Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tido Mhando na Kinana ndani ya TBC1, wasema elimu bure haiwezekani

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by urasa, Oct 9, 2010.

  1. u

    urasa JF-Expert Member

    #1
    Oct 9, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 435
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wanaendeleza porojo zao kuwa elimu bure na afya haviwezekani
     
  2. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #2
    Oct 9, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Inashangaza sana kuwa sasa elimu inalipiwa lakini kiwango chake kimeshuka mno na ile inayotolewa mazingira yake ni mabaya. Enzi zetu tulipokuwa tunasoma bure, watu wengi walikuwa wanatoa watoto wao kutoka shule za kulipia (private) na kuwatafutia shule za serikali za bure kwa msingi kuwa zilikuwa na waalimu na vifaa bora.

    Wazo la kupatiwa elimu bure kwa kila mtu linafurahisha wapiga kura kwa vile ndio mategemeo ya wengi, na hili linawatisha sana ccm ndio maana wanafnya kila njia kusema kuwa elimu ya bure haiwezekani. Huduma za bure kwa wananchi zinawezekana pindi pale rasilimali za nchi zitatumiwa kwa manufaa ya taifa zima na si kwa watu wachache wanaokwapua mabilioni. Ndio maana wanakazana kuema kuwa ufisadi si hoja-unaweza kuamini hiyo kauli? Eti ufisadi si hoja!
     
  3. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #3
    Oct 9, 2010
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    angalia kwa makini vichwa vyao (KINANA na TIRDO), morphology yao imekaa kitaahira taahira zaidi. msiwajadili subirini tarehe 31 oct. muone watakavyojinyea.
     
  4. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #4
    Oct 9, 2010
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mwizi kama amekuwa anaiba kila siku na hachukuliwi hatua na wenye mali utafika wakati ataona kama kuiba ni haki yake. Na hivyo anaweza kutamka hadharani kwamba wanaomzuia kuiba wana wivu wa kike.
     
  5. u

    urasa JF-Expert Member

    #5
    Oct 9, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 435
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kanga,t shirts,kuwasombelea watu na malori,kuwalipa wasanii kwenye kampeni zao,kuwanunua wapinzani vinawezekana ila elimu na afya bure haviwezekani
     
  6. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #6
    Oct 9, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    hivi bado wako bize na kampeni??
     
  7. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #7
    Oct 9, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Tena tido mpaka domo lake akiongea anaonekana Amekaa kiomondi omondi hivi
     
  8. l

    lwangwa Member

    #8
    Oct 9, 2010
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli tido na kinana tahira tu
     
  9. muonamambo

    muonamambo JF-Expert Member

    #9
    Oct 9, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 756
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    kinana alinekana kuzifahamu figure za redirty vizuri kwa kuwa yeye ndio amepanga .mahojiano yote kinana alikuwa anarefer redirty report
     
  10. A

    August JF-Expert Member

    #10
    Oct 9, 2010
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,670
    Likes Received: 212
    Trophy Points: 160
    mbona kuna nchi nyingi tu za ulaya ambapo elimu na matibabu ni bure? kwanini ishindikane tanzania????/ kama si ujingu wa baadhi ya watu wenye fikra potofu kama hizo?
     
  11. J

    JokaKuu Platinum Member

    #11
    Oct 9, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,785
    Likes Received: 991
    Trophy Points: 280
    ..mbona Kenya inawezekana?

    ..what can we do to make free education a reality in Tanzania?
     
  12. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #12
    Oct 9, 2010
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kama msemao 'tunaongoza kwa ridhaa ya wajinga wengi ' ni wa keli kazi tunayo.
    Shule bora ni muhimu sana kwa wadogo/watoto wetu but siyo za kata maana hazitamanishi baadhi ya sehemu ninazozifahamu.
     
  13. Ulimbo

    Ulimbo JF-Expert Member

    #13
    Oct 9, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    wote hawa ni pandikizi la ccm. Kama ilivyo ccm, ndivyo walivyo wote wanaoiunga mkono.

    Tido na kinana wote walisoma bure, kwanini ili lisiwezekane kwa sasa?

