Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

The Best Time to Start your own Business?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Chasha Poultry Farm, May 18, 2012.

  1. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #1
    May 18, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,076
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    [​IMG]

    Best Time to Start a business

    Wakuuwatu wengi ukiwauliza Ndoto zao Ni kuanzisha Biashara, ni kuwa huru , ni kuachna na kazi na kuwa bosi mwenyewe,Na watu wengi kikwazo chao huwa ni pesa na si kitu kingine kile, Matji ndo huwaTatizo kuu,
    Oktuache hayo, Hivi ni upi muda maalumu wa kuanzisha biashara yako? Wakuu hapakuna sababu za wakati mzuri wa kuanza Biashara yako


    1. Ukiwa bado kijana

    WakuuUjana ni hadhina na ujana ni mzuri sana na watu wengi wanaamini kwambawajasirimali wengi sana Duniani walio fanikiwa walianza wakiwa Vijana wa katiya Miaka 25 hadi 40, na mtakubalina na mimi kabisa, NA KUNA MTALAMU MMOJA WAMASWALA YA BLOGG ALIWAHI KUSEMA HIVI " entrepreneursare like pro basketball players. They peak at 25, by 30 they're usually done."
    Sijawahikukutana na Mjasirimali anae sema lo! Na juta kuanza biashara ni kiwa bado kijana,WENGI WANATAMANI WANGEAZA ZAMANI SANA WANAJUTIA KUPOTEZA MUDA MWINGI SANAWAKIFANYA KAZI ZA WATU NA WAMEANZA BIASHARA WAKIWA NA MIAKA 50 NA KUENDELEA.


    2. Ukiwa unateseka/kuhangaikaeneo la kazi

    Maisha ni mafupisana kwa wewe kukaa kwenye Benchi na kuteseka,Je unaweza kunionyesha mtu alioko kazini na kutengeneza mabilioni ya pesana anaichukia kazi yake? Jibu ni hakuna wakuu, na watalamu wengi wa biasharawanasema wajasirimali wengi walio fanikiwa na wenye makampuni makubwawalianzisha kwanza uasi dhidi ya mabosi wao, Na zani hata ukisoma historia yaMichael Dell na Honda kuna ukweli.

    Tumia usiku wako wa leo, wekend yko, Lunchi yako na kazalika kuform ideayako kwa ajiri ya Biashara yako na anza from the ground, na ukisha patakonfidense ya kutosha ruka juu zaidi, NINA UHAKIKA HAUTAANGALI NYUMA KAMWE,hata kama utakacho ambulia mwisho wa siku ni pesa kidogo

    3. Ukiwa nje ya Kazi
    Hamuna furaha kama kubadilika kutoka uliko kuwa ukifanya kazina kuja kuwa Bosi wako mwenyewe tuwe wakweli kwa hili everyone who islaid off should not start a business. But a layoff is a great catalyst ifyou're already thinking about making the move,

    Watu wengi wanafukuzwa kazi, kuachiswa kazi, contact zaokuisha wamekuwa wakiishia kuchanganyakiwa, Mkuu chukulia Kufukuzwa kwakokazi/kuachishwa/contact kuisha kama shukurani pekee ya kukupa moto nakukuhamasisha kuanza biashara yako, weka kila kitu mezani, anza leo mkuu wangu


    4. Ukiwa huna majukumu mengi,

    Mkuu the more responsibility uliyo nayo the less likelyis that you will start a business
    Nina marafiki wengi sana ambao walikuwa wanazungumzakuanzisha biashara na sasa ni takribani miaka mingi imepita bila vitendo namajukumu yakizidi kuwa makubwa kwao, na wengi wanahisi wamekwisha chelewatiyali,

    Mkuu anza biashara yjao ukiwa bado huna majukumu mengi,Ukiwa bado na muda wa kutosha, nguvu yakutosha na uhuru wa kutosha.Usisubiri mpaka ukiwa umechelewa sana na wakati ukiwa na majukumu ya kulipapango la nyumba, Billi za umeme, maji, Ada za shule za watoto wako, matibabu yawatoto,Lakini ujijishushe kujifanya mdogo, mkuu ukianza biashara ukiwa na majukumumengi itakuleti down sana, mfano unaweza kuwa unatakiwa ukutane na marafiki wakibiashara saa nne za usiku, huku nyumbani wife au mme hatakuelewa kabisa,atakuona una mzunguka, mara nyingine wakati unapanga kusafiri kibiashara, mtotoataugua, wife ataugua au mme ataugua so inabidi uhairishe safari yako yakibiashara,Mwisho kama weweni single, umeolewa/umeoa but hujapata mtoto, au unafikiliakuoa na kuanzisha biashara na unamawazo ya kuwa mjasirimali hujachelewa fanyahivyo Usiku wa leo, wikendi hii, kabula hujaona umechelewa sana.

