Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

The Arab spring... Mageuzi ya utawala nchi za kiarabu

Discussion in 'Great Thinkers' started by Honey K, May 9, 2012.

  1. H

    Honey K JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2012
    Joined: Sep 14, 2008
    Messages: 629
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nini tunajifunza kutokana na kinachoendelea kwenye baadhi ya nchi za kiarabu hasa, Libya, Misri nk. Kabla ya mabadiliko ya tawala zao eg. Gadafi na kinachoendelea baada ya hayo mabadiliko...

    Is the change we are seing for better?
     
  2. tikatika

    tikatika JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,066
    Likes Received: 884
    Trophy Points: 280
    kengere kwetu! soon Mabadiliko yaja.
    Ukiona mwenzio ananyolewa? .....
     
  3. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Watawala wa huko walikuwa hawasomi alama za nyakati kama CCM.
     
  4. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Na pia inaonyesha kuwa hakuna chama au mtu atakayetawala milele.
     
  5. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Pia tunajifunza kuwa dola si lolote wala chochote mbele ya umma.
     
  6. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #6
    May 9, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    we are not arabs and the whole context is different

    Libya's Gaddafi alihakikisha kila mwananchi wake anapata japo basics, opur leadership (we na wenzako) mnaangalia mle vipi bila kujali kuna watu wa chini
     
  7. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #7
    May 9, 2012
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Tunajifunza kuwa FUJO,MAUAJI YASIYOKOMA,WALIOTOLEWA KUTORIDHIKA NA KUENDELEA KWA HALI MBAYA ZAIDI KULIKO ILIVYOKUWA AWALI
     
  8. S

    Sundi Member

    #8
    May 9, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Generally, waafrika hawajanufaika na uhuru walio pata kutoka kwa wakoloni. Hali hii imeongezeka kutokana na vijana kukosa ajira na huduma za kijamii na viongozi walio madarakani kushindwa kulitatua tatizo hili pengine kutokana na kuangalia zaidi maslahi binafsi.

    Bahati mbaya kiu hii ya mabadiliko ya kiutawala imetekwa na nchi za magharibi ili kudumisha mifumo yao ya kiuchumi na kiulinzi. Matokeo yake ni vibaraka kuendelea kutawala kwa manufaa ya nchi za magharibi...
     
  9. K

    Keil JF-Expert Member

    #9
    May 9, 2012
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nape,

    Kama wewe Katibu Mwenezi unakuja na hoja hii mufilisi, basi CCM is dead. Hapa naona unafananisha Chenza na Limau, yote ni jamii moja lakini yana tofauti kubwa sana.

    Kwanini hufananishi na Zambia, Malawi au Kenya?

    Mfano wako wa Misri na Libya uko nje ya mstari kwa sababu zifuatazo:
    1. Katika hizo nchi kulikuwa na vuguvugu la kutaka demokrasia lakini hakukuwa na vyama vya siasa ambavyo vipo.
    2. Vyombo vya Ulinzi na Usalama vyote vilikuwa mali ya serikali na nikisema serikali, nina maanisha vinamsikiliza mtu mmoja, mfano Gadaffi.
    3. Hakukuwa na maandalizi yoyote ya transition kutoka kwenye stage moja kwenda stage nyingine na hivyo mabadiliko yamekuja kwa nguvu, kwa kulazimisha. Kila kitu kilichokuwepo kilikuwa kimewekwa kwa mfumo wa kumlinda mtu mmoja na familia yake na marafiki zake.

    Kwa vipengele hivyo 3 pamoja na vingine, kuna tofauti kubwa sana kati ya Egypt na Libya, na case ya nchi kama ya kwetu. Kwa hiyo kama una ndoto ya kwenda kuwatisha wananchi na huu uongo, naomba usiende kuutumia maana yaliyotokea Kenya yanaweza kutokea hapa.

