Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Theresa Shayo: Miss Tanzania Mwafrika wa kwanza 1967 katika historia ya Tanzania

Discussion in 'Celebrities Forum' started by MwanaFalsafa1, May 15, 2009.

  1. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #1
    May 15, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    missy45.jpg
    M's Tanzania wa Kwanza (Hayati Theresa)

    Mwaka 1960 ndipo Mashindano ya urembo nchini yalipoanza na hayatakuwa na muonekano wa kimataifa kwa sababu yalifanyika kwenye maeneo machache.

    Kwani kumbukumbu zilizopo zinaonyesha kwamba mrembo wa kwanza kunyakua taji hilo la Miss Tanzania, si mwingine bali alikuwa Theresa Shayo.

    Kutokana na maadali na utamaduni ya mtanzania serikali ililazimika kuyapiga marufuku mashindano hayo ilipofika tu mwaka 1967, kabla ya Rais wa awamu ya pili Alhaj Ali Hassan Mwinyi kuyaruhusu kuendelea kutokana na utandawazi kuanza kushika kasi ya ajabu.

    Tangu kipindi hicho nchi yetu ya tanzania iliweza kufanikiwa kutoa warembo kadhaa walioshiriki mashindano ya kumtafuta mrembo wa dunia, wakiwemo Emil Adolf, Nancy Sumary, Saida Kessy, Basila Mwanukuzi, Hoyce Temu, Jacqueline Ntuyabaliwe na wengineo.

    Mshindi huyo wa kwanza kushiriki mashindano hayo ya urembo ya Miss Tanzania Theresa Shayo, alifariki dunia huko Augburg Munich Ujerumani na kuzikwa uko uko alikokuwa akiishi miaka yote hiyo.

    Mwaka 1967 ndipo hayati Theresa alitwaa taji hilo kwenye shindano lilofanyika hoteli ya Kilimanjaro, alifariki dunia january 26 mwaka 2007 na maradhi ya kansa ya tumbo huku akiwa na umri wa miaka 61.

    Theresa hakubahatika kupata mtoto na alikuwa akiishi mjini Augsburg ambako aliolewa na mjerumani aitwaye Chrstian Rieger ambaye waliachana na hadi anakufa alikuwa akiishi na boy friend aitwaye Tonny.

    Kabla ya hapo Theresa alikuwa akiishi peke yake mtaa wa Schmiedberg namba 9 katikati ya mji wa Augsburg na alimwachia nyumba hiyo mtanzania aitwaye Othman Lukindo.

    Kwani alikuwa ni mtu mwenye huruma sana pamoja na kwamba alijiengemeza zaidi kwa ndugu zetu wa Kenya, alikuwa na upendo na kila mmoja uko alikokuwa akiishi alimpenda.

    missy39.jpg
    Miss Zanzibar wa kwanza Hediye Khamis Mussa (kati) akiwa na washindi wa pili na wa tatu January 13, 1968.

    Mashindano haya yamekuwa yakitia fora na kujizolea umaarufu mkubwa ndani ya jamii ya watanzania, hasa baada ya kuwa chini ya uratibu wa Hashim Lundega, ambaye alianza kuyaendesha tangu mwaka 1994.

    Kwani kupitia Lundega, kampuni mbalimbali zimekuwa zikijitokeza kudhamini mashindano hayo na kutoa zawadi zikiwemo za magari ya kisasa kwa washindi, hali iliyoyafanya yawe na ushindani mkali.

    Ukuaji wa Mashindano haya ulikuwa ni wa kasi kubwa kwani watu wengi kama ilivyo kwa mchezo wa soka ama muziki, hasa baada ya muziki wa kitanzania kuingiliwa na vionjo vya kutoka nchi jirani ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo).

    Mkoa wa Mbeya nao haupo nyuma katika mashindano hayo.

    Umekuwa unapita katika hatua hizo kwa kupata warembo mbalimbali walioibuka washindi kuanzia ngazi ya mkoa, kanda hadi kufikia hatua ya kushiriki shindano la 'Miss Tanzania'.

     

    Attached Files:

    Last edited: May 16, 2009
  2. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #2
    May 16, 2009
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mashindano yameanza 1960, lakini "mrembo wa kwanza kunyakua taji hilo" ilikuwa 1967.

    Okay, nadhani walikuwa wanatoka draw miaka saba mfululizo mpaka '67
     
  3. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #3
    May 16, 2009
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Tatizo sio alitwaa lini. Alitwaa 1967, okay, mashindano yalianza lini?

    Bado unasomeka kwamba mashindano yalianza 1960, mrembo wa kwanza kunyakua akaja 1967.
    Walikuwa wanatoka draw miaka yote saba kabla ya '67?

    Wasema "hakubahatika" kupata mtoto. Aliwahi kusema kwamba alitaka watoto?

    Wadai alikuwa mpole mwenye huruma "pamoja na kwamba alijiegemeza zaidi na ndugu zetu wa Kenya."
    Kwa hiyo ku hang na Wakenya kunatia hitilafu katika upole wa mtu?

    Na ulipochomekea kwamba mkoa wa Mbeya hauko nyuma katika mashindano hayo, what is special about mashindano au warembo wa Mbeya? Hiyo sifa ya Mbeya kutoa mshindi, sio Mbeya peke yake wanayo.
     
