Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

The Most CORRUPT and GREED Persons in Tanzania

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by Steve Dii, Jul 17, 2008.

  1. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #1
    Jul 17, 2008
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Through proliferation of information and besides general current affairs, right now we are aware and know a lot about loved people, influential people, hated people, mafisadis, and many others in our country.

    We read a lot about people with close ties to government officials or indeed, themselves being government officials. Watu ambao wako kwenye wimbi la maskendo mengi yahusianayo na ufisadi hapa Tanzania na kuwa pingamizi kubwa ya maendeleo kwa wengi.

    Well, on this thread let me just say enough reading has been done so far, and it's about time we made reference to our reading and understanding. Let's name one person - only one person whom from what you read and understand, you deem most corrupt and most greed in Tanzania and her history. Please Name ONE, NO EXPLANATION NECESSARY - JUST ONE NAME. Thank you!!


    I'll kick start:

    - Rostam Aziz (Hon.)
     
  2. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #2
    Jul 17, 2008
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    2. Andrew Chenge

    3. Basil Mramba

    Au wanataka ushahidi??????????????
     
  3. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #3
    Jul 17, 2008
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,854
    Likes Received: 2,354
    Trophy Points: 280
    Next is Gray Mgonja.

    Amekalia hazina ya taifa huku akiwa ameshiba fwedha na anaendelea kukaa hapohapo hazina kisa- katibu mkuu wa kudumu wa hazina ya Taifa.

    Wafaransa wana msemo usemao "In love there is always one who kisses and one who offers the cheek."
     
  4. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #4
    Jul 17, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    I ma real sorry SteveD I could not stop myself from naming only one.
    1. J K Kikwete
    2. Edward Lowassa
    3. Rostam Aziz
    4. Nazir Karamagi
    5. Msabaha
    6. Andrew Chenge
     
  5. NgomaNzito

    NgomaNzito JF-Expert Member

    #5
    Jul 17, 2008
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 560
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mmemsahau yule mama Dr slaa aliyemtaja kuwa mikataba yote ya kifisadi alisaini

    Maria Kejo
     
  6. NaimaOmari

    NaimaOmari JF-Expert Member

    #6
    Jul 17, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Kevos No.3 "Roast them"
     
  7. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #7
    Jul 17, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mchungaji Mtikila
     
  8. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #8
    Aug 4, 2008
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Baada ya habari za wahariri wa magazeti kuwa "coached" kuhusiana na ripoti za msiba wa Wangwe (RIP), narudia tena jina moja:


    Rostam Aziz

    Wenzangu, je pamoja na kusoma kote na kusikia kote taarifa mbalimbali zihusianazo na wasaliti wa maendeleo na wahujumu uchumi nchini mwetu, mmegwaya kutaja jina walau moja?!!
     
  9. Mhafidhina

    Mhafidhina JF-Expert Member

    #9
    Aug 4, 2008
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 548
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Heee mmemsahau Mareem BALALI?

    Kuna mtu anaitwa Liyumba huko BoT, huyu ni baba wa mafisadi. Mama yao ni Maria Kejo. Hawa ni silent killaers. Lakini ndio wamefikisha taifa kwenye hali hii hapa.
    .
     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    Aug 4, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,012
    Likes Received: 9,665
    Trophy Points: 280
    Kwa maoni yangu na bila shaka yoyote mtu huyo ni fisadi Mkapa. Huyu hakuipa heshima kabisa nafasi kubwa tuliyomkabidhi Watanzania na kuigeuza Ikulu yetu 'his business premises' Pia alitumia wadhifa wake kutuibia Kiwira na kujipangia bei ya shilingi 700 millioni ambayo ni 17.5% ya thamani ya mgodi huo. Pia alitumia wadhifa wake kulazimisha TANESCO isaini mkataba wa kifisadi na ambao hauna maslahi kwa Watanzania ambao utawagharimu Watanzania shilingi 326 billioni au kwa maneno mengine mkataba huo utamlipa fisadi Mkapa shilingi 146 millioni kwa siku. Pia kuna ufisadi aliofanya katika kuuza nyumba za serikali, kununua mahosteli pale Dar, kusaini mikataba ya madini isiyokuwa na maslahi kwa Tanzania na kuamua kuifanya siri hata kwa wabnge. Kwa hiyo kwa maoni yangu the most CORRUPT and GREED person in Tanzania is FISADI Mkapa.
     