    Sasa nimeanza kuamini kwamba tuna tatizo kubwa sana, nyie vijana mnaopigiwa mfano kila siku kwamba mtaleta mabadiliko na kumbe mnapiga kampeni ya ku-maintain status quo! Unakuja na hoja za kizee kama za akina Wassira na Mkapa ambao kazi yao ni kujenga vitisho kwa wananchi na kuwatia woga ili waendelee kuichagua CCM. Hivi mnakosa hoja za maana za kuwaambia wananchi kwamba mtawafanyia mambo gani mazuri zaidi ya hivi vitisho?

    Ukiona chama tawala kinatumia vitisho kama mtaji wake hiyo ni dalili tosha ya kuelekea kaburini. Ukishaanza kutumia vitisho, kwa wananchi maana yake hata demokrasia ndani ya chama nayo iko mashakani, watu wanabaki huko kwa woga au kulinda maslahi lakini si kwa sera au kuwatumikia wananchi. Si umeona Malawi, Mutharika amefariki na chama nacho kimefariki kwamba kulikuwa na wengi tu ambao walibaki huko kwa woga, maana ukitoka hawachelewi kukushughulikia.

    Samahani nimeandika kwa jaziba, lakini hidden message ya Nape ni sumu mbaya kwa mtanzania yeyote yule awe ni mwana CCM au mpinzani! Kwa hiyo unataka kusema CCM ikishindwa uchaguzi itagoma kuondoka kwa sababu wakiondoka kutakuwa na instability? Kuna nchi ngapi ambazo vyama tawala vilivyokomboa nchi hizo vimeondoka madarakani kwa amani na hakukutokea instability yoyote kwanini uanze kutuwangia asubuhi asubuhi na kutuletea uchuro wa machafuko?

    Sasa nimeamini kwamba joto la upinzani linaunguza akili za "think tank" wa chama tawala na sasa wanataka kuja na hoja za kutumia mabavu na vitisho ili ku-create fear kwa wananchi.

    Kuna mtu ali-post kitu hapa JF akasema kwamba hata huo uvamizi wa mashamba huko Arumeru Mashariki inawezekana ni mbinu ya CCM katika kujenga hoja kwamba ukichagua upinzani utakuwa kama Arumeru Mashariki. Sasa niimeona connection kutoka kwa Katibu Mwenezi wa CCM ngazi ya Taifa!

    Mungu ibariki Tanzania!
     
  10. I

    Igwachanya Senior Member

    #10
    May 9, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Sasa Nape unataka kufananisha siasa za waarabu na Tanzania? politically we are in different planets kutokana na tofauti za kiutamaduni, kiuchumi na kihistoria, hivo mwendo ni uleule M4C! usitake kutafuta huruma eti Libya na Misri hazijatulia baada ya mabadiliko.

    Najua lazima uvutie kwako kwani kwa mfumo wa siasa zetu, unakunufaisha wewe binafsi. Kumbuka fadhila za ukuu wa wilaya baada ya kukosa ubunge na baadaye kuteuliwa kuwa mropokaji wa CCM. Hivi vyeo, usivyostahili, ilikuwa move ya kukubakisha usiende CCJ. Mnajifanya kuto utambua ukweli kwamba CCM hampendwi kwa % kubwa na tumewaambia mara nyingi kuwa mtaji wenu ni ujinga na umaskini wa watanzania.

    Ivi unatuambia nini kama chini ya CCM wanyama hai wanasafirishwa kwenda nje, madini yanaondoka kila uchao bila ya kujua thamani halisi ya kinachoondoka, magogo yanasafirishwa kwenda nje kwa ujanjaujanja tu, mikataba ya madini, wizi na ubadhirifu katika wizara, idara na taasisi mbalimbali za umma? eti leo unataka tuogope yanayotokea libya ili nyie mwendelee kutumbua nchi yetu. Kawambie jamaa hawaelewi somo ila kung'oka kupo pale pale! ingawa hatuta waua kama libya ila mkono wa sheria lazima uwaandame!


    Mungu ibariki Tanzania na walaani CCM & Co.
     