  4. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #4
    May 16, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    That is an article from a website mkuu mbona kama wani lalamikia mimi? Haukuona link kwenda kwenye hiyo article? Ukitaka jaribu kuwasiliana na mtunzi wa hiyo article.
     
  5. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #5
    May 16, 2009
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hukusema "source ni: blah blah...." wala hukuiweka makala kwenye nukuu. Umeiweka kama yako. Hukutaja source, makala ni yako for all we know. Ndio maana unaulizwa wewe. Mashindano yameanza 1960, itakuwaje taji la kwanza kihistoria lipatikane 1967?
     
  6. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #6
    Dec 5, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Miss Tanzania wa kwanza Theresa Shayo akipita kwenye kingo za bwawa la kuogelea la hoteli ya Kilimanjaro mwaka 1967




    [​IMG]
    Miss Zanzibar wa kwanza Hediye Khamis Mussa (kati)
    akiwa na washindi wa pili na watatu January 13, 1968



    [​IMG]

    Aina Maeda (kati) ndiye mshindi wa kwanza wa Miss TZ ilipoibuka tena mwaka 1994. Wa pili alikuwa Lucy Ngongoseke (shoto) na wa tatu alikuwa Dotto Abuu
     
  7. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #7
    Dec 6, 2010
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Yaani huyo dada wa picha ya juu, truly african beauty and represent a lovely feminine physique. Sio hawa wa leo vimbaumbau...
     
  8. m

    mams JF-Expert Member

    #8
    Dec 6, 2010
    Joined: Jul 19, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wamenivutia kwa viatu vyao and the way they are natural.
     
  9. K

    Kudadadeki Member

    #9
    Dec 6, 2010
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna anayejua alipo Theresa Shayo ?
     
  10. Che Guevara

    Che Guevara JF-Expert Member

    #10
    Dec 6, 2010
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 1,177
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Nimependa hao mamiss wa kizenji walivyovaa. Nguo zao hadi magotini. Safi sana.
     
  11. s

    superfisadi JF-Expert Member

    #11
    Dec 6, 2010
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 551
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wale antwachaga wako wapi leo kwani warembo wote ni wa ukanda huo
     
  12. M

    Mtoto wa Kishua JF-Expert Member

    #12
    Dec 6, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 754
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Technically Tereza Shayo alikua Mrembo wa pili ,kabla kulikua na Miss Tanganyika ambaye alikua Mzungu ,ambaye ni Carmen Lesley Woodcock Miss Tanganyika 1960 .
     
  13. d

    dora Senior Member

    #13
    Dec 7, 2010
    Joined: Jun 5, 2010
    Messages: 189
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nadhani Theresa Shayo alishafariki mwaka jana au juzi nchini Ujerumani.
     
  14. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #14
    Dec 7, 2010
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    i wish teresa angekuwa kwenye bikin!
     
  15. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #15
    Dec 7, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Miss Tanganyika Watano kutoka kushoto, walio kaa.



    First row from the left: Miss World 1960 Norma Capagli – Argentina, Margaret Pasquill – Australia, Huberte Box – Belgium, Dalia Monasterios – Bolivia, Maria Edilene Torreao – Brasil, Ma Sein Aye – Burma, Danica d'Hondt – Canada, Mary Mavropoulos – Cyprus, Lisa Bodin – Denmark, Marie Rosa Rodriquez – Ecuador, Margrethe Schauman – Finland, Diane Medina – France, Ingun Helgard Moeckel – Germany, Carina Veerbek – Holland, Kristin Torvaldsdottir – Iceland, Irene Kane – Ireland, Gila Golan _ Israel
    Second row from the left: Layla Ragazzi – Italy, Eiko Murai – Japan, Eriny Emilie Sabella – Jordan, Jasmine Batty – Kenya, Lee Hung Hie – Corea, Liliane Mueller – Luxemburgh, Rajaobelina Bodovoahangy – Madagaskar, Carmen Isabel Recalda – Nicaragua, Grethe Solhøy – Norway, Jenny Lee Scott – Rhodesia, Denise Kuir – South Africa, Concepicon Molinero – Spain, Barbro Gunilla Olsson – Sweden, Carmen Leslie Woodcock – Tanganika, Hilda Fairclough – Great Britain, Beatriz Benitez – Uruguay, Vivian Driggert – USA.


    [​IMG]
    Miss Kenya, 21 years old Jasmine Batty.
    Another blond from the African continent

     
  16. eRRy

    eRRy JF-Expert Member

    #16
    Sep 18, 2011
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 1,064
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    [​IMG]
    Miss Tanzania wa kwanza, Theresa Shayo akipita kwenye kingo za bwawa la kuogelea la hoteli ya Kilimanjaro mwaka 1967.
     
  17. inols

    inols JF-Expert Member

    #17
    Sep 18, 2011
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 281
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    eRRy Amepotelea wapi? Maana kwenye tasnia ya ulimbwende hajasikika kiovyo!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #18
    Sep 18, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,210
    Trophy Points: 280
    Alikuwa mzuri.. Yaana mwanamke halisi wa kiafrika. ''Turn on natural beauty, turn off karolight beauty''. :)
     
  19. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #19
    Sep 18, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,147
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 180
    beautiful...kidogo miguu sio kama ya enzi hizi.
     
  20. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #20
    Sep 18, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,989
    Trophy Points: 280
    wuuuuz lyk OMG, thats whts up
     
Loading...