Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

The Generalization, I hate.

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by The dirt paka, Jun 13, 2011.

  1. The dirt paka

    The dirt paka JF-Expert Member

    #1
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndugu wanaJF tumekuwa tukiishi katika jamii tofautitofauti za KiTaNzania na kushuhudia mambo mengi mabaya na mazuri tukajitahidi kuyakemea yale mabaya kwamanufaa yakuwa na jamii yenye maadili.


    Nami naandika uzi huu, eti wanawake wakichaga-wanapenda hela, wabahili, wauaji(wamachame), wakihaya-mal***, wauzaji, watanga-wanajua mapenzi, hawakai na mmoja,
    wairinga-wavumilivu wachapa kazi, wanyamwezi-wajeuri, fitina, waswahili n.k, n.k.
    Mimi tabia hii inanikera kummark mtu kwakabila lake program tasa. Tutazame watu kwaspecification, maana kila kabila inawasafi na wachafu na sio kupakaziana.
    Ulimi ni kalamu ambayo huandika katika ubongo tuutumie vizuri katika globalised world.
     
  2. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #2
    Jun 13, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,579
    Likes Received: 3,816
    Trophy Points: 280
    Yamekukuta nini? POLEEE....
    Wahenga walisema, "Lisemwalo lipo"..ooooops sor!
     
  3. P

    Pokola JF-Expert Member

    #3
    Jun 13, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 714
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    heheheee, wacha weee!!!
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Jun 13, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,609
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    Huenda kuna ukweli katika yanayoongelewa lakini kwa kiasi kidogo..........
    Nakubaliana na wewe kuwa ku-generalize sio vizuri....
     
  5. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #5
    Jun 13, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu wahenga wanasema "mdomo unaumba", makabila yanahusika sana ktk kumshape mtu, so ni kweli kabisa km uaonavyo! Hebu zaa na mgogo km hujapata toto omba omba!
     
  6. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #6
    Jun 13, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,579
    Likes Received: 3,816
    Trophy Points: 280
    :thinking:
     
  7. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #7
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Hayo mambo ni basics, si lazima iwe kweli mana somtimes hua hata vice versa!
    Maisha yamebadilika na makabila twajichanganya hivyo hata tabia na values
    zimechakachuliwa saana. Naamini hapo kitambo ilikua rite maana kila jamii ina
    ways za kuendesha mambo yao.. but siku hizi....
     
  8. M

    Marytina JF-Expert Member

    #8
    Jun 13, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kwa siku za nyuma ilikuwa nearly right kugeneralize as makabila hayakuwa na mwingiliano mkubwa
    ila kwa leo ni kosa kugeneralize

    My take:Wewe unaumia kwa kipi hasa, generalization tasa? tu vipi generalizaton positive unaipendaaaaaaaaa..like Wambulu ndio wanawake wazuri zaidi Tz?
     
  9. mchakavumlasana

    mchakavumlasana JF-Expert Member

    #9
    Jun 13, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    nakubaliana nawe, haifai ku-judge mtu kwa kabila......
    lakini nachukia zaidi mtu anaposema wanawake wako hivi wako vile, wanawake hili wanawake lile, maana kama experience yako ni wanawake au wanaume wa aina fulani tu kila kukicha nadhani ni vyema kujitazama mwenyewe kwa nini ukutana/uanguke kimapenzi(mathalani) na watu wa aina hiyo tu....
     
  10. The dirt paka

    The dirt paka JF-Expert Member

    #10
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani issue sio kwanini ?
    Issue ni kwamba unapoimark kabila ya mwenzio sifa nzuri/mbaya unawaandalia wahanga wakabila husika katika mambo yao mengi yakiwa yakijamii,
    leo hii ukimwambia mtu mchumba wako ni muhaya anakushangaa utadhani umepotea njia.
    Na kunawatu ukitaka kufanya nao kazi wanauliza kwanza kabila ukishamwambia utasikia tu "ndio maana, kumbe we muha" inakera unahisi kutengwa. So its not good hayo mambo yakale tuyapige vita tujue kila jamii inaweza na ubaya au uzuri ni sehemu tu ya nafsi ya mtu.
     
  11. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #11
    Jun 13, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,674
    Trophy Points: 280
    Nakuunga mkono
    Umeongea cha maana sana ..
    kweli tumezidi pumba ...
     
  12. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #12
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwa zamani ilikuwa kweli ila kwa sasa elimu imefanya watu wabadilike, so mtu anakuwa tofauti na tabia ya kabila lake
     
  13. Shantel

    Shantel JF-Expert Member

    #13
    Jun 13, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 2,024
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Wasukuma je...............
     
  14. The dirt paka

    The dirt paka JF-Expert Member

    #14
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Elimu haikubadilishi bali inakucivilize on how to go with the social interaction.
    Kuna mira,desturi na miiko inayobadilika na isiyobadilika.
    Mfano vitu kama mazishi, ndoa, vyakula never change ukifariki lazma uzikwe, kuoa/kuolewa kupo palepale....ila mambo mengine hutokana na Geographical location hasa katika vitu kama chakula.
    Lakini tabia ni hulka ya mtu pale anapochagua lifestyle sawaa!
     
  15. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #15
    Jun 13, 2011
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,452
    Likes Received: 770
    Trophy Points: 280
    Mkuu we si useme unatafuta specimen ya prakitiko. :msela: :bangetu:
     
  16. The dirt paka

    The dirt paka JF-Expert Member

    #16
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Duu! Taratibu msiwaharasi watu!
     
Loading...