Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

THINKING ALOUD; BUNGE, Serikali kudandia mgongoni mwa Mahakama na Rufaa ya John Mnyika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chief Isike, Jul 13, 2012.

  1. Chief Isike

    Chief Isike JF-Expert Member

    #1
    Jul 13, 2012
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wanajamvi kwa wale wanaofuatilia vikao vya bunge, hasa katika Bunge hili chini ya Spika Makinda, Naibu Spika Ndugai na vijana wao, Wenyeviti Mabumba na Mhagama, kumeibuka tatizo ambalo kwa hakika linahitaji mjadala wa hoja za kina ili kusaidia ustawi wa jamii yetu.

    Kwa kutumia uongozi wa bunge wa viongozi hao, bunge linaonekana kujikabidhi mikononi mwa serikali na wote wawili sasa, bunge na serikali, wanadandia mgongo wa mahakama (kwa hiari au bila hiari ya mahakama). Mahakama sasa imekuwa kichaka cha kufichia na kuulia mijadala yenye afya, ambayo kwa namna moja ama nyingine, inagusa maslahi na mstakabali wa jamii yetu.

    Mifano ipo mingi...more recently ni mgogoro wa serikali na madaktari ambao umepelekea kwenye kadhia hii inayoendelea kumaliza maisha ya Watanzania kimya kimya, mgomo wa madaktari.

    Bunge lilipoamua kujikabidhi mikononi mwa serikali, kisha pamoja kudandia mgongoni mwa mahakama, kukwepa 'bahari' ya mjadala wa kina kuokoa maisha ya Watanzania na kusaidia maboresho ya dhati katika sekta ya afya, ambayo kama ilivyo elimu, maji, umeme, miundombinu n.k, inazidi kudorora na kutishia mstakabali wa uhai wa wananchi.

    Kwa kweli bunge, kama chombo cha uwakilishi wa wananchi kushindwa kujadili mgogoro wa madaktari mpaka sasa, kwa 'kisingizio' kuwa suala liko mahakamani, ni nafasi inayopaswa kujutiwa na kila mtu mpenda maendeleo katika nchi hii.

    Juzi pia tumeona bunge kwa kushirikiana na serikali (AG) wameua mjadala wa Dowans ulioibuliwa na David Kafulila kwa sababu tu eti 'suala hilo liko mahakamani'. Jana pia tumeona/kusikia Mbunge mmoja, Mangungu, CCM-Kilwa, akilalama kuomba mwongozo kwa nini Halima Mdee alizungumzia suala la yule tajiri wa Big Bon, aliyekodi jeshi lake kwenda kuwabomolea wananchi maskini makazi yao pale Tegeta Namanga.

    Wanabodi, dhana ya separation of powers katika uendeshaji wa serikali ni muhimu sana. Lakini kwa namna inavyotumiwa na serikali yetu kupitia bungeni na bunge lenyewe, inapoteza maana nzima ya dhana hii.

    lifikia mahali hata mbunge akitaja hata jina tu la Dkt. Ulimboka anaambiwa suala hilo liko bungeni. Lakini tunajua some elements za suala fulani in its totality zinaweza kuwa ziko mahakamani, lakini some offshots zingine katika suala hilo hilo, zisiwe sehemu ya suala lililoko mahakamani. Lakini kwa akili za wabunge, hasa uongozi wa sasa, hili halionekani.

    Ukifika hapa, ndiyo unapata umuhimu wa tafakuri ya John Mnyika, ambaye ameamua kukata rufaa. Nimeiona hii tafakuri katika Jukwaa la Wanabidii, katika mjadala wa Msimamo wa SIKIKA katika suala la mgomo wa madaktari.

    Tunaweza kupanua mjadala huu, huku tukijadili kwa kina pia Rufaa ya John Mnyika Mbunge wa Ubungo, juu ya suala hili la Serikali bungeni kudandia juu ya mgongo wa Mahakama na kuharibu mantiki nzima ya dhana ya separation of powers kwa manufaa ya nchi hii, hasa demokrasia kuwa moja ya nyenzo za maendeleo endelevu ya kwa watu!


     
  2. S

    Serayamajimbo Senior Member

    #2
    Jul 30, 2012
    Joined: Apr 15, 2009
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Leo ni bajeti ya Wizara ya Afya, je masuala haya yataruhusiwa kujadiliwa au kwa mara nyingine tena serikali itasingizia yako mahakamani?

    serayamajimbo
     
Loading...