Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tigo-pesa na m-pesa

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Ami, Sep 11, 2010.

  1. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #1
    Sep 11, 2010
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Watu wamekuwa wakijiuliza ni benki gani yenye huduma mbovu zaidi?.
    Hii ni kwa vile wamechoshwa na foleni na usumbufu usio wa lazima wakati mwengine katika mabenki.

    Nionavyo mimi wenye kuleta foleni mara nyingi ni wateja wanaohitaji kutoa pesa ndogo ndogo mpaka shilingi elfu tano.Sasa hawa hawana sababu tena ya kutumia huduma za kibenki.Suluhisho lipo kwenye huduma za simu za mikononi mwao.

    Sasa hivi tuna M-Pesa na Tigo-Pesa.Kwa huduma hizi vituo vya kupatia pesa ndogo ndogo vitakuwa kila pahala kwenye mawakala wa mitandao hiyo;ya Tigo na Vodacom.

    Hii huduma ya M-Pesa kwa mfano ambayo imetangulia kidogo, kwa kule Kenya ina nguvu sana kiasi kwamba maduka mengi makubwa yana vituo ndani yake.Wateja huwa wananunua bidhaa kwa huduma hii bila kuwa na pesa mkononi.
     
  2. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #2
    Sep 11, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Can you access your bank account through Tigo or M-Pesa?
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Sep 11, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Obviously, you can...i have done it several times with ZAP Services of Zain!

    Hakika mimi ni mtumiaji mzuri sana wa huduma hizi za simu, na inarahisisha sana mambo mengi!
    Lakini wanakuja kuboa pale wanapokwambia kuwa HAKUNA FLOAT KWA SASA, HIVYO HATUWEZI KUPOKEA HELA ZA WATU!..
    Pia huduma hizi zinategemea sana uwepo wa Network, kama ikibuma utaadhirika ukweni!
     
  4. n

    nomasana JF-Expert Member

    #4
    Sep 11, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 723
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 45
    i dont know about tanzania but in kenya there is a system called M-KESHO which basically transforms you m-pesa agent into a bank. at you local or nearest m-pesa angent you can do most of the banking things like deposit, withdraw, money transfer, pay bills, get loans etc.

    these agents these agents help the banks penetrate those areas of the country that were untapped before and save the bank money for building branches and hiring more employees. it started about 4 months ago and already there are 6,000 member with savings worth Ksh900 million. that is Ksh900,000,000 now available in the financial market and that money was not there 4 months ago.

    i think it is a brilliant idea because it is a win win for everybody(sort of). the banks get more customers for cheap, much of the population especially in the countryside gets a cheap and efficient way to save money(instead of a matress), helps the govt achieve the goal of having the maority of the population get access to banking which in turn adds more money to the financial market increasing the market liquidity hence there is more money going around which is a vital thing if a country is to develop.

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. alsaidy

    alsaidy JF-Expert Member

    #5
    Sep 13, 2010
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 317
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mwenye Tariff za tigo Pesa atuwekee maana hawajaweka kwenye website yao like voda and Zain
     
  6. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #6
    Sep 14, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Nafikiri hii inasaidia sana kuondoa adha ya haya mambo ya foleni maana kuchukua hata 10,000 benki ishu foleni mpaka basi lakini kama alivyosema PJ hii inategemea na uwepo wa network pia kama network ikikata basi ni ishu
     
  7. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #7
    Apr 16, 2011
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hata hivyo hizi huduma zina kasoro kibao.Karibuni tuzijadili.
     
  8. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #8
    Apr 16, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Ivi, katika suala zima la kodi... Wanalipa as a financial institutions au kama mitandao ya simu kama kawaida!?
     
  9. haibreus

    haibreus JF-Expert Member

    #9
    Apr 16, 2011
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 263
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Hapo sasa daaaaaaahhh!!nimeshaanza kujona mjinga sana ,,,jamani tuelewesheni wenye kujua kama tunaibiwa tuachane nao!!lol
     
  10. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #10
    Apr 17, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,056
    Trophy Points: 280
    Wanasajiliwa kama financial institutional na wako chini ya BoT kama banks au financial Inst zingine na wana limit kwa wateja kutuma na kupokea kwa siku!!niliwahi uliza kwa maafisa wa BoT
     
Loading...