Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Thinking Capacity Ya Watoto....!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by kaeso, Jul 31, 2012.

  1. k

    kaeso JF-Expert Member

    #1
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 551
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Heshima yenu wakuu....
    Jamani mimi nakuja kwenu nikiomba ushauri wa namna ya kuishi na watoto wadogo hasa hawa wanaojifunza mambo mbalimbali. Kuna wakati watoto wanaweza kukuaibisha mbele ya wageni kwa kuongea mambo yanayoweza kukuaibisha. Kuna kipindi nilienda kumtembelea rafiki yangu, katika TV kukawa na tangazo la pedi mtoto akapiga kelele kumwambia baba yake, "baba, baba, sabuni anayotumia dada ile inatangazwa". Jana nimeenda kumtembelea kaka yangu, sasa mwanae akamuuliza mama yake huyu ni nani, akajibiwa ni baba yako mdogo. Swali lililofuata liliniacha hoi alishangaa....."BABA MDOGO GANI HANA HATA NDEVU". Tuliishia tu kucheka na mama kuwa mkali na kumtoa mtoto nje.
     
  2. m

    mamajack JF-Expert Member

    #2
    Jul 31, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mtoto hamfanani jirani,angalia historia ya wazazi wa hao watoto.
    like a father like a son!
     
  3. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Tatizo ni kuwepo na usiri wa vitu kama pads, huyo asingeiona kwa dadake asingeweza kujua ni kitu gani. Mambo mengine tuache kudanganya watoto wanapouliza kitu ikibidi muelimishe lakini mwambie hii kitu watu hawazungumzi hadharani na ubaya wake.
     
  4. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,259
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    Hiyo mifano yako ndugu mi naona haijareflect malezi mabaya ya mtoto coz uelewa wake ndo ulipofikia hadi akajibu kama ulivyoandika.Hapo solution sio kumchapa,au kumfukuza hapo ni kumuelewesha tu.
    NB:General rule ya kumlea mtoto ni kuwa nae karibu huku ukimfundisha mafunzo mbalimbali kulingana na age yake, anapokosea unamrekebisha kwa upendo.KUNA KITU SISI WABONGO TUNAKOSEA SANA KWENYE MALEZI YA WATOTO mfano matusi,ugomvi,vipindi vya TV ambavyo vipo nje ya umri wake,Shida za kimaisha n.k hivi vyote havitakiwi kuwa jirani na mtoto wakati wa makuzi yake kwa kuwa vina side effect kubwa sana kwenye ujenzi wa tabia ya mtoto.
     
  5. mdida

    mdida JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    ni kumwelewesha 2 sio kumpiga, watoto wana akiri sana utafikiri watu wazima.
     
  6. Githeri

    Githeri JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 820
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hiyo ndo saikolojia ya watoto, wanatakiwa kulelewa kwa kufundishwa zuri na baya. SIO kukimbilia kuwa tukana, piga, kuwadanganya au watoa nje. Waambiwe ukweli na madhara yake. Malezi, maneno na tabia za mzazi/mlezi zaweza jenga au haribu personality development ya mtoto
     
  7. Wi-Fi

    Wi-Fi JF-Expert Member

    #7
    Jul 31, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,830
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    watoto wa siku hizi ni pasua kichwa, kabla sijasaau ebu peleka hii sredi kule jukwaa la jokes; NIMEJIKUTA NACHEKA KWENYE PC MWENYEWE
     
  8. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #8
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Purple

    Purple JF-Expert Member

    #9
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Kumtoa mtoto nje haijasaidia kitu cause siku nyingine atarudia the same thing,mama yake alipaswa kumuelewesha tu.
     
  10. S

    SHERRIE Member

    #10
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yani hapo ndo ujue kuwa utoto ndo umri mzuri wa kumjenga mtu kiakili na kimaadili coz watoto wanashika principles wanazofundishwa kwa dhati kabisa. Ndo maana tunaambiwa mtoto umleavyo ndivyo akuavyo na samaki mkunje angali mbichi...
     
  11. Zambavuni

    Zambavuni Senior Member

    #11
    Aug 2, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 108
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mtoto umuleavyo ndivyo akuavyo. Mzazi fanya wajibu wako.
     
  12. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #12
    Aug 2, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Wadau msizingue hapa, wote tumepitia hizo curious stages, na tumekula sana mkong'oto kwa kuropoka mbele ya wageni. Mfano mie kuna siku ujumbe ulikuja nyumbani kumtolea posa dadangu, sasa washua wakaenda kuazima feni kwa mpangaji wetu, kwa vile kwetu hakukuwa na feni, afu si unajua joto la Dar? Ile nafika home cha kwanza naona feni, nikauliza pale pale kuwa wamenunua feni jipya, wakanikaushia kuwastahi wageni, ila walipoondoka niliisoma namba.
     
Loading...