Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

This is Too Much For Me....!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by PakaJimmy, Mar 23, 2010.

  1. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #1
    Mar 23, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Wakuu,
    Niko kwenye hard time!

    Nimeachiwa familia ya Mzee mmoja ambae ameenda zake kijijini kulima baada ya kustaafu, ili niwaangalie watoto wao, lakini wanaendelea kuishi kwenye nyumba yao!

    Familia hii ina binti aliyemaliza form 4, lakini baada ya kuondoka wazazi wao ameanzisha tabia ya uchangudoa wa hatari. Kila nikirudi nyumbani napewa taarifa kwamba leo alijifungia ndani na fulani, kesho na mwingine...ni aibu!

    Siku moja tukamwita na wife kumuuliza kwanini ameanzisha ushenzi huo, lakini anasema huwa wanaongea tu, hajawahi kufanya!, na ananunua viwalo vipya kama kazi wakati hana hela!

    Kuwafahamisha wazazi wao tutaonekana tumeshindwa malezi, tufanyeje na huyu binti, wakati watu wanatishia kum'mimba, na lawama zote zitaangukia kwetu!
     
  2. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #2
    Mar 23, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,815
    Likes Received: 2,235
    Trophy Points: 280
    hapo hakuna ujanja, ni kuwajulisha wazazi wake kuliko hali izidi kuwa mbaya.....heri nusu shari kuliko shari kamili....ila wa kwetu huyo baba hana mke au ndugu zake wa kuwaachia hao watoto
     
  3. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #3
    Mar 23, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    piijeei muache binti afunzwe na MALIMWENGU
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Mar 23, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Yeye na mkewe ndo wamehamia huko shamba Singida!
    Labda Mahusiano na Jiografia ya mahali tunapoishi ndo iliyomfanya atuachie sisi hiyo familia!..Nyumba tunazoishi zinatazamani, jirani sana!
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Mar 23, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mkuu, siku zimebadilika hizi!
    Tukimwachilia huoni wazazi watacomplain sana na sisi?
     
  6. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #6
    Mar 23, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 850
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyo mtoto sidhani kama kaanza hiyo tabia mara tu baada ya wazazi wake kuhama.
    Alikuwa nayo siku nyingi
    Ninachokushauri ni hivi: waarifu wazazi mapema iwezekanavyo kwa sababu hata usipowaambia sasa hivi lazima iko siku utalazimika kuwaambia. Ni bora sasa hivi ili pia uepuke lawama
     
  7. father-xmas

    father-xmas JF-Expert Member

    #7
    Mar 23, 2010
    Joined: Mar 23, 2010
    Messages: 530
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mkuu huna ujanja hapo,ni lazima uwataarifu wazazi wake!
     
  8. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #8
    Mar 23, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mrudishe kwao. Hasara za kubaki nae ni kubwa zaidi kuliko za kumuondoa. Kwanza una uhusiano gani na huyu mzee? Maana hauwezi kuachiwa tu watoto wake out of no where.
     
  9. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #9
    Mar 23, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Anadai anajifungia ndani na mwanaume bila kuliwa? Lol, hiyo bado sijakubali. Mwambie tu acheze salama! Kama vipi mpeleke kwa baba yake shamba akalime! Au mvizieni na hao jamaa zake mwozesheni tu kabisaaa kieleweke!
     
  10. M

    Mkorintho JF-Expert Member

    #10
    Mar 23, 2010
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 348
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kaka mtihani huo! Kama kaweza kuthubutu kujifungia nao ndani home, akiwastahi sana, mechi zake atahamishia away, lakini si kuacha. Sijui, laaabda anaweza!! Ila inabidi umtafune jongoo, wapasulie wazee wake kuliko yaje kumfika kimya kimya yale yatokanayo na hako kamchezo. Mtaja ulizwa hamkuyajua haya? Mbona msituhabarishe? ....
     
  11. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #11
    Mar 23, 2010
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Mkuu PJ,
    Ukweli unauma sana lakini ni vizuri wazazi waju now before it is too late.
    Watafute bwaga huu mzigo, angalu wawe na taarifa.

    Pole mkuu, ahwa watoto wa .com ni balaa.
     
  12. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #12
    Mar 23, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Huu ndio ushauri mzuri kwa maana hata ukimsemea kwa wazazi wake, hawezi kuacha... keshaonja asali huyo na kuna uwezekano ameshachonga na mzinga
     
  13. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #13
    Mar 23, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Usikate tamaa endelea kumpa ushauri huku ukiktajia majina ya wanawake kama yeye waliomua kutulia na ni watu wa maana mno duniani! Aelewe hakuna malaya aliewahi kuwa mtu wa maana duniani na wazaziwe pia uwaambie.
     
  14. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #14
    Mar 23, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    huna budi kuwajulisha wazazi wake!
    maana kwanza wewe anakudanganya halafu inaonekana ana uhuru sana maana wkt mwingi nyie wakubwa mko makazini!
     
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    Mar 23, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    na atapata ukimwi na lawama zitakuangukia...
    ataletaje mabwana nyumbani??????
    mfukuze haraka........
     
  16. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #16
    Mar 24, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Aksanteni sana jameni kwa kunishauri hili...

    Hakyanani, bora lawama kuliko fedheha, naenda kumwekea hazarani baba yao ajue kinachoendelea!!
     
  17. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #17
    Mar 24, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ni vema wazazi wake wakapewa taarifa
     
  18. Liz Senior

    Liz Senior JF-Expert Member

    #18
    Mar 24, 2010
    Joined: Apr 19, 2007
    Messages: 485
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu usitake bure kupata kombe la ushindi katika malezi, hii ni kazi ngumu ambayo inahitaji zaidi ya wewe na mkeo. Wajulishe wazazi wake na pengine ni wakati sasa wa ninyi kutambua kazi mlioachiwa ni kubwa na si lelemama ni ya ulezi
     
  19. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #19
    Mar 24, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,248
    Trophy Points: 280
    Pole kaka, ndo unauonja ukubwa huo. Fikiria kama angekua mwanao, ungempeleka kwa nani? Handle the issue head on. Ongea nae, muelimisheni wewe na mkeo jinsi gani mliweza kuivuka hiyo foolish age. Msisahau kumuelimisha pia ukimwi, na unplanned pregnancies etc. na impacts zake in the bright future ahead of her. Kama akiendelea, wazazi wanaweza kujulishwa. Mkiwa rafiki zake, mtaweza kumsaidia, and she will thank you one day.
     
Loading...