Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

the haigue

Discussion in 'International Forum' started by stevoh, Dec 6, 2011.

  1. stevoh

    stevoh JF-Expert Member

    #1
    Dec 6, 2011
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 2,920
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    what is it for? Does it for all world leaders or only african leaders? Explanation plz
     
  2. JS

    JS JF-Expert Member

    #2
    Dec 6, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nikujibu Stevoh: The Hague ni mji ulioko Netherlands ambako ndiko makao makuu ya International Criminal Court (Mahakama ya Kimataifa ya Uhalifu). Ni kwa ajili ya ku-prosecute individuals who commit crimes against humanity, war crimes and genocide. sio kwa ajili ya african leaders per se imetokea tu kwamba viongozi wetu hawa ni perpetrators of such crimes ndo maana. hata wewe uki-commit crimes against humanity to a certain degree ambayo itakuwa established na whoever will be the prosecutor utafunguliwa mashtaka pale ICC na mwisho wa siku kama utakutwa na hatia utafungwa. Nadhani nimekujibu swali lako
     
  3. JS

    JS JF-Expert Member

    #3
    Dec 6, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    And to shed more light, of recent kumekuwa na claim kwamba Rais Bush wa Marekani afunguliwe na yeye mashtaka pale ICC kwa sababu of what the US army did in Afganistan and Iraq. hizo claims zimeletwa na some sort of an organization ingawa ICC haija-issue arrest warranty kwa ajili ya Bush. maybe sometime in the future he might be prosecuted you can never know but thats how it works its for everybody
     
  4. stevoh

    stevoh JF-Expert Member

    #4
    Dec 6, 2011
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 2,920
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    JS wamekwisha issue ndo waliwataka viongoz wa afrika wamkamate alivyokuja juz juz huku afrika na hakuna kiongoz hata mmoja aliyejitikisa kwa ajil hyo.
     
  5. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #5
    Dec 6, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    The haigue? ndo nini...au ni aina ya matikiti maji ?sijaelewa unataka kumaanisha nini..
     
  6. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #6
    Dec 6, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,043
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    Mawaziri wakuu wa israel wameua sana watoto wa palestina mbona hawashtakiwi?
     
  7. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #7
    Dec 6, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Tusidanganyane Wakuu. Mahakama ile iliyopo Holland ni kwa ajili ya Waafrika. Hao wengine ni geresha tu. Sie Waafrika si ndio Manyani, wao ndio binadamu. Hamjui hilo!!!
     
  8. stevoh

    stevoh JF-Expert Member

    #8
    Dec 6, 2011
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 2,920
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    u may be right or wrong what is the truth?
     
  9. stevoh

    stevoh JF-Expert Member

    #9
    Dec 6, 2011
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 2,920
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    c iyo mahakama ya kimataifa
     
  10. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #10
    Dec 6, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,556
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Kaka hilo si kweli au umesahau akina Slobadan au nao ni weusi kwa ufupi viongozi wa kiafriika ni madikteta wa kutupwa wanauwa wananchi wao na kuna impunity katika viongozi wa kiafrika,kwa tabia walizonazo hawa viongozi wa kiafika za kulazimisha na kung'ang'ania madaraka hata wako tayari kuua raia wao kwa hila na ghiriba Hague itakuwa ndio mwisho wao,ebu angalia huyo Gagbo,Taylor, Bashir na hapo jirani yetu Kenya je unaona watu kama hao wanaonewa.
    Hata hapa Tanzania tuna watu ambao wana dalili za udikteta na wanataka kwenda Ikulu kwa hali na mali ,sampuli za viongozi kama hao suluhisho lao huishia Hague.mimi nashukuru kuwepo hiyo mahakama kwani inawatisha hao viongozi uchwara wa nchi za kiafrika ambao wanaona URAISI NI HAKI YAO YA KUZALIWA
     
  11. stevoh

    stevoh JF-Expert Member

    #11
    Dec 6, 2011
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 2,920
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    kwa nin hasa viongoz wa afrika 2?
     
Loading...