    5. Wakati ukiwa Intrapreneur/mbunifu mfanya kazi

    Wakuu nazani mtanielewa ninacho manisha hapa,Intrapreneur ni mtua ambaye ana act kama entrepreneur, ila tofauti hapa nikwama Intrapreneur huwa ameajiriwa na ni mfanyakazi huku entrepreneur ni mtualiye jiajiri
    Wakuu ukiwa kama Intrapreneur/ukiwa umajiriwa na unafanyakazi inakuongezea chansi ya kufanikiwa kibiashara, pindi ukianza, Intrapreneurkatika organization ni mtu ambae ni very creative, mbunifu, mvumvuzi nakazalika, na ni mtu ambae anafanya vitu vipya katika organization,

    So mkuu ukiwa hivyo ni wakati mwafaka wa kuanzisha biasharayako mwenyewe kwa sababu kuna orodha ya wajasirimali wengi sana ambao mwanzowalikuwa wafanya kazi na wabunifu naadae wakaona ni bora waanzishe biashara zaowenyewe, Mwanzilishi wa Peps alikuwa mbunifu sana akiwa cocacola, Honda alikuwaakifanya kazi kabla ya kuawa mjasirimali,

    Hivyo ukiwa wewe ni mbunifu katika shirika fulani/kampunifulani ni wakati mwafaka wa kuwa mbunifu katika kampuni yako mwenyewe


    6. Ukiwa tiyali na wazo lako zuri la biashara

    Huu ni wakati mwafaka wa kuanza, pls go on, anza nakimoja kati mtaji na wazo, usisubirie upate mtaji, wakati ni sasa na si kesho,so usiku wa leo, wikendi hii angalia wazo lako linaanza vipi kufanya kazi


    7. Ukiwa na mtaji wako
    Ingawa hakuna mtaji maalumu wa kuanza biashara make wapowalio anza na sh 1000, wapo walioanza na sh 0 wappo walio anza na mabilioni ya sh,ila kama una mtaji wako tiyali ni wakati wa kuanza biashara yako, usisubirikesho, anza leo


    8. Fanya hivyo leo hii

    Unaweza jaribukupata muda mwafaka wa kuanza Biashara, Ukiwa mzee,ukiwa kijana, ukiwa tajiri,ikiwa masikini, ukiwa mnene, ukiwa mwembamba, ukiwa na nywele, ukiwa kipara.Ila kwa vyoyote vile utakavyo chagua hapo juu haitakufanya uwe katika nafasi yakushindwa au kufanikiwa,
    Mjasirimali anakuja katikasize zote,

    Shape zote, miaka yoyote, langi yoyote, Na amini usiamini nchi yetu Tanzaniahaina Monopoly katika kuazisha biashara, Biashara nyingi huanzishwa katika


    So lets me make simple for you- The best time to start a business is TODAY,Not tomorrow, Not in two weaks. Not after you get promoted, pregnant, married,or your MBA, TODAY!

    See that cliff in front of you that you're scared to go over? Run up to itonce again. But this time, actually jump. What you will find below is the lifeyou wanted to live and all you need to do is get over the fear that's keeping youback.


    TODAY
     
  2. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #2
    May 18, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,076
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Wakuu sory heading ina utata fulani ingawa mesage inaeleweka, nime waambia walekebishe heading,
     
  3. K

    Khokhma Senior Member

    #3
    May 19, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nimekusoma mkubwa ntajitahd kufanyia kazi ulichokisema
     
  4. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #4
    May 19, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,076
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    oK mkuu,
     
  5. M

    Mopalmo JF-Expert Member

    #5
    May 20, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Good advice
     
  6. Rasib

    Rasib JF-Expert Member

    #6
    May 20, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 395
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pamoja mkuu! Ntafanya hvyo
     
  7. p

    popular Member

    #7
    May 20, 2012
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Thanx kwa yote uliyoyatoa, kiukweli yamesimama...!!!
    Mzee we ulishaanza yesterday...!!!!!????
    Au ndo habari za kina braza men JAKAYA za kuhubiri uwadirifu wakati wao hawaujui hata unafanana vipi...!!!????
     