  11. M

    Mutu JF-Expert Member

    #11
    Aug 4, 2008
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kuna hawa tuliowakabidhi mamlaka na wanaendeshwa na watu kama RA ndio wabaya zaidi.

    Andrew Chenge katumia madalaka yake vibaya mno.He suppose to be no.1 ktk sakata hiliu.
    Na wengine ambao wanatajwa na wajumbe wapo juu itakuwa si vema wasipo tajwa .
     
  12. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #12
    Aug 4, 2008
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Naitaja CCM:
    kwani ndicho kisima na shamba la mafisadi, yaani inawalea na kuwatetea kwa nguvu zote.... ushahidi wa wazi ni how watu wenye biashara zao na hata wale mafukara wanavyologana kupata vyeo ktk chama huku wakijua mitaji yao (takrima) itarudi na bonus....
     
  13. Mzozo wa Mizozo

    Mzozo wa Mizozo JF-Expert Member

    #13
    Aug 4, 2008
    Joined: May 26, 2008
    Messages: 427
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kutokana na kitendo cha Jana nawaongeza:

    1. Lyatonga Mrema
    2. Ibrahim Lipumba
    3. James Mbatia
     
    Last edited: Aug 4, 2008
  14. M

    Misterdennis JF-Expert Member

    #14
    Aug 4, 2008
    Joined: Jun 4, 2007
    Messages: 1,435
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    rostam aziz
    mkapa
    lowasa
    mgonja
    kikwete
    chenge
    mary kejo
     
  15. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #15
    Aug 4, 2008
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160

    Tuongeze na wengine wawili watatu na TUWA-DEPORT waende NIGERIA.
     
  16. B

    Boma Senior Member

    #16
    Aug 6, 2008
    Joined: Apr 5, 2008
    Messages: 189
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    1. Fredrick SUMAYE
    2. Daniel YONA
    3. Ali Hassan MWINYI
    4. Edward LOWASSA
    5. Prof. Juma KAPUYA
     
  17. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #17
    Aug 6, 2008
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Mimi nadhani Lowassa should take number 1. Yeye kila deal serikalini ameitumia kujitajirisha. Tangu akiwa pale Arusha Conference Center. Kila wizara mpaka hapa juzi alipotaka kutuletea mvua ya Thailand. Kulikuwa na mkono wa kujitajirisha pale. Baada ya hapo tuendelee... nitakubali Mkapa kushika namba 2. Huyu Fisadi tena ni Judas Iskariot. Alipigiwa debe kwa kudhania hana makuu kumbe ni fisi aliyejivika ngozi ya kondoo. Chenge ni fisi tu katika neno la ufisadi. Yeye aliona kila mkataba ni ulaji. Mwaga hela chukua madini.
     
  18. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #18
    Aug 7, 2008
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Karibu ya wafanyabiashara wakubwa asilimia 99,ni watoaji wakubwa wa rushwa.. Ni wengi hivyo kutaja majina yao itachukua siku nzima..

    Wakulima wakubwa mwenye mashamba makubwa ni watoaji rushwa wazuri sana....

    Wapambe wa wawekezaji, wabia nao hawako mstari wa nyuma katika kuendeleza rushwa kubwa kubwa.....

    Baadhi ya wapokeaji wa rushwa naona wameshatajwa hapo juu... Aidha kundi linaloaibika kila siku kwa rushwa, tena rushwa ndogo ndogo ni maafande wa jeshi la Polisi....
     
    Last edited: Aug 7, 2008
  19. BadoNipo

    BadoNipo Senior Member

    #19
    Aug 7, 2008
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 175
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Fisadi mwingine ni Mama Anna Mkapa
     
  20. m

    msaragambo Senior Member

    #20
    Aug 7, 2008
    Joined: Aug 6, 2008
    Messages: 126
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nafikiri Mkapa ndio no 1 ...maaana yote kayafumbia macho
     
Loading...