Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

The guide: Ukishaamua kuwa na 'nyumba ndogo'

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by The Boss, Oct 14, 2011.

  1. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #1
    Oct 14, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,519
    Trophy Points: 280
    Kama ambavyo tunaelimishwa kila siku madhara ya kuvuta sigara, na bado mpaka madaktari wanavuta, na tunaelimishwa kila siku kuhusu pombe, lakini watu wanajikuta wamefika bar, bila hata ya kujijua, hata kama asubuhi waliapa pombe basi.

    Basi na hili la nyumba ndogo, kuna watu ni 'almost impossible' kuwaambia wasiwe na nyumba ndogo.

    Sasa iliyobaki kama watu wazima sio vibaya kufundishana 'how to do it the right way.

    zifuatazo ni kanuni ukizifuata hutapata matatizo makubwa na pengine uka enjoy life kupita maelezo.

    1. Nyumba ndogo lazima iwe na heshima kwa mkeo na wewe mwenyewe, akileta dharau au kujifanya ana mrusha roho wife, unapiga chini fasta, hii ndio kanuni ya kwanza na muhimu na ndio muongozo wa mpango mzima. Kama hutaki mkeo ajue, basi iwe hivyo, na sio vinginevyo, marufuku mashindano kati ya wife na nyumba ndogo, bora zaidi wasijuane wala kukutana kwenye shughuli zao.

    2. Nyumba ndogo isisababishe kwa njia yeyote ile kupungua kwa huduma nyumbani au kwa wife, ikiwezekana huduma ziongezeke home, ili 'wasihisi' chochote...hii ni ngumu kwa baadhi ya watu ukishindwa kipato basi jitahidi, chakula cha usiku but ukiweza vyote bora zaidi.

    3. Usimponde au kuzungumza siri za mkeo kwa nyumba ndogo au kumuonesha yeye ni bora zaidi hata kama 'amekukoleza kupita maelezo' hii itazuia kumpa hisia kuwa unataka kumuacha mkeo na yeye achukue nafasi, hata kama ni hivyo, usioneshe hivyo, iwe siri yako mpaka utakapoamua hivyo.

    4. Usimtambulishe waziwazi au kuongozana nae kwenye sherehe za kiofisi au za familia, hasa kwa watu wanaomfahamu vizuri mkeo unless wewe na mkeo mpo kwenye process ya talaka officially...akijitia kimbelembele kujitambulisha muonye au mpige chini fasta.

    5. Usianze 'kuinvest' mali kwa nyumba ndogo wakati hata future ya watoto bado ya kubabaisha, ukiona nyumba ndogo
    ni gold digger unapiga chini fasta.

    6. Nyumba ndogo usiipe majukumu ya mke kwa njia yeyote hile, kazi ya nyumba ndogo ni kuku burudisha na kustarehe na wewe, majukumu kwa mkeo, ukifanya kosa hili, si ajabu ukajikuta na nyumba ndogo ya pili nyingine.

    7. Nyumba ndogo lazima iwe kifaa cha uhakika, ikiwezekana imzidi wife ili mkeo akigundua awe mpole, ukichukua mwanamke mbovu, wife atakudharau na asiwe 'kicheche maarufu, utaumbuka.

    8. Kwa wanaopenda kuhonga, ukihonga gari nyumba ndogo, hakikisha wife analo tayari ikibidi yawepo zaidi ya moja home, sio wife anahangaika na daladala, nyumba ndogo umeinunulia vitz, utadharaulika kupita kiasi na wote wawili na jamii ikigundua.

    9. Usitafute sifa kwa ndugu wa nyumba ndogo, tafuta sifa kwa ndugu wa mkeo ili hata zogo likitokea watakutetea.

    10. Nyumba ndo sio wife, usilete wivu kupita kiasi, ukiona uaminifu hakuna, piga chini kimya kimya sio kuanzisha ugomvi mpaka siri zinavuja.

    Wengine mtaongezea.
     
