Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Throat Pain Problem

Discussion in 'JF Doctor' started by wende, May 30, 2011.

  1. wende

    wende JF-Expert Member

    #1
    May 30, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 683
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Heshima yenu wana JF.
    Ni kama mwaka sasa,nina tatizo la koo langu kuuma na hii huwa naihisi hasa wakati wa kuongea/kucheka. Nikiongea sana huwa ndo napata taabu zaidi maana ata sauti huwa inataka kubadilika/kukoroma. Nikiwa siongei,I dont feel anything. Wakati wa kula/kunywa,I dont feel any pain.........so I feel pain wakati wa kuongea/kucheka tu.
    Two months ago,nishaenda hospital nikamweleza Doctor about my problem na nikapewa dawa ziitwazo Ampiclox na Diclofenac. Nilivyozitumia ni kama zilituliza tu for 1 wk na hali ikajirudia vilevile mpaka sasa.
    Kwa doctors na wote wenye experience na hii situation,help me maana nakosa raha ya kuongea/kucheka!
     
  2. b

    blackpearl Member

    #2
    May 31, 2011
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 52
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Jaribu kumwona specialist wa ENT(Ear Nose and Throat) possibly una 'chronic tonsilitis'
     
  3. M

    Mwadilifu Member

    #3
    May 31, 2011
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 74
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu upo mkoa gani?,nataka niguess source,nna mashaka na maji ya mkoa flani
     
  4. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #4
    May 31, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Kama ampiclox ilituliza kwa wiki hii inaonesha tatizo lako most likely its a chronic infection.kama ulivyoshauriwa mwanzo ni vyema ukamuona ent surgeon kwaajili ya further matibabu.inawezekana ni chronic tonsilitis au laryngitis ila sina uhakika sana.nakushauri umuone specialist rather than a general practioner
     
  5. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #5
    May 31, 2011
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Pole ndugu fuata ushauri hapo juu kuwaona wataalamu; kitu chochote kisicho cha kawaida kwenye mwili wako usikipuuzie usije ukaambiwa umechelewa ungekuja mapema zaidi. Tunakuombea upone.
     
  6. wende

    wende JF-Expert Member

    #6
    May 31, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 683
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Most of the time nipo kanda ya ziwa na eneo nilipo tunatumia maji ya mvua from dams. Kuna mabwawa makubwa ambayo mvua ikinyesha maji yanajaa and we use circular thru years.
     
  7. wende

    wende JF-Expert Member

    #7
    May 31, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 683
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Sawa mkuu,hii ni situation ambayo ata mi naihisi. Ahsante sana kwa ushauri wako!
     
  8. wende

    wende JF-Expert Member

    #8
    May 31, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 683
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Naushukuru sana ushauri wako mkuu na nitaufanyia kazi.
     
  9. N

    NZURI PESA JF-Expert Member

    #9
    May 31, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 1,436
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Jitahid kwenda hapo Bugando kwa daktar Bingwa wa E.N.T na umweleze tatizo lako linatibika,Ikishindikana nenda MUHIMBILI 100% watalishughulikia kwa ukamilifu.
     
  10. wende

    wende JF-Expert Member

    #10
    May 31, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 683
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nakushukuru sana kwa ushauri wako!
     
  11. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #11
    Jun 1, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,084
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    Could be infectious diseases, But i remember i had a patient with chronic throat pain while speaking and sometimes stinging under left jaw tulimpa three doses of Pulsatilla 200c at a gap of 4 hours for only one day (not daily) and he report back after 15 days. If unataka kujaribu follow these Instructions

    One dose means
    If the medicine is in pills form 4 pills. Don't touch pills with hand. Use cap of bottle to take pills. If the medicine is in liquid dilution form, 3-4 drops in some 20 ml water. Sip up slowly.

    Also follow homeo restrictions like no coffee, no raw onion/garlic, no strong perfumes, don't eat or drink anything within 30 minutes before or after taking medicine

    P.S itakuwa vizuri ukaenda kwa ent. Doc! na pia check your life style sometimes UVUTAJI WA SIGARA unasababisha hiyo pain ! au shughuli/kazi ufanyayo kama unakuwa waongea most of the time could be ndiyo chanzo

    Get well soon
     
  12. wende

    wende JF-Expert Member

    #12
    Jun 1, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 683
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Thanks kwa hayo yote. Yeah,the way I see,ni vyema vilevile to check my life style + consult an ENT Doc.
     
Loading...