Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Those Days, Walituchukulia sana - Kisasi time!!!!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Shakir, Aug 26, 2012.

  1. S

    Shakir JF-Expert Member

    #1
    Aug 26, 2012
    Joined: Jul 31, 2012
    Messages: 560
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Wadau,

    Wakati nipo nasoma Graduate, mapedeshee walitinga sana pale IFM kubeba vimwana!!
    Mademu tunagonga nao discussion mchana na Jioni, usiku tunashuhudia getini wakiwa wametinga vinguo vyao vya mitego wanatoka, Benzi, Cruisers, n.k. zikiwa zimepaki nje.

    Ilikua ikiniuma sana kwa kweli, mpaka nikawa nawachukia mademu class, hasa wale waliokua wakivuka geti enzi hizo.
    Yaani wanatuacha sisi makapuku tunao-survive wote kusolve papers na test, wankwenda kuwapa mapedeshee wa mtaani, kisa wanawa-finance!!??

    After seven years, nami ni mojawapo ya hao mapedeshee, nina hela za kunitosha pamoja na kuhonga na life ikaenda tu!! Labda tofauti yangu na hao mapedeshee waliokua wakituchukulia ni kua wao walikua wazee kidogo, waheshmiwa Fulani hivi maofisini wakati mimi bado kijana.

    Kwakua ile image ya kuchukuliwa bado ipo, na uwezo wa kulipiza sasa upo, akili inanituma nianze kuzungukia vyuoni kusaka mabinti. Tena navyoona posts za selection zinavyojaa, najiambia sooner time will arrive for revenge!!

    My time is now, nilivumilia sana kipindi kile kapuku nategemea boom. Nieleweke kua mi sio kicheche, wala sitegemei kupita kila chuo na kila Siku, wala sintolazimisha mtu, bali ile hali ya kuji-feel guilty nisipolipa kisasi!!!
     
  2. majuto mperungu

    majuto mperungu JF-Expert Member

    #2
    Aug 26, 2012
    Joined: Jul 20, 2012
    Messages: 347
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    mh haya ni mawazo ya mtu mzima kweli
    au kindegate wamevamia na huku pia
     
  3. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    ...andaa na kaburi na mahitaji mengine muhimu kwenye msiba wako ndugu!
     
  4. hovyohovyo

    hovyohovyo JF-Expert Member

    #4
    Aug 26, 2012
    Joined: Jul 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    ....una hela za kutosha, ...wewe siyo kicheche. Hela za kutosha ni zp?, Tofauti yako na kicheche ni ipi?
     
  5. paul kitereja

    paul kitereja JF-Expert Member

    #5
    Aug 26, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 264
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wewe ni mjinga mwenye mawazo ya kipumbavu!!!
     
  6. majuto mperungu

    majuto mperungu JF-Expert Member

    #6
    Aug 26, 2012
    Joined: Jul 20, 2012
    Messages: 347
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    like yangu ya 2 jf inaangukia kwako
     
  7. T

    Tukopampja Member

    #7
    Aug 26, 2012
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hebu angalia hoja hiyo...!Kweli ni ya kisasi,ila life is a circle...!We umeangalia na kufuata kile walichokutesa,ila haujasema hao watu ndiyo unawakomoa au unawakomoa akina nani kama siyo unajikomoa.Akili nzuri kwanza ungeeanza kuangalia walipo kwa sasa hao pamoja na maisha yao.Leo unatesa kwa sababu you were potentially to do so wala sio wao waliokushawishi, na hautaacha nakuambia...Ila andaa sasa kila kitu kwa UMASIKINI, hata wa mawazo,jela maana baadaye utaanza rushwa ili upate vya kuhonga,hivyo jiandae kwenda SELO,pia kutoogopa kupiga watu MIZINGA NJIANI, NA pia kwa ajili ya kwenda kule tusikokujua...!!!Kila mmoja anavuna anachokipanda...!!!
     
