Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tiba ya loliondo

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by anania, Mar 29, 2011.

  1. anania

    anania Member

    #1
    Mar 29, 2011
    Joined: Jul 2, 2010
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    KWA UPANDE WANGU TIBA YA LOLIONDO SI TIBA YA IMANI BALI NI TIBA YA ASILI.NASEMA HIVYO SI KWA SABABU YA USHABIKI WA UPANDE WOWOTE ILA NI KWA SABABU YA HISTORIA YA YA MTI HUO YA KUTUMIKA KUTIBU MAGONJWA TAJWA TOKA KIPINDI CHA MABABU ZETU.KATIKA KILA SEHEMU YA TANZANIA KUNA BAADHI YA WAZEE AMBAO HUWA WANATOA TIBA ZA ASILI KATIKA KIJIJI AU MJI FULANI.NA KUNA NJIA MAALUM ZA KURITHISHA UWEZO HUU WA KUTOA DAWA.KWANI ANAYEPEWA MIKOBA YA KUANZA KUTOA DAWA NI YULE ALIYEKUWA MSAIDIZI WA MZEE HUSIKA NA PANAKUWA PANA USIRI FULANI WA KUTOA DAWA ILI KUTO KUHARIBU BIASHARA YAO YA DAWA.HUU MTI KITAALAM UNAITWA carissa edulis ULIANZA KUTAFITIWA NCHI YA SOUTH AFRICA TOKA MWAKA 1976 NA KWA SABABU UTAFITI WA KWELI SI WAKUKURUPUKA PENGINE WENZETU WALIONA KUNA MAFANIKIO AU TOFAUTI, NA PENGINE WALIWEKA USIRI ILIKUPATA HATI MILIKI YA TIBA HIYO MIMI NA WEWE HATUJUI.KUMBUKA KUWA KILA DAWA INAYOTUMIKA INA MREJESHO HASI WAKE(SIDE EFFECTS) KWA HIYO HATUJUI FAIDA NA MADHARA YAKE BAADA YA MIEZI KADHAA AU MIAKA KADHAA.PIA WENZETU WA S.AFRICA WAKO MSTARI WA MBELE SANA KTK TAFITI ZA HIV.NDUGU ZANGU WATANZANIA NAWASHAURI SI KILA KITU UNACHOSIKIA KIPO KAMA ULIVYO AMBIWA NAOMBENI SANA TENA SANA KUKIFANYIA UCHUNGUZI JAPO KIDOGO KITU HUSIKA.NADHANI IMEFIKA KIPINDI AMBACHO HATA DAWA UKIANDIKIWA NA DAKTARI UJIRIDHISHE KWA KUGOOGLE KUJUA UHALISIA WAKE.HII IMENIKUMBA SANA KWANI UTASHANGAA WENGINE WANA KUOVERDOSE AU KUKUUNDERDOSE.KUNA TATIZO KUBWA LINALOTUSUMBUA WATANZANIA LA KUTOKUJISUMBUA KUTAFUTA UKWELI PENGINE TUNAFANYA HIVYO KDUMISHA AMANI MIMI SIJUI.NAOMBA WATANZANIA TUFUNGUKE KWANI MUNGU HAWEZI KJITOKEZA KWA KITU AMBACHO KINAFANYIWA UTAFITI KWANI MUNGU SI MWANADAMU MPAKA AIGE JITIHADA ZA MWANADAMU.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Mar 29, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    You have a point, lakini maandishi hayo broda!
     
  3. Mpasuajipu

    Mpasuajipu JF-Expert Member

    #3
    Mar 29, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 838
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwanza hueleweki

    Pili umebabananisha maandishi na hakuna paragraph inachosha kusoma.

    tatu nakushauri ukanywe kikombe cha babu nahisi km unachanganyikiwa na una upungufu wa kuelewa mambo madogo madogo ktk ubongo wako. Ni vyema uwahi kabla dawa haijaisha.
     
  4. Msaranga

    Msaranga JF-Expert Member

    #4
    Mar 29, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 950
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    sijaona point yoyoye hapo serikali imeshaipeleka maabara na kuangalia side effect za hiyo dawa na wataalam wamesema ipo salama kwa hiyo wacha kuwakatisha tamaa wananchi wewe kama huamini kaa kimya acha kupotosha.ua unataka mpaka wagundue wazungu ndio uamini ?dawa zote hutakana na mimea hata zile za mahospitalini kwa hiyo mungu kamfunulia babu hiyo tiba mwenye kuamini ahamini asiye amini akae kimya
     
  5. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #5
    Mar 29, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    ofisi za shekoslovakia ukiandika kama hivi wanakufukuza kazi.

    bek to ze topik: tumekuelewa
     
  6. M

    MzeePunch JF-Expert Member

    #6
    Mar 29, 2011
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,412
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Wahi Loliondo mkuu!
     
  7. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #7
    Mar 29, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 834
    Trophy Points: 280
    Amenikumbusha enzi za telegram!
     
  8. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #8
    Mar 29, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    ningependa sana kuusoma ujumbe wako lakini maandishi yananifanya nasikia makengeza
     
  9. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #9
    Mar 29, 2011
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Daah! ! Hivi kupata kikombe Loliondo ni mara moja tu maishani? Maana kila nikiuona mgongo huu ...
     
  10. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #10
    Mar 29, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    [​IMG] kafarasi ka mleta sredi kanakimbilia loliondo kakaongezwe miguu ya nyuma.

    bek to ze topik: asante sana kwa maelezo @mleta sredi
     
  11. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #11
    Mar 29, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    mkuu ushawahi kulogwa tumbo likakaa magotini? unaombwa kusitisha mawasiliano na preta haraka iwezekanavyo. ni amri sio ombi. asante kwa mashirikiano
     
  12. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #12
    Mar 29, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Mamaa la Kericho huyo!
    Umerudi lini weye, na hujaja kusaini kwenye kitabu ujue!
     
  13. mwanapolo

    mwanapolo Senior Member

    #13
    Mar 29, 2011
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni ushauri mzuri, naomba ujue watu wanapona iwe kwa imani au herb yenyewe. acha watu wenye magonjwa wakapone, wewe huumwi
     
  14. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #14
    Mar 29, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    So kwa mujibu wa mtoa mada, inamaanisha kuwa ile dawa anayotoa babu hata ikitolewa na mtu mwingine(tofauti na babu) watu watapona kama kawa?
    Na hata ikitolewa mbali na Loliondo pia watu watapona?
    Maana moja ya masharti ni kwamba dawa ni lazma itolewe na babu mwenyewe na pia ni lazma itolewe Loliondo.
     
  15. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #15
    Mar 29, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    Kericho hapa.......na sasa ni githeri inaliwa taratibu........karibu
     
Loading...