinda mechi ile...Simba alishakua bingwa kabla ya mechi....
    Kama kwa vyovtote vile kulikua na hujuma kwa Yanga, basi itakua ni hujuma toka ndani ya Yanga wenyewe (ushahidi wa kimazingira); wazee kumpinga Nchunga na kuvua kofia (siku chache kabla ya mechi) ni kuelezea 'motive' ya hujuma!

     
  8. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #8
    May 28, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    ndio maana mzee Akilimali akasema ni bora tumu ife kuliko kuongozwa na Nchunga ambaye sio Simba bali Yanga mwezake!?

    Alafu mtu mwenye mawazo ya chuki kama hizo za waziwazi anachekewa tu. Ni wazi kuwa itatuchukua muda kupiga hatua kimichezo

     
  9. yahoo

    yahoo JF-Expert Member

    #9
    May 28, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 3,073
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 135
    nyie ndo mnaoleta migogoro ndani ya vilabu ,kila timu inapofungwa mnamtafuta mchawi.Kwani arsenal walihongwa na man u hadi kupigwa 6? ACHA POMBE WW
     
  10. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #10
    May 29, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mpira huu na bado bongo sasa..
     
  11. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #11
    May 29, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,197
    Likes Received: 5,726
    Trophy Points: 280
    anaweweseka huyu
     
Loading...