Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

The worker strike SMS on new Social Security Act Has become Viral!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mwanaharakatihuru, Aug 2, 2012.

  1. M

    Mwanaharakatihuru JF-Expert Member

    #1
    Aug 2, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 480
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    The telephone text is circulating in supersonic speed to the direct and in affected member of new Social security reform act.
    The text saying “Sheria mpya ya mafao ni ya kinyonyaji na kifisadi ujitokeze wote tarehe 04-08-2012 kupinga sheria hii kwa maandamano” justifiably meaning the act has foundation on corruption and exploitation of workers hence demonstration is not an option but must.
     
  2. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #2
    Aug 2, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Venue pliz... i mean destination.....
     
  3. M

    Mwanaharakatihuru JF-Expert Member

    #3
    Aug 2, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 480
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Haki yetu inakuja pretty soon!
     
  4. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #4
    Aug 2, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,442
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    lugha ya kisheria ngumu kwelikweli
     
  5. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2012
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Haijakamilika, ndio maana tunakuwa tumeshindwa hata kabla hatujaanza. Tukutanike wapi?? Maandamano yataishia wapi?? Kuanzia saa Ngapi?? Na kadhalika na kadhalika...!
     
  6. B

    BUBE JF-Expert Member

    #6
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 841
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Jana niliongea na Mh mmoja wa mjengoni kule Idodomya. Hata yeye hajui what transpired hadi ile sheria ikapitishwa vile ilivyo! Pengine maandamano sio suluhisho kwa sasa (maoni yangu) lakini je inaweza kuwepo forum ya ku-critique process (mchakato) ulioipitsha sheria hii pasipo public hearing kama ilivyo ada kwa sheria zote? Na kama watu walienda tuelezwe kina nani na utaratibu upi ulitumika kuwa-invite watu kwenye public hearing
     
  7. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #7
    Aug 2, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    SSRA mmetukosea sana wafanyakazi, nyie mnadhani bila sisi mtakuwepo hapo? mnamtetea nani?
     
  8. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #8
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,056
    Trophy Points: 280
    Hao SSRA wamepewa nini cha kufanya wapuuzi sana hao!!tunasubiri yule mbunge alieambiwa alete mwongozo baada ya kuwasiliana na wafanyakazi na kupata maoni yao sijui atarudi lini bungeni
     
  9. m

    mzeelapa JF-Expert Member

    #9
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 988
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Hao ndio wabunge wetu wala asituzuge. Taratibu za kupitisha sheria anazijua sana. Ina maana muswada hakuuona? Nina imani kila mbuge hupewa nakala. Kuna baadhi ya wabunge elimu zao hazitoshi kusoma na kuelewa mambo kwa kina zaidi ya ushabiki wa kila kinacholetwa na serikali ni ndio ndio tu. Unategemea nini toka kwa wabunge kama......(namezea) ambao ni std VII au Form IV failure? Napendekeza kila mbunge awe na mwanasheria wake (part time) wa kuchambua miswada na mambo mengine ya kisheria, vinginevyo miswada itabaki kwenye mikoba.
     
  10. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #10
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    hiyo hela yetu wanataka wakae nayo mpaka tuzeeke ndio waitoe itatusaidia nini uzeen, akiba ya uzeen nitaiandaa mwenyewe. nikiacha kazi mimi nipewe changu nisepe kama ilivyoainishwa wakati najiunga.
     
  11. B

    BUBE JF-Expert Member

    #11
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 841
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mzeelapa. Kuna mambo mengine haihitaji elimu saaana kuelewa. Mfano, kama tujuavyo life expectancy ya watz ni ndogo sana (sababisho nyingi pamoja na UKIMWI na umasikini). Hayo tukiyaweka pembeni, ni vema kujua kuwa hapa kinachokosekana ni umakini na uzalendo. Sitasahau waziri fulani wa nchi mmoja (??) ambaye alikwenda kuhudhuria mkutano wa WTO akaishia kufanya shopping kisha akasaini makubaliano. Aliporudi anaulizwa kwanini alisaini huo mkataba alijibu kwa aliletewa hotelini akiwa amechoka akasaini! Ifike sehemu sisi wananchi tuwahoji kwa nini wanasaini/pitisha mikataba/miswada isiyo na tija! Hii ina maana kuwa at some point tutengeneze barometer kuhusu MP performance awapo bungeni na jimboni kisha tumwulize performance yake. Unaweza kushangaa kuwa wale wabunge stdVII wana kiu ya kujua mambo zaidi hivyo wana-consult kuliko wale wanaojifanya wamesoma sana they have not time to consult they are much know and they know all!
     
  12. m

    mzeelapa JF-Expert Member

    #12
    Aug 3, 2012
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 988
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Nakubaliana na wewe Mkuu, tuna wabunge wengine hawajafanya cho chote kwenye majimbo yao, lakini wanarudi tena baada ya uchaguzi kwa namna ya Uchama, rushwa,ukabila, udini nk, kwa hiyo sio rahisi kumdhibiti mbunge wa namna hii, nadhani hii katiba mpya tunatakiwa kuwa makini sana vinginevyo tutaendelea kuumia. Kwa hili la PPF/NPF njia pekee ni maandamano waanze hawa walioko DSM na mikoani wafuatie, hapo kitaeleweka na itakuwa funzo kwa wabunge kuwa makini kuchambua miswada na wache ushabuki kwa mambo yaliyo wazi.
     
  13. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #13
    Aug 3, 2012
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Mimi sijaipata.......ila naomba kufahamu tunakutana saa ngapi na wapi nitafika kwa gharama zangu. Sitaki mtu acheze na maisha yangu na ya wanangu....$%^&*&%$#()&*_+(&%$%^^&
     
  14. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #14
    Aug 3, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Serikali ya CCM dawa yao ni kuwafagilia mbali.
    Hakuna lugha wanayo ielewa zaidi ya hiyo,
    Si mlimsikia Kichaa wetu wa Magogoni juzi?
    anadai sibitali zetu ni zaidi ya zile za ulaya?
    ule ni uhuni mkubwa na kiburi ni zaidi ya uongo.
     
Loading...