  8. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #8
    Aug 26, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,751
    Likes Received: 4,621
    Trophy Points: 280
    Samahani mkuu, sisi wengine hatujafika hizo zinazoitwa elimu za juu, ila ningeomba unisaidie hiyo kusoma Graduate ndio kozi hipi hiyo? maana hata mimi ni form four Graduate.
     
  9. S

    Shakir JF-Expert Member

    #9
    Aug 27, 2012
    Joined: Jul 31, 2012
    Messages: 560
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Undergraduate = Bachelor/Advance Diploma/1st Degree
     
  10. D

    Dickson Alex Member

    #10
    Aug 27, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 38
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Masikini akipata ****** hulia mbwata!..jenga maisha kijana hela huja na kuondoka,maisha yatakupiga one day hizo hela unazozitumia kwa ujinga wakati zingeweza kusaidia familia yako utazikumbuka.

    CHANCES NEVER COME TWICE
     
  11. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #11
    Aug 27, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,751
    Likes Received: 4,621
    Trophy Points: 280
    Soma tena post yako #1 uliandika nini halafu uje hapa unijibu Graduate ndio kozi gani hiyo? halafu na wewe unajiita msomi!! ushuzi mtupu.
     
  12. mark x

    mark x Member

    #12
    Aug 27, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    huo ni ulimbukieni wenye high degree..
     
  13. c

    chalema06 Member

    #13
    Aug 27, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huyu jamaaa hajielewi
     
  14. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #14
    Aug 27, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    SIO KOSA LAKO NI KOSA LA MFUMO WA ELIMU YETU!!! sasa kama msomi mzima kama wewe una mawazo hafifu kiasi hiki unategemea nini?? achana na mawazo ya kijinga ya kulipa kisasi...kama huna kazi na hizo pesa zako nenda kawape yatima watumie au kajenge madarasa kwenye shule za kata kijijin kwenu!!! kumbukaka BAHATI HAIJI MARA MBILI!!!!
     
  15. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #15
    Aug 27, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Duh! kweli sasa nimeamaini kwamba (our)Tanzanian schools produce ******!
     
  16. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #16
    Aug 27, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,550
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    Waliokukosea ni hao watoto walioko chuo? Kwa nguvu ulizonazo, si ungewasaidia wasifanye makosa waliyofanya classmates wako? Ukiamua kufanya sin kulipiza kisasi...ujue ndio wewe ulivyo!
     
  17. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #17
    Aug 27, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Duh! kweli sasa nimeamini kwamba (our) Tanzanian Schools produce Id.iot.s
     
  18. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #18
    Aug 27, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,751
    Likes Received: 4,621
    Trophy Points: 280
    Eti wakati anasoma Graduate!! namuuliza ni kozi gani inaitwa Graduate anakimbia, hajui kama Std 7 pia ni Graduate.
     
  19. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #19
    Aug 27, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,710
    Likes Received: 1,841
    Trophy Points: 280
    Mi niko nawe mkuu Shakir
    Imagine mnapanga disscusion na dem mida ya usiku halaf hatokei.
    Mida unatoka kula labda unapishana nae getini "anatoka", inazingua sana for sure!!
     
  20. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #20
    Aug 27, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mkuu unahaki kwa kweli,
    mkasa wangu kidogo upo tofauti, ni hivi shule niliyoma ilikuwa na both o-level and a-level, sasa pale shule wale wanafunzi wa a-level walikuwa wanatudharau sana sisi wa o-level na hata walimu walikuwa wanawaogopa advance. Ilifika kipindi o-level tulikuwa tunapangiwa kusafisha mabweni yao.. wakati wa chakula hatukuruhusiwa kukaa nao meza moja. Ilinipa machungu sana na nipige msuli wa maana, mwisho wa siku na sisi tukaingia a-level mpk universities za maana ---> ofisi za maana.. wale walionidharau nikukutana nao wanaona hata aibu kuweka wazi elimu zao na wengine wanajifanya hawanifahamu wakifika ofisini.
    dunia ni mapito leo wewe kesho mimi lakini siwezi kulipa kisasi, namshukurumungu kwa wema na kunifikisha hapa nilipo
     
Loading...