Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

The difference between Toyota VVTI and D4 Engines

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by regam, Dec 22, 2011.

  1. regam

    regam JF-Expert Member

    #1
    Dec 22, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 268
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35

    Source: AA WEbsite
     
  2. k

    kabindi JF-Expert Member

    #2
    Dec 22, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thanks for the good information! even if is copy and paste what matter is the provided informatation form any source!
     
  3. Profesa

    Profesa JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 877
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    nimetaka kununua gari ambalo ni fuel efficient, high performance, and very comfortable, then I came accorss vehicles with D4 VVTI! Nilipoingia Jua kali huko Mtaa wa Lindi hapa DSM kwa mafundi nikifanya utafiti duh! Chaka! Mafundi wetu wote walilalamikia engene hii na kusema ina matatizo.

    Ila nilijifunza jambo moja, sidhani kama kuna fundi anayerudi shuleni inapotokea technologia mpya ya magari. kwakuwa kwenye sources nyingine wameisifia sana hii engene. Muhimu inataka nidhamu ambayo kwa kawaida ni muhimu kwa mtu yeyote. Mda si mrefu akina mafundi wa mtaa wa Lindi watakuwa wamejua nini cha kung'oa na nini cha kuacha au kumodify kama kawaida yao.

    I am just making an order next week for the vehicle with this particular engene. Na nimeshajua wapi wanafanya maintanance hizi, kwa wasomi. Ni gari zilizofungwa sensors ambazo hukujulisha hali ya vifaa vya gari kadri unavyotumia kukuhakikishia uslama, starehe na kudumu kwa gari lako.
     
  4. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #4
    Sep 12, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,383
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    [TABLE]
    [TR]
    [TD]VVT-i D4 = Variable Valve Timing with Intelligence D4
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] [TABLE]
    [TR]
    [TD="class: articlesubheading"] Toyota's new VVT-i D4 (D4 is short for "direct injection 4-stroke") engine has been improved by a small, but very effective new idea, that makes it 8% more efficient than the award-winning VVT-i engine. Petrol is now directly injected into each cylinder through a slit-like nozzle giving VVT-i D4 the following benefits:


    • Increased fuel atomisation for better combustion
    • Petrol no longer sticks to the injection port when starting cold
    VVT-i D4 engines deliver:
    • Fewer harmful emissions
    • Lower fuel consumption
    • Higher power output
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="align: right"]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  5. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #5
    Dec 11, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,037
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Naomba kuuliza tofauti kati ya hii inaitwa 1G-FE Engine na Vvti,
     
  6. MWAMUNU

    MWAMUNU JF-Expert Member

    #6
    Dec 11, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 665
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    I see na mimi nakazia hapo hapo kwenye swali lako mfano kuna hizi GX 100 mafundi wengi wanasema ukipata yenye injini ya 1G kavu ni bomba kuliko VVT-I huwa wananichanganya sana !!!
     
  7. B

    Biro JF-Expert Member

    #7
    Dec 11, 2012
    Joined: Aug 27, 2010
    Messages: 305
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 45
    haya sasa mi nauza gari yangu RAV 4 mafundi wa ilala wanaita kilitime engine yake D4. KAMA VIPI ni PM. tutaelewana.
     
  8. tonge nyama

    tonge nyama JF-Expert Member

    #8
    Oct 2, 2013
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 239
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 45
    Ni kweli kabisa unayosema mkuu, mafundi wengi wa kibongo hawapo updated na teknolojia mpya. Mimi natumia Toyota Opa yenye engine ya D4 mwaka wa tatu sasa haijaniletea matatizo yeyote. Tatizo kubwa tu nililowahi kulipata ni kuwa gari ilikuwa inakataa kukaa sailensi kama kwenye foleni hivi ilikuwa ikizima, muda wote ilikuwa inataka lazima niwe ninakanyaga accelerator hivyo nikiwa kwenye foleni ilikuwa ikinilazimu niweke neutral ili niwe ninakanyaga accelerator.

    Nikahangaika sana kwa mafundi wa mtaa wa lindi, mikocheni, maomeni na kwingineko, walikuwa wakibahatisha mara waninunulishe plug, nosel, fuel pump na vitu vingine bila mafanikio. Lakini baada ya kusearch kwenye mitandao yenye forums mbalimbali za magari nikaja kukuta kumbe watu wengi walipata tatizo kama hilo kwa engine ya aina hiyo na solution kumbe ni kubadilisha air cleaner. Fasta nikaenda pale msimbazi kituo cha bahresa nikanunua air cleaner... baada ya kuifunga mpaka leo tatizo lile likawa limetokomea.

    Sasahivi gari yangu inakaribia km 100,000 za milage, nilishakuwa na corolla yenye engine ya 5A ambayo imeandikwa wazi kabisa kuwa ibadilishwe timing belt kila baada ya km 100,000. Sasa kwenye Opa yangu yenye D4 sijaona hayo maandishi wala sehemu yenye hiyo timing belt, sasa nauliza je hilo ya kubadilisha timing belt pia linaaply kwenye engine ya D4? pia naomba hapo kwa mafundi wako wanaofanya mainternance hizi kisomi hasa isiwe wale wa DT DOBIE na Toyota Tanzania ambao bei zao wanaoweza kuzimudu ni ma STK, SU na DFP
     
  9. Dengue

    Dengue JF-Expert Member

    #9
    Oct 2, 2013
    Joined: Dec 4, 2012
    Messages: 1,581
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Kiongozi kila aina ya engine ina code yake.

