Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

The Legacy of Kingunge Ngombare Mwiru

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Sep 18, 2008.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Sep 18, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Najiuliza hivi historia ya Tanzania itaandika nini kuhusu mchango wa Kingunge katika Taifa letu ukiondoa jina hilo la "Kingunge" ambalo limebakia kuwa alama ya mtu ambaye ni kigogo na kiongozi mkubwa? Ni nini hasa mchango wa Kingunge katika siasa, uchumi, na maisha ya Tanzania? Ni kitu gani tunaweza kusema kuwa kisingefanyika kama Kingunge asingekuwepo? Je historia itaandika nini juu ya Kingunge au atabakia na alama ya nyota tu katika footnote ya historia?
     
  2. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #2
    Sep 18, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Alikuwa Mbepari wa ukomunisti wa kijamaa, basically opportunistic glutton aliyewashikia watu akili.
     
  3. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #3
    Sep 18, 2008
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    alikuwa mhubiri mzuri, aliyekuwa anahubiri na kusisitiza watu wanywe maji, wakati yeye akinywa divai
     
  4. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #4
    Sep 18, 2008
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Alisimama kidete kuhakikisha JK anakuwa rahisi, what a hero????????????
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Sep 18, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    specifically alifanya nini katika hayo mnayosema?
     
  6. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #6
    Sep 18, 2008
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kiongozi anayeshikilia nafasi ya juu kabisa kwa unafiki tangu enzi ya mwalimu; hakuna msimamo wowote anayaliowahi kuisimamia. Yeye kwenye kila jambo anaangalia upepo unakoendelea na yeye huko ndiko aendako.

    Nathani japo kwa Jijini Dar "Kinje" atakuwa na legacy yake kuliko huyu mzee. Kwani legacy lazima iwe positive..!!!
     
  7. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #7
    Sep 18, 2008
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    hakuna alichofanya zaidi ya kuandika volumes ya vitu visivyotelezeka, hakuwa mjamaa au bapari, bali aliyechanganyikiwa, hadi akamwasi Mungu, akajiweka mahali pa juu sana, kiasi ambacho akadiriki kupuuza misahafu mikuu iliyopo kwa zaidi ya miaka milioni moja.

    hana mchango wowote katika taifa hili ambao ni chanya

    mchango mkuu aliofanya ni kulea mafisadi na kuwalinda kwa nguvu zote, pia kuiondoa ccm kwen ye dira aliyonayo julius
     
  8. The Invincible

    The Invincible JF-Expert Member

    #8
    Sep 18, 2008
    Joined: May 6, 2006
    Messages: 3,735
    Likes Received: 437
    Trophy Points: 180
    Ukiona watu hawawezi kueleza achievements zake mara moja, ujue kuna walakini.

    Hata mimi kichwani, hakuna linalonijia la maana kuhusu huyu mzee.


    Sana sana ni mtu anayeamini na kutuhubiria juu ya party(political) supremacy (chama kushika hatamu).
     
  9. J

    JokaKuu Platinum Member

    #9
    Sep 18, 2008
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,778
    Likes Received: 985
    Trophy Points: 280
    ..Kingunge aliwahi ku-serve kama mkuu wa mkoa kwa miaka kadhaa.

    ..kila mkoa aliofanya kazi alianzisha vijiji vya ujamaa vya mfano. vijiji hivyo vilikuwa hata vikivuma sana ktk kipindi cha mbiu ya mikoa.

    ..nyakati zile za Ujamaa huyu Mzee alihubiri na kuutekeleza ujamaa kwa VITENDO.

    ..Mwalimu alimtumia sana Kingunge kwa ushauri wa kisiasa na kiitikadi. naweza ku-speculate kwamba mahusiano yao yalikuwa ni kama yale ya Papa Paulo na Kardinali Josef Ratzinger.

    ..Kingunge aliongoza idara ya Uhamasishaji na Ushirikishwaji umma[political propaganda and mass mobilization] wakati wa chama kushika hatamu. hayo hayakuwa madaraka yanayoshikwa na political light weights.

    ..Kingunge na wenzake ndiyo waliokuwa wakiuandaa umma wa Tanzania "kimapokeo" katika zama zile za Ujamaa. Watanzania mpaka leo tunaupenda na kuulilia Ujamaa.

    ..hata siku moja siwezi kumlaumu Kingunge kwa kuwa Ujamaa umefeli Tanzania. nina imani kabisa kwamba alihubiri na kuishi kama mjamaa.

    NB:

    ..Siasa za Tanzania zilikuwa za kumtukuza na kumkweza kiongozi mkuu. kuna michango ya watanzania wengi tu imefichwa na itapotea kutokana na dhana hiyo.
     
  10. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #10
    Sep 18, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    He will be remembered for being an opportunistic,self imposed,mentally corrupt,communist and good for nothing old fella!
     
  11. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #11
    Sep 18, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    JK, naomba tutajie angalau jina la kijiji kimoja cha mfano kilichoanzishwa na Kingunge na kikapata sifa kama ulivyosema.
     
  12. The Invincible

    The Invincible JF-Expert Member

    #12
    Sep 18, 2008
    Joined: May 6, 2006
    Messages: 3,735
    Likes Received: 437
    Trophy Points: 180


    Interesting
    Baada ya ujamaa kutiwa kapuni, Kingunge ameendelea kuwa political heavy weight. Kwa itikadi ipi hasa? Ujamaa ule ule?
     