  8. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #8
    May 20, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,076
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    mkuu umenifurahisha sana, sijaanza yestaday nimeanza today mkuu,
     
  9. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #9
    May 20, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,696
    Likes Received: 4,407
    Trophy Points: 280
    umenigusa sana sana, haya ngoja nianze fasta kuendeleza lile wazo langu
     
  10. Prof Gamba

    Prof Gamba JF-Expert Member

    #10
    May 20, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Sounds good. I Will comply soon (today) . Thanks mkuu.
     
  11. M

    Malila JF-Expert Member

    #11
    May 20, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Lipi hilo weka hapa nidese teheeeeee. Tukutane kwenye utekelezaji mkuu.
     
  12. U

    Uncle Jei Jei JF-Expert Member

    #12
    May 20, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 917
    Likes Received: 371
    Trophy Points: 80
    Thats nice, ukisoma post kama hizi ndo unaona umuhimu na faida ya kutumia mitandao! Thanks mkuu
     
  13. F

    Fmewa JF-Expert Member

    #13
    May 22, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 294
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thanks mkuu kwa hilo.
    Lets start the move now
     
  14. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #14
    May 22, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,076
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Ok mkuu Fanyia kazi halafu uje urudu humu kutujuza kama umefanikiwa au la na kama hujafanikiwa ni kwa nini hujafanikiwa kuanza, na kama umefanikiwa napo tuambie ulifanya fanya vipi ukaanza, so usipotee mazima
     
  15. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #15
    May 22, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    KOMANDOO ni juzi kama sijakosea au jana kuna mtu alileta uzi akidai anaishi mafinga na anauza mkaa pamoja na mabiasha mengi na akadai yeye ni mtumishi,ulieleza mambo ya msingi lakini watu hawakuelewa,mimi nikakili kabisa nondo zako huwa nazikubali.
    nawaomba waje hapa wapitie hiyo nondo alafu wawe wawazi kwamba nondo hiyo inamanufaa kwao kwa asilimia ngap? KOMANDOO unatisha saruti!!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. stroke

    stroke JF-Expert Member

    #16
    May 22, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 9,172
    Likes Received: 2,320
    Trophy Points: 280
    Our system is very unfriendly to welcome this idea..unless upambane haswaaaaaaaaaaa
     
  17. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #17
    May 22, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,076
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Systeam ipi sio friendily mkuu? Mkuu Pamoja na nchi kama somalia kuwa na vita lakini kuna watu wanafanya baishara kule na wamefanikiwa,

    Wakati wa Vita kuu ya pili ya Dunia, hali ilikuwa mbaya sana lakini still kuna wajasarimali walianzisha biashara wakati huo,

    Si dhan kama kuna situatuion mbaya kama vita, mazingira ya kuanzisha biashara tanzania bado ni mazuri, kwani hao wanao anzisha kila kukicha wanafanya je?
     
  18. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #18
    May 24, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,076
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    story nzuri sana, tatizo ni udhubutu, ila ngoja nianze leo
     
  19. Kuku wa Kabanga

    Kuku wa Kabanga JF-Expert Member

    #19
    May 25, 2012
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 520
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Komandoo,thread zako zinanipa nguvu sana,thanks!
     
  20. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #20
    May 25, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Biashara ya kuchuuza kwa maana kununua na kuuza waweza anzisha muda wowote. Lakini biashara ya kutumia akili "Professional services" mbali na mtaji wa kipesa unahitaji "intellectual capital". Madhalani umehitimu shahada ya uchoraji "Architecture" kupata "intellectual capital" angalau basi ufanye kazi na mchoraji mzoefu na mwenye kazi nyingi wa muda wa miaka mitatu baada ya hapo unaweza na wewe kusimama peke yako. Halikadhalika kwa aliyehitimu "CPA" kuweza kusimama peke yake angalau afanye miaka isiyopungua mitano...nasema mitano kwa sababu ukiwa nafasi za chini bado huwezijua hata mteja anapatikanaje lakini ukifikia kiwango cha "Team Leader/Manager" unaweza kupata ujuzi wa kuondoka nao.
     
Loading...