  11. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #11
    May 9, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. H

    Honey K JF-Expert Member

    #12
    May 9, 2012
    Joined: Sep 14, 2008
    Messages: 629
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwanza nilichokiuliza hapa hakina uhusiano na hoja zako. NIMEULIZA TUNAJIFUNZA NINI KWA KILICHOTOKEA NA KINACHOENDELEA KUTOKEA KATIKA NCHI ZA KIARABU. Sasa mashairi ya chungwa na chenza hapa yanatoka wapi? Kuna wengine tuko nao humu najiuliza HIVI IMETOKEAJE MIE NA WAO TUKO JF PAMOJA??!!!!!


     
  13. H

    Honey K JF-Expert Member

    #13
    May 9, 2012
    Joined: Sep 14, 2008
    Messages: 629
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Inaonyesha jinsi ulivyohangaishwa na hesabu za kulinganisha wakati unasoma... Wapi katika maneno yangu au swali langu nimeongea habari ya mlinganisho??!!!! Nimeuliza tunajifunza nini, wewe unakurupuka na mlinganisho!!!!!..?!!
    Msingi wa hoja yangu hapa ni KUWA TUNAJIFUNZA NINI KUTOKANA NA KILICHO NA KINACHOENDELEA KATIKA NCHI ZA KIARABU. NIKAONYESHA NJIA KWA KUULIZA JE MABADILIKO YALE YAMEZISAIDIA NCHI HIZO KWA MAANA YA KUBORESHA MAISHA YAO? Kama ndio how? Na kama hapana yamekosewa wapi!



     
  14. K

    Keil JF-Expert Member

    #14
    May 9, 2012
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Huwezi kujifunza kutoka kwa Libya na Egypt.

    Funzo kwa watanzania linatakiwa litoke kwa nchi za Afrika ambako angalau tayari kulikuwa na demokrasia na siyo kutoka kwa total dictatorship ya waarabu ambao walikuwa hawajui hata vyama vingi ni nini. Ni sawa na uanze kutuletea stori za Iraq, Libya na Egypt, halafu useme tunajifunza nini?

    Mbona huulizi tunajifunza nini kutoka kwenye uchaguzi wa juzi wa Senegal? Kama una nia njema ya kuuliza swali lako weka kitu ambacho kina mazingira sawa na Tanzania. Nyinyi ndio ambao mnakimbilia kwenda kujifunza mambo ya US wakati mambo ya US na Tanzania, ni sawa na giza na mwanga wala havikaribiani na matokeo yake kuliwa kila kukicha.
     
  15. D

    Deo JF-Expert Member

    #15
    May 9, 2012
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 1,106
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Vipi mmpona na ule ugonjwa wa "Chadema phobia"?

    Tumejifunza kuingoa sisiem abao hawana tofauti na watawala wa kiaarabu, mf nepotism

    Changes we are seeing is much better than being parmanently enslaved.
     
  16. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #16
    May 9, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    kwa nini usihoji kuhusu mabadiliko Ghana, Senegal, Ufaransa, UK, USA(baada ya Clinton). au kwa vile chama chenu kina mrengo wa OIC unadhani ndo kila mtu ana mawazo finyu.

    jipange Mr. Vuvuzela.
     
  17. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #17
    May 9, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    nchi yetu siyo memba wa OIC. so hatuna cha kujifunza kutoka Arabuni.
     
  18. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #18
    May 9, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,561
    Likes Received: 2,501
    Trophy Points: 280
    Mwaka 1995, mliwatisha Watanzania kwa kutumia mifano ya Rwanda na sasa mnapanga kutumia mifano ya Uarabuni! Nape, you are so transparent, cheap and empty that anybody can read you like the back of one's hand, pole sana...you can run but rest assured that people like you wont find a place to hide, no, not in our new Land of hope, Tanzania mpya come 2015!
     
  19. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #19
    May 9, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nape ni mnafiki sana. He deserves to be hanged publically 2015!
     
  20. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #20
    May 9, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    dawa ni kumnyang'anya gwanda la kijani na kumpatia la khaki. nukta!
     
Loading...