  13. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #13
    Sep 18, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    He must have studied in Russia no wonder why he is a conservative old craphead!He doesnt wanna accept changes.He is static and rigid and thus believing that CCM will rule forever!
     
  14. J

    JokaKuu Platinum Member

    #14
    Sep 18, 2008
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,778
    Likes Received: 985
    Trophy Points: 280
    ..for better or worse he was good at what he was tasked to do.

    ..huyu Mzee ame-serve Maraisi wote wa Tanzania. do not underestimate his abilities.

    ..ni kosa kubwa sana kutokumsoma, na zaidi kumu-underestimate, mpinzani wako ktk harakati zozote zile.

    NB:

    ..waliobadilika na kuwa Mabepari ni viongozi wa Tanzania.

    ..wananchi bado wanaamini na kuulilia Ujamaa.

    ..kazi ya Kingunge na Wajamaa wenzake wa kweli wa zama hizo!!
     
  15. J

    JokaKuu Platinum Member

    #15
    Sep 18, 2008
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,778
    Likes Received: 985
    Trophy Points: 280
    Mwanakijiji,

    ..sikumbuki kwa jina lakini najua kuna kijiji kilianzishwa Tanga wakati Kingunge ama ni mkuu wa mkoa au katibu wa chama. wapenzi wa kipindi cha mbiu ya mikoa wanaweza kunisaidia hapa.

    ..Watanzania walio wengi mpaka leo bado wanautamani Ujamaa. naamini kabisa hayo ni matokeo ya jitihada za uhamasishaji za makada wa CCM kama Kingunge Ngombale Mwiru.

    ..tunaweza tusikubaliane na Kingunge kutokana na mitizamo yake ya sasa hivi, lakini hiyo isitukwaze kuona pale ambapo alifanya "vizuri" tulipokuwa tukifuata siasa za Ujamaa.
     
  16. Kipunguni

    Kipunguni Senior Member

    #16
    Sep 18, 2008
    Joined: Jun 20, 2008
    Messages: 151
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi namkumbuka miaka ya '80's wakati akiwa mkuu wa mkoa Mbeya, alikuwa ni kiongozi pekee (au mmoja wao) aliyetekeleza "Operesheni Maduka" wilayani Kyela. Tulipata shida sana .... maduka yote ya wahindi na watu wengine binafsi yalifungwa .... yakafunguliwa "maduka ya ujamaa/ushirika" ... management ikawa mbovu; bidhaa zikakosekana .... kwa kweli tulikiona cha moto. Nilikuwa bado kijana mdogo lakini I still remember this. Kilichonisikisha zaidi ni kutufanya watu wa Kyela "guinea pigs", bila kuwa na mikakati inayoeleweka .... tulifanywa watu wa kufanyiwa "majaribio" ya sera zao bila kuweka mazingira ya mafanikio.
     
  17. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #17
    Sep 18, 2008
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,468
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    Haya mambo yakujadili watu mimi nadhani yamepitwa nawakati.

    mimi nafikiri tujadili jinsi gani kila mmoja kujaribu kuweza kutuwezesha sisi watanzania tujiajiri.
    Mambo yakuhoji fulani kafanya nini, mimi nafikiri jibu lake linakua rahisi sana kwa yule anayehoji yeye kwanza atuambie Jamii ya Kitanzania ameifanyia nini? na hatimaye wantanzania tupate mkumbuka ama atuambie ni kitongoji gani kafanikisha kuwepo ?na ndipo hapo atapata mwanya murua wa kumhoji mwenzako.
     
  18. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #18
    Sep 18, 2008
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280

    Mkuu Jokaa kuu,

    Tafadhali usimfananishe na mtu yeyote mwenye dini.mkuu next time utatutaka radhi. kwi kwi kwi.
     
  19. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #19
    Sep 18, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    katika mazingira ambayo wewe hutaki kujadili watu, unachotakiwa kufanya ni kwenda thread nyingine. Kwani kwa maneno yako mwenyewe unataka kujadili watu. Anayejadiliwa ni kiongozi wa umma hao wengine wakiwa viongozi wa umma una uhuru wa kutaka kujua wamefanya nini kama legacy yao.

    Vinginevyo itabidi tuishie kujadili miti!
     
  20. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #20
    Sep 18, 2008
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,557
    Likes Received: 2,491
    Trophy Points: 280
    Kingunge ametoa mchango mkubwa katika swala zima la mfumuko wa idadi ya MAFISADI nchini kwa;

    a. kuwazaa vimafisadi
    b. kuwalea tumafisadi
    c. kuwatetea mafisadi vingunge
    d. kuimarisha mianya ya ufisadi kwa kushiriki katika kupitisha sera za kifisadi
    f. kuweka maslahi ya MAFISADI mbele ya maslahi ya wananchi na hivyo kufanikiwa kuididimiza Tanzania.

    Kwamba yote haya ameweza kuyafanya Kingunge kwa uadilifu mkubwa na bila kuchoka hata katika umri wake mkubwa wa sasa, ni jambo litakaloacha historia ya pekee Tanzanaia.
     
Loading...