Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

The Secret: IPTL kuwasha mitambo miezi 3 ijayo!?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Invisible, Nov 5, 2009.

  1. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #1
    Nov 5, 2009
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Screenshots

    You will find:-

    [​IMG]

    and:

    [​IMG]

    Further:

    [​IMG]

    The whole document can be downloaded (as an attachment), these are just clues!
     

    Attached Files:

  2. M

    Magezi JF-Expert Member

    #2
    Nov 5, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    let's wait and see.....we hope everything will be revealed soon
     
  3. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #3
    Nov 5, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Hao Warstila technically naona wana hoja nzito sana......Plant imekaa 2 yrs bila kuoperate sasa huwezi kutegemea eti wafanya checking kwa just one week then waiwashe...kisiasa inawezekana but technically haiwezekani km walisema Wartsila!

    This country kila kitu kinapelekwa Kisiasa...tena za ubabaishaji tu!
     
  4. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #4
    Nov 5, 2009
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    25 mil dollars? r u kidding me?
     
  5. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #5
    Nov 6, 2009
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    sina cha kuongea kwenye hili, bora tu nimpongezze robbot kwa kuwa always the 1st to know.

    Hi nchi ni ya aibu sana. So wakati presdent anaongea hakujulishwa haya yote? Hivi anaoperate vipi jamani??
     
  6. Masanja

    Masanja JF-Expert Member

    #6
    Nov 6, 2009
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 2,453
    Likes Received: 1,071
    Trophy Points: 280

    Mkuu harafu usishangae ukiambiwa kwamba serikali ndo inabidi ilipe hela ya walipa kodi kufanya hiyo menitanance check up. Baada ya hapo tutaambiwa mitambo ni mibovu inabidi iagizwe mingine..wakati hela imeshaliwa..

    Yaani hivi vinchi vyetu vinaendeshwa kama vikampuni binafsi. Inatia huruma sana.
     
  7. N

    Nurujamii JF-Expert Member

    #7
    Nov 6, 2009
    Joined: Jun 14, 2007
    Messages: 413
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hiyo hela ni kwa mwezi mmoja tu. Je kwa mwaka mzima? Kwa nini tusinunue turbines zetu wenyewe?
     
  8. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #8
    Nov 6, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160

    Utashangaa nini ndugu yangu wakati kila kitu hapa kwetu ni dili? Ingawa Mkuu alisema kuwa ili ule lazima ukubali kuliwa, naona sisi tunaliwa milele. Sidhani kama kuna siku na sisi tutawala!!
     
  9. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #9
    Nov 6, 2009
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Yaani kama hao wapinzani wetu Bongo wangekuwa na japo sense ya umoja 2010 is their year.
     
  10. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #10
    Nov 6, 2009
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,076
    Likes Received: 137
    Trophy Points: 160
    Invisible,

    Mosi, kuna dosari kwenye takwimu zako! Labour charges za hao Wartsila si ni dola mia na hamsini elfu? Umeiandika tofauti kidogo. Jumla ya gharama (kinyume na ulivyoposti) ni dola milioni 23 na nusu ($23,490,000). Ni lundo la fedha.

    Pili, asilimia 92 ya gharama ni kwa ajli ya mafuta. Ya nini wakati tuna gesi nyingi? Umeme wa gesi ni cheaper na cleaner. Nchi yenye gesi ya kutosha haihitaji kununua mafuta ya kutengenezea umeme. Ujinga ni umasikini mkubwa sana.
     
  11. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #11
    Nov 6, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Sasa vipi Muungwana alikurupuka na kusema mitambo itawashwa Novemba mosi?
     
  12. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #12
    Nov 6, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    ....and then...
     
  13. M

    Mkandara Verified User

    #13
    Nov 6, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    2+3=23
     
  14. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #14
    Nov 6, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Tutaendelea kuzunguka mbuyu tu....mpaka pale tutakapoamka na kuamua to actually make a difference...
     
  15. taffu69

    taffu69 JF-Expert Member

    #15
    Nov 6, 2009
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,090
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 135
    In absence ya EPA, RICHMOND and the like, naona hili litakuwa dirisha ambalo limebuniwa mahsusi kwa ajili ya kutolea fedha za kununulia ushindi kwenye uchaguzi wa 2010. Tatizo la umeme Tanzania ni la muda mrefu na sidhani kama linatakiwa kuzungumziwa na wanasiasa, iweje Mkuu wa Nchi anadiriki kutangazia umma jambo ambalo hakuwa amejiridhisha kuwa liko sahihi? Ama ana interest kwenye hilo jambo, mbona spidi ya kuleta hayo mafuta ya kuendesha mitambo (HFO) imekuwa kubwa kuliko hata ile ya kuagiza gari la mtumba kutoka Dubai?
     
  16. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #16
    Nov 6, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kuna kitu kimoja kinanifurahisha sana!

    Kadri siku zinavyoenda, kila mahali ambapo watu wanataka ku-apply political solutions kwenye technical problems wanashindwa...

    Hii maana yake nini, wakati unakuja watu wataheshimu fani za watu!

    Huwezi ukawa ofisini, kwenye mtandao, au kwenye mkutano wa hadhara wa siasa, ukasema mitambo ya umeme washa... na yenyewe ikawaka.
     
  17. Yegomasika

    Yegomasika JF-Expert Member

    #17
    Nov 6, 2009
    Joined: Mar 21, 2009
    Messages: 3,273
    Likes Received: 595
    Trophy Points: 280
    Hahaaa, this is very true, hata kama ingekuwa ni umeme wa hydro-lazima kwanza maji yajae kwenye bwawa, yafunguliwe yaangukie kwenye turbine ili lianze kuzunguka ambapo generator litaanza kuzalisha tuseme 11KV ambalo latauingiza kwenye transformer ambayo itaukuza huo umeme mpaka labda 220KV ili uweze kusafirishwa mpaka kwenye kituo kikuu cha kuupozea huo umeme nakuendele na kuendelea. Ni ka-mlolongo karefu kidogo jamani!.
     
  18. Na pesa ishatolewa siku nyingi...
     
  19. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #19
    Nov 6, 2009
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Mitambo ikiwashwa tu, itakuwa imewashwa politically, then taifa litakuja kula bonge la hasara endapo itabutuka na tukalazimika kulipa gharama za mitambo hiyo.

    Anyway, kukurupuka as usual!
     
  20. W

    WildCard JF-Expert Member

    #20
    Nov 6, 2009
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    JK aliagiza iwashwe. Hakutaja tarehe kama alivyofanya Zitto. Wanaoijua mitambo ile kwa karibu wanasema hata ikiwashwa haitamaliza mwezi. Ilichoka tangu inasimikwa pale Tegeta-Salasala.
     
Loading...