Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Thamani ya ardhi/kiwanja vs fidia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mshiiri, Dec 19, 2008.

  1. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #1
    Dec 19, 2008
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Ufisadi
    Kufuatia kesi za kifisadi zinazoendelea nashindwa kujizuia kuhoji juu ya thamani ya ardhi kwani tunaona kila siku watu wakilalamika kuhusu wameonewa na serikali yao kwa kufidiwa milioni 2 kwa heka 20 n.k.

    Je ni nini kinafanya ardhi hizi za mafisadi ziwe aghali wakati ni udongo huo huo wa TANZANIA? Je serikali haikubali kuwa imekandamiza sana wananchi wake wasio na uwezo kwa kuwapa fidia mshenzi?


    Criteria
    Ni nini kifanyacho ardhi dhamani yake kufikia milion 903 (mfano fisadi Mgonja - former PS fedha) ikiwa ardhi yenye madini ya mabilioni ya shillingi hufidiwa fedha mshenzi na hizi za mafisadi hazina madini ya tanzanite? Au ni migodi? Je ardhi ya mgodi dhamani yake inapatikanaje au fidia inayotolewa kwa wakazi wa eneo ni sawa? Laki mbili nk na pengine bila fidia na kuvunjiwa nyumba ama kuuawa kama mfano mzuri Bulyanhulu!

    ????
    Still puzzled Government inaendelea kudanganya watanzania kwani ardhi ni mali ya serikali under the custodian of the president of URT sasa iweje ardhi iwe na bei kutegemeana na nani anamiliki?

    Wizi mtupu? Any JF member conversant with the matter?
     
  2. Y

    YE JF-Expert Member

    #2
    Dec 19, 2008
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 448
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    You just hit a home run bro...good observation!
     
  3. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #3
    Dec 19, 2008
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    Kwa utaalamu wangu wa Kienyeji..!!


    Arthi hata iwe na Almasi chini kwa Tanzania haina thamani kwako binafsi kwa sababu ni mali ya Jamhuri. Lakini arthi hiyo hiyo ikiwa na kibanda cha vyumba 2 au Mazao ya kudumu kama minazi, mikorosho, miembe n.k dhamani inakuwa ghalau.
     
  4. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #4
    Dec 24, 2008
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Je ardhi za hawa mafisadi je zina minazi na mihogo na majumba ya kufa mtu hata ifikie million 902?????? Serikali hapa ina la kujibu kwa umma hasa wanyonge wanahamisha kutoka ardhi zao na kulipwa laki mbili. Kama mahakama inakubali kuwa dhamani ya ardhi ni kiasi hiki basi inabidi watanganyika fidia zote zipitiwe na mahakama ili kutoa maisha bora kwa kila mtanzania na si kwa mramba, yona, mgonja, jeetu n.k.
     
  5. share

    share JF-Expert Member

    #5
    Dec 24, 2008
    Joined: Nov 22, 2008
    Messages: 1,426
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Nakubaliana nawe mshiiri. Umetoa hoja nzuri sana na ya msingi. Ila kama kawaida, serikali itajibu kuwa wadanganyika wanaopewa fidia ya laki 2 hawakuwa na title deeds - land lease.
     
Loading...