    Mfano,
    Engine za vvti ndio zinakuwa na code ya 1G na cc zake zinakuwa mara nyingi hazizidi 2000
    Angalia verrosa.

    Engine za d4 zinakuwa na code ya JZ1 au 2,
    Zenye 1Jz huwa na cc 2400
    Zenye 2jz huwa na cc 2900
    Angalia brevis na verrosa.

    Engine nyengine zina code ya ya 3s,1az.

    Ishu inakuja kwa mafundi wetu wa Kibongo ukimwambia akupe hizo tofauti inakuwa shida na ukitaka ushauri kutoka kwake atakwambia nunua 1G iwe kavu. Utaijuaje kavu, angalia bamba la nyuma utaona taa zake hazijaungana na buti. Basi inakuwa tafrani tu.
     
  10. Dengue

    Dengue JF-Expert Member

    #10
    Oct 2, 2013
    Joined: Dec 4, 2012
    Messages: 1,581
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180

    Kiongozi hata mimi nimekuwa muoga na hizi engine za D4,binafsi kinachoniogopesha ni ukubwa wa cc ukilinganisha na zile za vvti. Watu wanasema usiogope ukubwa wa samaki, muhimu uliza bei,sasa kwa matumizi ya mafuta ikoje sio maumivu?
     
  11. Dengue

    Dengue JF-Expert Member

    #11
    Oct 2, 2013
    Joined: Dec 4, 2012
    Messages: 1,581
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Kuna fundi alishawahi nambia kama unataKuimantain engine ya D4 inatakiwa uwe na nidhamu ya haliya juu na gari yako haswa kwenye kuweka mafuta na kufanya services. Hakikisha unaweka mafuta kwenye vituo vizuri usiwe unachanganya mara super,petrol mara unleaded.
     
  12. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #12
    Oct 2, 2013
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,657
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    Mimi ninaedesha Toyota Hilux double cabin mwaka wa tano sasa sijui haya wanayoyasema, ila naamini D4 inatakauwe na discipline ya kuweka fuel kwenye pump zinazoeleweka. Hata hivyo bado ni engine nzuri tu, na tunakoelekea mafundilazima wajue gari ndio zitakuwa na hii mifumo.
     
  13. maph

    maph Senior Member

    #13
    Oct 2, 2013
    Joined: Oct 16, 2012
    Messages: 175
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Ndugu hata na mimi nina hiyo OPA ilinisumbua sana ikawa inazima kwenye foleni , da niliahagaika sana mpaka nilibadilisha Nozeli ndo mambo yako safi mpaka leo . shida kubwa hatuna mafundi hizi gari.
     
  14. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #14
    Oct 2, 2013
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,360
    Likes Received: 785
    Trophy Points: 280
    True!!
     
  15. Borat69

    Borat69 JF-Expert Member

    #15
    Oct 12, 2013
    Joined: Jun 17, 2012
    Messages: 2,547
    Likes Received: 1,198
    Trophy Points: 280
    Mkuu,
    Hao mafundi wa D4 VVTi engines wanapatikana wapi kaka?
     
  16. hekimatele

    hekimatele JF-Expert Member

    #16
    Oct 15, 2013
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 9,075
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Mkuu hao mafundi uliowasema hapo juu bei zao ziko poa kinoma. Watafute jumamosi na jumapili kwenye gereji zao kitaa ndo utajua nnalolisema. Mjini akili. Kijijini nguvu
     
  17. hekimatele

    hekimatele JF-Expert Member

    #17
    Oct 15, 2013
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 9,075
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    hili ni kweli kabisa. Nakubaliana na wewe 100 mia
     
  18. samaki2011

    samaki2011 JF-Expert Member

    #18
    Dec 29, 2013
    Joined: Dec 17, 2013
    Messages: 1,778
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Jamani mimi nimezipitia comment zenu zote na ukweli ni kwamba mmenifungua sana macho. Ninataka kununua "Toyota Premio, 1500cc" ila sina taarifa za kutosha na hii gari. Naomba anayejua matatizo ya hii gari anisaidie.


    [​IMG]
     
  19. MANI

    MANI Platinum Member

    #19
    Dec 29, 2013
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,748
    Likes Received: 682
    Trophy Points: 280
    Haina tatizo engine yake ni 5a ulaji wa mafuta ni mzuri na spea zake ni nyingi.
     
  20. G

    Godlove Mashayo New Member

    #20
    Dec 29, 2013
    Joined: Dec 29, 2013
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani kwanza nimefurahi kukutana na hii topic..mimi nina VISTA Aldeo engen D4 lakini kiukweli inanitesa sana maana inakula mafuta sanaa..yaani inanipa shida..nifanyaje jamani??
     
Loading...