Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

The Malawi-Tanzania Boundary Dispute Journal Article published in 1973

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by maggy, Aug 2, 2012.

  1. m

    maggy Member

    #1
    Aug 2, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    published by The Journal of Modern African Studies

    samahani wadau nimeshindwa kusoma na kuwapa summary ya kilichoandikwa. Ila naamini wapo wadau hii article wangependa kuisoma
     

    Attached Files:

  2. suleym

    suleym JF-Expert Member

    #2
    Aug 2, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,655
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mgogoro huu utatufikisha pabaya.
     
  3. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #3
    Aug 2, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Nakumbuka enzi hizoooooo tukiwa JKT kwenye mchamchaka maafande walituimbisha wimbo huu kisa mgogoro wa mpaka:
    Banda wa Malawi,
    Atuvalia ngozi ya simba,
    Kututishia watanzania,
    Hatutaki,
    Hatutaki.
    Wazee wenzangu mnaukumbuka? Hili la mpaka na Malawi halikuanza leo ila sasa ukichanganya na oil/gas discovery mmmmmhhh.
    Mi nashauri tulipeleke kwenye mahakama za kimataifa na hukumu iki
    tolewa tuiheshimu kama ilivyokuwa kwa kesi ya Eritrea/Ethiopia na ile ya Nigeria/Cameroon majuzi hapa.
     
  4. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #4
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ahsante kwa article hii.
     
  5. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Sisi tunaotumia mchina tumetupwa mbali
     
  6. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #6
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hii kitu ni kama imekula kwetu. Kumbe hata kwenye Hansard kitu kimetulia! Basi tena lake nyasa!
     
  7. i

    ishisabita Member

    #7
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwanini siku walikuwa hawasemi ukweli ? inashangaza sana( haiwezekani mpaka ukawa wa kishenzi namna hii...yaani wale wanaoishi ufukweni wayatazame tu maji kama vile hawajui matumizi yake...waingereza feki sana...)

    huyu chief Mhaiki alikuwa fit sana kuargue, check sehemu hii ya huyu chifu
    " [FONT=&quot]Chief Mhaiki argued for the revision of the boundary on functional grounds: he claimed that with approximately [/FONT][FONT=&quot]6oo, ooo [/FONT][FONT=&quot]people living along the Tanganyika shore, and dependent on the Lake for cooking and drinking water and for food, it was anomalous that the Government should have no rights over the Lake[/FONT][FONT=&quot]. He also alleged that as a result of flooding in [/FONT][FONT=&quot]I956, [/FONT][FONT=&quot]following the construction of the Kariba Dam, Tanganyikan houses and plantations were inundated and the owners had been unable to claim compensation; and that any future moderni-sation of lake fishing - for example, through the use of motor boats or by the formation of co-operative societies - was dependent on the permission of the Nyasaland authorities. Although several other members of the Council spoke in support of the motion, the majority opposed it on the general grounds of pan-African solidarity. They recognized that any claim would be likely to provoke a counter claim and that, in any case, it would seem inconsistent to provoke a boundary dispute with Nyasaland while pursuing a policy of Federation in East [/FONT]Africa. [FONT=&quot][/FONT]
     
  8. M

    Mwalufunamba JF-Expert Member

    #8
    Aug 2, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    [MENTION]Ndokyo[/MENTION], journal siyo hansard

    Hiyo kazi ilichapwa katika JMAS ni si hansard ya BUNGE la JMT au Mahakama Kuu.
     
  9. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #9
    Aug 2, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,552
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Ndio maana tunatakiwa kuwa makini sana kwenye issue za mipaka ku avoid vita visivyo na mpango.
     
  10. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #10
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kwa ajili ya kulinda maisha na maendeleo ya watanzania waishio na kujishughulisha na shughuli mbalimbali za kijamii na kiuchumi kwa kutegemea ziwa nyasa ilikuwa ni muhimu sana hadi muda huu tunapojadiliana hapa JWTZ ingekuwa imekita kambi katika mpaka wetu na malawi.
    Mazungumzo yafanyike lakini wakati huo kila nchi ikiwa inaheshimu kutokuingia eneo la nchi nyingine hata kama wanadhani ni lao.
    Vinginevyo JWTZ ilitakiwa kufanya kazi yake na kuwasukuma nyuma hao watafiti wasithubutu kugusa eneo letu.
     
  11. m

    maswitule JF-Expert Member

    #11
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,380
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Hakika nimekubali na sasa nimefahamu nini kimekuwemo ndani ya mgogoro, hii mipaka ya wazungu nayo itatumaliza eti. Hivi lake shore kwa maana ya ufukwe ni bila maji au maji na kina fulani? nisaidieni hapo maana inasema the boundary is the lake shore>
     
  12. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #12
    Aug 2, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,771
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    wezi April wakati Bingu alipofariki nilikuwa Malawi, kwa kweli hii issue ni hot kwao kwani hata wananchi wao wanaamini kuwa ziwa lote lao. Walimlaumu Bingu kwa kutoshughulikia mamabo mengi ikiwa ni pamoja n a hili na kusema kuwa afadhali anakufa, by then ilikuwa tetesi hivyo wakafanya maombi kuwa tetesi hizo ziwe kweli. Hoja yao ni simple kwamba jina la ziwa ni lake Malawi, na kuniambia kuwa letu sisi ni lake Tanganyika wakidai kuwa ni letu peke yetu hivyo Zambia na Zaire / Kongo hawana lao ktk Tanganyika labda kwa huruma yetu. Hivyo tuwe makini sana kwani wanaungwa mkono na Waingereza ambao ni WAHUNI. Kusogeza jeshi na kuongea na akina Zuma na Rais wa msumbiji itasaidia sana upande wetu hawa wanawali wasituchezee haiwezekani tukose dagaa watamu kwa sababu ya uwendawazimu wa wazungu. Ndg zetu wa Songea wana haki kabisa ya kutumia ziwa hilo bila upuuzi wa wamalawi hawa.
     
