Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tibaijuka atoa masharti mazito

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Sep 8, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [h=3]na Lucy Ngowi[/h]WAZIRI wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Profesa Anna Tibaijuka, amesema kuwa wizara yake haitakuwa tayari kupitisha mipango miji isiyokuwa na mtaa wenye anuani za makazi na simbo za posta.


    Tibaijuka ambaye ameteuliwa kuwa Balozi maalum wa umoja wa Posta duniani katika mpango wa kimataifa wa utoaji anuani za makazi kwa kila mwananchi, alisema hayo baada ya kutangazwa kushika wadhifa huo jijini Dar es Salaam.

    Alisema, moja ya faida za mfumo huo mpya wa anuani ni kutoa fursa ya kila mwananchi ya kupata anuani hiyo katika maeneo ya vijijini na ya mijini yasiyopangwa, kurahisisha utoaji wa huduma za kiuchumi na kijamii, usalama na huduma nyingine.


    “Wizara ya ardhi, nyumba na maendeleo ya makazi ina jukumu kuu la kuhakikisha ugawaji mzuri wa ardhi kwa wananchi na hasa kuona kwamba kila mwananchi nchini anaishi katika nyumba bora,” alisema Tibaijuka na kuongeza kuwa, itakuwa ni kupoteza muda kwake katika kuhimiza nchi zingine zitekeleze mpango huo wakati kwake hakuna kinachoendelea.


    Kwa upande wake, Waziri wa Mawasiliano, Sayansi na Teknolojia, Profesa Makame Mbarawa alisema kuwa, utekelezaji wa mfumo wa anuani za makazi na simbo za posta ni mtambuka, utekelezaji wake unahitaji ushirikiano mkubwa na wa karibu kutoka kwa wadau mbalimbali.


    “Kwa mfano sera ya taifa ya posta inaelekeza uanzishwaji wa anuani za makazi na postikodi, wakati huo huo mamlaka na madaraka ya uwekaji wa majina ya mitaa na namba za nyumba, kisheria liko chini ya ofisi ya waziri mkuu, tawala za mikoa na serikali za mtaa, ambapo utekelezaji wake unafanyika katika ngazi za halmashauri,” alisema Mbarawa.


    Alisema faida za anuani hizo kwa serikali ni msingi wa kutoa vitambulisho vya kitaifa kwa Watanzania, pamoja na kuongeza ufanisi katika usimamizi wa makazi ya watu.


    Chanzo: Tanzania Daima
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    VIZURI kama kweli hii itawezekana... Maendeleo... Lakini ni wote wanayapenda? au baadhi ya Wananchi bado Wana DUKUDUKU MOYONI MWAO...
     
  3. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #3
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Maneno mengiiiii, wizara yake RUSHWA haina uficho, Ubabaishaji wa watendaji wa Wizara yake inaCOST watu kuvunjiwa nyumba zao.
    Hao ndio Ma Profesor wa CCM wenye mipango mingi, utekelezaji wake ni ZERO
     
  4. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #4
    Sep 8, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    kwahiyo asingeteuliwa kuwa balozi asingefanya hayo


    hapa Mbarawa amejibu ukweli wa mambo yanavyokwenda tofauti na mama tiba alivyokurupuka pale juu. Awamu hii kila mtu analopoka anapojisikia mradi tu 2015 ifike
     
  5. k

    kikoti007 Member

    #5
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 27, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nadhubutu kusema unafik wewe na mzuri rais wako watu wake wanamtumia kudhulumu ardhi za watu
     
  6. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #6
    Sep 8, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,475
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Sasa ina maana tunataka kuvaa shati juu ya suti? Maana kwa mantiki hiyo basi ingebidi hayo yatekelezwe kwanza ndiyo vitambulisho vitolewe, Au?
     
  7. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #7
    Sep 9, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    hivi hili agizo ni sheria au ni suala la kisera tu?
     
  8. t

    tusichoke JF-Expert Member

    #8
    Sep 9, 2012
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 1,289
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Huu km ni mradi wa kukamua watu kwa njia ya kodi utafanikiwa maana serikali hii ya kifisadi inawaza kodi na ukandamizaji kwa wanyonge,mara utasikia eneo fulani watu wahame ili lipimwe na likishapimwa wanagawana wao mafisadi.
     
  9. m

    majebere JF-Expert Member

    #9
    Sep 9, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4,191
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Hivi nyie CDM wa JF lazima muwe negative kwa kila jambo?
     
Loading...