Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TGIF: Yote tisa ngoma ni za Wasukuma, Wangoni na Wamakonde! hamtaki!!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Mzee Mwanakijiji, Jan 27, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jan 27, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Tulikuwa tunapiga soga na mshikaji wangu mmoja na kukumbushana enzi zetu kule kijijini. Tutakumbuka jinsi tulivyopenda kwenda ngomani. Kwenye kijiji na Maramba kule Muheza Tanga kuna jamii kubwa ya Wamakonde. Kwa kweli hakuna wakati ulikuwa wa furaha sana kama kwenda kwenye ngoma zao. Kwa kweli tukaanza kubishana ni ngoma ipi nzuri sana, inasisimua na ambayo hata kama ukiwa mtu wa kabila lingine bado ungependa kwenda kushuhudia.

    Kwenye orodha yangu nikawa na hawa watatu (tulikubaliana na mshikaji)

    a. Wangoni (najipendelea hapa) Kitoto, Kioda (chioda kwa Wanyasa), Lizombe n.k "Nilipokuwa mwenyewe mbona hamnisemi"; "Tuselebuke, malamala kamula"


    b. Wamakonde - "nipe kitabu nisome niwafundishe wajinga" - Sindimba hiyo!


    c. Wasukuma - (Gugobogobo) ngoma za mavuno na mashindano (those days kule Bariadi duh!)




    Sijui wenzangu mnakubaliana!?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #2
    Jan 27, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Wasukuma oyeee

    [hahahaha]
     
  3. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #3
    Jan 27, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Oyeee!

    Ukinionea bht mwambie aje atusaidie kupiga vigele gele!
     
  4. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #4
    Jan 27, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Naona mnataka kuanzisha ngoma ya mavuno humu humu ndani!

    Hii thread lazima bht atie timu, subiri kidogo tu
     
  5. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #5
    Jan 27, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Hiyo B, inanikumbusha miaka ya themanini, nikiwa sijui la pili shule ya msingi Kitongo (Nzega); kwenye sherehe za CCM, mwenyewe nilikuwa nachezea ngoma ya shule, niko mbele nakatika kinoma (nilikuwa napenda sana sifa) kumbe baba yuko jukwaa kuu. Narudi home, mdingi kanipiga stop kucheza ngoma. Niliumia, kwani sikuelewa why!
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    Jan 27, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Wapi wanacheza nikaangalie?
     
  7. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #7
    Jan 27, 2012
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Hiyo C inahusu sana "CHAGULAGA"
     
  8. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #8
    Jan 27, 2012
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,269
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    acha bht,prezdaa lazima atie maguu hapa
     
  9. bht

    bht JF-Expert Member

    #9
    Jan 27, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Gee na Sweetlady....
    Ndo shakuja sasa! Hehehee
     
  10. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #10
    Jan 27, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Enheee...Aje atueleze anajua ngoma za kwao au Msukuma jina tu!
     
  11. bht

    bht JF-Expert Member

    #11
    Jan 27, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Oyeeee
    Sukumas for life....heheheeee
    Ngoja nikamtafute na nanii aje hapa, leo lazima tuicheze hiyo ngoma ya mavuno!

    Gee umenionea nanihiii!? Namtafuta sijui kapotelea wapi?
     
  12. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #12
    Jan 27, 2012
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    yale mashindano ya wasukuma kwenye ngoma ilikuwa ni balaa enzi zetu. maana mwisho wa siku inaweza ikawa ugomvi. kwetu napenda ile ngoma ya kistaarab, staff beni sijui band. nahisi kama inakufa sasa, wale wazee waliokuwa maarafu wanaiendeleza wengi wao wamefariki. Bongo flava inatawala mpaka kijijini sasa
     
  13. Sordo

    Sordo JF-Expert Member

    #13
    Jan 27, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wamaasai mumewasau jamani
     
  14. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #14
    Jan 27, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Sangura...uliza wapogoro na wandamba, halafu kidooogo na wabenamanga..(hahahahha!)

    Sangura madele na mapilipili,
    Sangura madele na mapilipili,
    Aehh, ahhhh,
    Sangura madele na mapilipili na mapilipili.....
    ........inaendelea

    Du nimekosa manyanga tu hapa..:lol:
     
  15. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #15
    Jan 27, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hahahaha nanihii eee!

    Ngojea nikakuitie. Leo tukimaliza ngoma ya mavuno lazima tuingie na ya ndoa kabisa
     
  16. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #16
    Jan 27, 2012
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,971
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Mimi si msukuma ila napenda ngoma yao..tena kuna nyimbo moja inapigwa sana kwenye maharusi yani wakicheza na kuimba, nafurahia! Siyajui maneno ya wimbo
     
  17. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #17
    Jan 27, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    BJay
    Usikae mbali na hii thread, tutakuhitajia kwenye sekta ya ngoma ya harusi.
     
  18. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #18
    Jan 27, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Msinikumbushe Redio Tanzania Dar Es Salaam mimi jama!...Hivi iliishiaga wapi hiyo redio?
     
  19. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #19
    Jan 27, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hehehe! Usingekuja ningeandamana...lol
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    Jan 27, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280

    ooh ile ya "kwilole kagandakaganda...sunda sunda"?
     
Loading...