Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

This is what is happening...!

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by X-PASTER, Mar 25, 2010.

  1. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #1
    Mar 25, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    This is what is happening to my life now - nimechoka kabisa kuamka asubuhi
    sana only to find out that my salary ends kwenye michango ya watu!

    MICHANGO! Ah Mungu wangu weee... Nchi gani hii kila ukiamka, kila ukiwa
    njiani, ofisini au ukilala ni kusakamwa na michango tu?

    Michangooo, michangooo, michangoo tu! Twatolewa weeeee mpaka tumepata
    pancha.

    Hapana jamani. Hakikyanani tena sasa mmezidi.
    Amka asubuhi utasikia hodi, ukifungua kuna mtoto wa jirani na kikadi
    kilichoburuzwa kwenye kompyuta kikiomba mchango wa "kitchen party." Toba!
    Unamwambia utawasiliana na baba yake anaondoka.
    Upo kwenye daladala unawahi Pugu rodi kazini, unaombwa samahani na mtu
    akidai alikuwa na barua yako na anakupatia bila hiana. Mtumeee! Unafungua
    unakuta ni kakadi kengine ka mchango. Safari hii ni ka "chicken party na
    kameonyesha kiwango kabisaa. Kwa fasheni ya sasa ni 7,000/-.
    Huyu ni wa aibu, hivyo unampa dala ukidai mbili utamtuma mtoto.

    Unatoka kazini hujala chochote kwa vile 5,OOO/= ulitoa kwenye"chicken party"
    ambayo hata maana ya neno lenyewe hujui. Unakuta kengine nyumbani. Hako ni
    ka mchango wa "send off'. Jamani mwanitakani lakiniiii?

    Unaoga, ghafla aja mtu na kadi, tena safari hii ni mchango wa harusi ya
    shemejiyo. unajikamuakamua ili usiadhirike ukweni. Unampatia kiasi
    kilichokuwa ada ya Sikujua shuleni.

    Hapo bado kuhudhuria vikao vya shemejio vya harusi. Nako kuna ka mchango ka
    kila mkutanapo kanaitwa uchache au chakaza.Shemeji mtu tena si ni lazima
    wakukamue kamasi mwanangu?

    Haiishii hapo. Unakuja ujumbe kuwa dada yake dada wa mama yako mzazi kafia
    Muhimbii yuko mochwari. Hapo achilia mbali bakuli la mchango utakalokuta
    linakungoja. Patakuwepo pia kitabu cha kujiorodhesha wanandugu na kiasi
    mtakachotoa.

    Yallah! Michango haitoshi. sasa yabidi wale wa karibu yake mjazie ili
    iwezekane kukodisha "Fuso" ya kumpleka kwao Mbagala. Na huko nako ni lazima
    mkamuliwe tena hela ya kununulia mboga.

    Unasema walau sasa napumua. Mara inatoka barua kwa wajomba zako kuwa ile
    arobaini ya babu ni mwezi ujao. Na unatakiwa mchango wa kununulia nyama na
    mchele kwa ulaji wa siku hiyo.
    Kwani utakimbia jamii yenu kwa vile imekuwa ya michango?
    Haya tena. Kazini nako wameanza kukukata mshahara kwa madeni uliyo nayo
    SACCOS. Mtoto wa jirani ambaye umemdhamini ubatizo naye aja akidai mchango
    wa kununulia gauni la "birthday".

    Ebo! Sasa mwanangu? Utasahau mdogo wenu wa mwisho aliepigwa ritrenchi na
    sasa ana mtoto mchanga wa kubatiza... Utakwepa vipi usimchangie kitu kidogo
    atakapowahi kwako majogoo?

    Afadhali usingezaliwa Kipatimo mwanangu. Mwezi huu ni wa kuwacheza watoto.
    Utawaambla nini huko kwenu wakuelewe kama hukutuma mchango wa hilo tamasha
    ambapo mwezi uliopita mtaa wa pili alipochezwa Sikuzani watu walikula
    wakasaza?

    Bado wana wewe kaka!
    Mtoto wa kaka yako anapata komunio utamkwepaje mbele ya jamii
    iliyokuzunguka? Na asavali tajiri yako asingekuwa na mtoto Chuo Kikuu
    anayegradueti mwisho wa mwezi na keshakuletea kadi ya mchango.
    Utachangia sana graduesheni ya sekondari, chekechea hata na darasa la
    saba, nini VETA...
    Mtajiju ! Kwani nani aliyewatuma kuzaliwa Bongo? Asavali wanajeshi hawana
    sherehe hata wapatapo usaameja.

    Utadhani sasa utapumua uendapo nyumba za ibada. Toba yaillahi! Huko
    Utakutana na michango ya ofisi ya paroko, mchango wa jengo na pikipiki ya
    shemasi - kama sio mchango wa madrasa, mchango wa majamvi msikitini ama
    mchango wa kofia ya imamu. Upo hapo?

    Huko kijijini ndo usiseme. Kuna barabara, shule, maji, zahanati, ugeni wa
    DC, vyote vyadai mchango na mara nyingi hakuna risiti. Si ni jamaa zako una
    wasiwasi gani weye?

    Umesahau mfereji wa kijiji, trekta la mshikamano, shamba la kijiji na
    kadhalika - vyote navyo vyataka michango; achilia mbali mchango wa damu
    Muhimbili! Ila asavali huu wa damu kwa vile hauhusu fedha.

    Unafikia mahali unasema utapanchi hiyo michango. Ukiwaza hayo, mara anapita
    Katibu kata mwenyewe. Huyu anadai mchango wa mapokezi ya Waziri Mkuu au ya
    Mwenge utasemaje?

    Unaambiwa hakuna cha huruma na mtu wala hakuna wa kutaka kujua kipato
    chako kabla hajakupa kadi ya mchango.
    Shuleni watatuma barua kuhusu mchango wa kumuaga mwalimu mkuu. Bado
    michango ya tuisheni, uji wa saa nne, safari ya Serengeti na T-shirt za siku
    ya michezo shuleni.
    Hapo usisahau redio ya shule ikikosa betri wazazi shurti mchangishwe.
    Mwashangaa nini, kwani hospitalini hamchangii?

    Michango hii!
    Sasa mtatukamua mpaka damu. Ipo ya kwaya, Saidia Simba Ishinde, usafi wa
    makaburi, basi la kijiji. Bado sijasema michango ya SACCOS na upatu kazini
    kwenu.
    Enheee, halafu mama watoto anacheza mchezo. wiki hii zamu yake kutoa na
    mama nanihino kaja jana kukumbushia asicheleweshewe kama safari ileee...
    Hujakaa sawa hodi! Wakala wa wazoa taka yuko mlangoni na kitabu chake cha
    risiti mkononi. Anang'aka kwamba safari hii usipotoa atakuripoti kwa
    mwenyekiti wa mtaa kwamba huna ushirikiano katika mambo ya kutunza
    mazingara.
    We haya weee... kufa hatufi, lakini cha moto twakiona
     
Loading...