    Wakawadangwanye wadanganyika
     
  14. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #14
    Oct 9, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Jokakuu can you please tell us, when education become free who gona pay for it?
     
  15. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #15
    Oct 9, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Kasheshe,
    I can tell you. Ukipunguza baraza la mawaziri kutoka arobaini hadi 20. Ukipinguza mishahara ya wabunge na marupurupu yao. Ukipunguza 30% za bajeti inayotumika kwa chai na vikao vya warsha, inawezekana. Yes we can, alisema Obama, and it can be done, alisema Nyerere. Priority, my friend, priority! Na hapo hujaweka 30% ambayo Kikwete alikiri inaishia mifukoni mwa mafisadi kutokana na corruption.
     
  16. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #16
    Oct 9, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Hivi bado kuna wapenda maendeleo ambao bado wanaiangalia tbc1. nenda ss3 uone starz mbele ya KIWETE.
     
  17. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #17
    Oct 9, 2010
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Tido Mhando and kinana
     
  18. Nicky82

    Nicky82 JF-Expert Member

    #18
    Oct 9, 2010
    Joined: Mar 14, 2009
    Messages: 939
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sasa wao kama wanabisha si wampe Slaa kipindi japo cha robo saa wamuulize elimu bure itawezekana au la, then ndio waconclude.
     
  19. DICTATOR

    DICTATOR JF-Expert Member

    #19
    Oct 9, 2010
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 392
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nchi nyini zinatoa elimu bure tena hadi zinatufundishia na wataalamu wetu kwa pesa ya walipa kodi wao siyo sisi. sasa kwa nini isiwezekane? Hawa wanalao jambo, ngoja tuone hapo octiber 31 itakuwaje. Ila naomba chadema wachukue hatamu.
     
  20. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #20
    Oct 9, 2010
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Hii Hoja ya kudai elimu bure haiwekzekani ccm wanaitumia lakini ndiyo itawamaliza!

    Mwananchi hawezi kukichagua chama kinachosema elimu bure haiwezekani na wao wanaona viongozi wanaishi maisha ya anasa kwa kutumia jasho la wananchi pamoja na rasilimali za Taifa!Si walishaambiwa hata nyasi watakula ilimradi waliyemwajiri anunue ndege?kabla wananchi hao almaaruf kama wadanganyika hawajaambiwa kuwa "kelele za mlango hazimnyimi mwajiriwa wao wa sasa usingizi",mwajiriwa aliyepita ambaye alikuwa radhi kununua ndege hata ikibidi wananchi kufa njaa alishawahi kuwaita waajiri wake "Wenye wivu wa kike" Huu ni si tu kuwa ni utovu wa nidhamu na fadhila,bali ni ukatili uliopita kiasi.

    ccm wamechanganyikiwa coz wananchi wameshtukia janja ya nyani kula mahindi mabichi!chadema wanaplay a very smart game na tatizo la ccm ni kwamba mizizi ya ufisadi imekuwa mikubwa sana na inavunja nyumba sasa!Hivyo kuifanya chadema kuwa na kazi ndogo ka kumsukuma mlevi vile,yani ni sawa na kusema tu "ambacho wao hawawezi siye tunaweza"

    Mwananchi anataka kusikia "Yes we can" Kwamba elimu itakuwa bure na sementi mfuko elfu tano...Na mwananchi anaelezwa ni kwa vipi hilo litawezekana....Wote mnajua matumizi na mishahara ya viongozi na gharama zao ilivyo kama kufuru!

    Kumwambia mwananchi hayo ya msingi kama elimu hayawezekani ni sawa na kumwambia kuwa umasikini wake ni wa milele,sasa shangaa hapo!Umasikini wao ni wa milele na mafisadi unyonyaji na ufisadi wao wa rasilimali za Taifa ni vya milele?Ni lazima watajiuliza.

    Sidhani kama watadanganyika this time! Kama wameshajua haya mambo ya EPA,Kagoda,MEREMETA,RICHMOND AKA DOWANS,Buzwagi,Twin towers,Ndege ya Rais,Rada etc sidhani kama wataendelea kuridhika na umasikini uliosababishwa na utawala wa ccm kwa miaka yote hamsini.
     
Loading...