  2. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2011
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Du!Nashukuru sana kwani hapa tayari nimepata mteja wa kumpa ushauri na naenda kumpa data sasa hivi ili aweke mambo yake sawa kabla hajaharibikiwa,asante sana Boss!
     
  3. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #3
    Oct 14, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    OMG!! Boss usiniambie ushakuwa recruited kwenye Chama..... Please say NO!... Dah!... lol
     
  4. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu, ushauri wa maana sana, ngoja nikaufanyie practice nione mafanikio yake.
     
  5. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #5
    Oct 14, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Mkuu nakupa big five,umepigilia nondo sawasawa,binadamu haishi kwa mkate tu bana!
    Additional note: Mwambie kimada mwisho wa kukupigia simu sa mbili usiku.Once upo na bi mkubwa no mawasiliano,si ya simu,si ya sms,asubiri mpaka muonane kesho yake.Akileta za kuleta mbwage.
     
  6. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #6
    Oct 14, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Acha hizo Asha,chama kipi?
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    Oct 14, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    the boss, plz weka na rules za small house ya kiume manake nataka kujiunga na chama on a serious note. na zikitangazwa afasi za uongozi unistue,plz (naomba usimuambie ashadii eeh,ni mdau)
     
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    Oct 14, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    wifi,we cant fight them,lets nt only join them bt lead them. kama small house zinaleta amani nyumbani, ngoja na sie tudumishe amani. who wants stress? (kuna jirani yangu hapa namuona potential flani, nitakukutanisha nae. the boss kasema muhimu sweetie wako asijue..)
     
  9. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #9
    Oct 14, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    we King'asti wee,ndoa zina rules zake,there are rules for men and rules for women,acha kuvuka mipaka usije ukaishia kuweka mikono kichwani.
     
  10. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #10
    Oct 14, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Daaah!


    Kazi ipo!..lol
     
  11. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #11
    Oct 14, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160

    B' naona Boss atakua ameelewa.... Sijui kwanza kakimbilia wapi!!! lol
     
  12. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #12
    Oct 14, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Haki sawa aisee! Hakuna mipaka wala mistari hapa!
     
  13. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #13
    Oct 14, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,047
    Likes Received: 1,349
    Trophy Points: 280
    Nyumba ndogo inatikiwa isizae,ikiwezekana unakula deal na doctor amchome sindano ya kuzuia mimba ili awe available muda wowote
     
  14. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #14
    Oct 14, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    kawahi kupeleka mapochopocho small haus,si unajua leo public holiday,bila shaka nyumbani kaaga anaenda shamba chanika kumbe yuko kwa bi mdogo.Mwache astarehe bana.
     
  15. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #15
    Oct 14, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    subiri ukibambwa ndo utajua kwa nini punda alinyimwa pembe akapewa mlio!
     
  16. m

    mzabzab JF-Expert Member

    #16
    Oct 14, 2011
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 6,789
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    na mwisho kabisa.....never ever sleep kwa nyumba ndogo. hakikisha kila siku ya mungu unaenda lala nyumbani na wife!!!!
     
  17. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #17
    Oct 14, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160

    Hilo nalo neno Wifi King... i like the leading them part... maana tukiwa join moja kwa moja jamii haitachelewa kutugeuzia kibao kua hatufai!.... Sasa King wote wawili hatukak stress lets do the needful; Swali- huyo jirani pontential it is OK.... Sasa mbona sina mzuka wa kuenda huko maana yote napata.... Niende sababu naiga na kukomoa AMA niende sababu kuna mapungufu?? (For there is no mapungufu kwa Sweetie..) naomba ushauri tafadhali....
     
  18. neggirl

    neggirl JF-Expert Member

    #18
    Oct 14, 2011
    Joined: Jul 30, 2009
    Messages: 4,829
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Mmh The Boss wewe!
     
  19. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #19
    Oct 14, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    absolutely right Mkuu!
     
  20. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #20
    Oct 14, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Na wewe subiri ukibambwa ndo utajua kama dc wa igunga alivuliwa hijab au mtandio...'hakunaga' siri kwenye hii dunia Bishanga!
     
Loading...