  13. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #13
    Aug 2, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,771
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Mwezi April wakati Bingu alipofariki nilikuwa Malawi, kwa kweli hii issue ni hot kwao kwani hata wananchi wao wanaamini kuwa ziwa lote lao. Walimlaumu Bingu kwa kutoshughulikia mambo mengi ikiwa ni pamoja n a hili na kusema kuwa afadhali anakufa, by then ilikuwa tetesi hivyo wakafanya maombi kuwa tetesi hizo ziwe kweli. Hoja yao ni simple kwamba jina la ziwa ni lake Malawi, na kuniambia kuwa letu sisi ni lake Tanganyika wakidai kuwa ni letu peke yetu hivyo Zambia na Zaire / Kongo hawana lao ktk Tanganyika labda kwa huruma yetu. Hivyo tuwe makini sana kwani wanaungwa mkono na Waingereza ambao ni WAHUNI. Kusogeza jeshi na kuongea na akina Zuma na Rais wa msumbiji itasaidia sana upande wetu hawa wanawali wasituchezee haiwezekani tukose dagaa watamu kwa sababu ya uwendawazimu wa wazungu. Ndg zetu wa Songea wana haki kabisa ya kutumia ziwa hilo bila upuuzi wa Wamalawi hawa.

    ngoja nitafute cheti changu cha JKT tayari kwa lolote ambao hamkupitia jitayarishe kwa tuition ya BURE toka kwangu tayari kuelekea Songea kul;inda heshima ya nchi
     
  14. Paddy

    Paddy JF-Expert Member

    #14
    Aug 2, 2012
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 248
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Nina wasiwasi na researcher alieandika hiyo article, inawezekana alikua biased upande wa Malawi. Hajazungumzia kabisa kipindi ambacho mpaka uliwahi kuwa defined kupita katikati ya ziwa chini ya utawala wa mjerumani. The biggest point i got from it is that Nyerere said, the transferring of the boarder from the middle of the lake to the shore done by the british was illegal in the sense that the britons had no such capacity in the trustee territory of Tanganyika. They were supposed to take care of the territory and not to do activities going as far as changing of boarders!
     
  15. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #15
    Aug 2, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Ndugu yangu Mwita Maranya unachosema ndivyo tunapaswa kuwa tumefanya,lakini sidhani ni kwa utawala huu tutafanya hivyo. Watawala wanaanza kuangalia watafaidika vipi binafsi na jambo hili. Joyce Banda atatusumbua sana,na kwasababu tumeisha kuwa taifa la hovyo niko na wasiwasi na maamuzi wa watawala wetu dhaifu!
     
  16. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #16
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    seems like hatuna chetu hapo. ni hot air tu hatuna basis za maana..tukileta mchezo wangereza watatufanyia kama walivomfanyia Gadafi. mi nafikiri kama wamalawi wakikataa kutupa walau kms kadhaa baada ya fukwe, ujeuri pekee tunaoeza fanya ni kuu-divert mto Songwe na kumaliza maji yake yote humuhumu kwa kilimo cha umwagiliaji na kujenga embankment kubwa sana maji yasiende ziwani tena...hiyo ndo dawa na jirani mkorofi.
     
  17. Mkwawa

    Mkwawa JF-Expert Member

    #17
    Aug 3, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    I like JF this is brilliant article.
    Sasa wabunge wetu vilaza sana hata kafanya utafiti hawawezi kazi kula rushwa na mipasho. Kwa hili la mipaka naomba tushikamane tuache siasa zetu za ajabu tuanze kupamabana kulinda mipaka yetu hawa majirani wasitutishie nyau. Membe anatakiwa aache lugha za kubembeleza amwambie Malawi akisogelea kwenye mpaka wetu ndani ya maji ni vita na kama mafuta yatapatikana na yapo kwetu wakachimba well yakamiminika kwao ni vita hakuna lugha za kubembelezana kwenye mali asili. Hatuwezi kutafuta suluhu kwenye mali yetu na haki yetu.

    Naomba Watanzania wote tuungane kwa hili mwenye data zaidi amwage na tumshinikize Spika afungue mjadala wa kibunge tuanze kujadili hili ili tujue hatima ya mpaka wetu sasa.

    Chief Mkwawa
    Tutailinda Tanzania yetu kwa gharama zozote zile. Ni hili ni wajibu wetu wote.
     
  18. i

    ishisabita Member

    #18
    Aug 3, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  19. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #19
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,778
    Likes Received: 1,210
    Trophy Points: 280
    Malawi chini ya utawala wa mreno mpaka kati yake na Tanganyika, uligawa ziwa nusu au ufukwe wa ziwa upande wa Tanganyika? Au niseme hivi makubaliano ya Berlin conference ambayo yalikabidhi Ureno Malawi yanatambua mpaka upi ,wa ufukweni au wa kati ya ziwa?
     
  20. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #20
    Aug 3, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,754
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    aafu membe ndo anataka kuwa rais wetu na kauli dhaifu namna ile, what a joke! Hawakuona mwenzao museveni? Mbona wanakuwa watu wa ajabu kiasi hiki? Kweli watz walichagua nazi badala ya kiongozi
     
Loading...