Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TGIF: Je unaijua Misingi iliyoliunda Taifa letu?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Sep 16, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Sep 16, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Kila taifa lina misingi yake. Misingi ambayo husimama kama maono ya aina ya taifa gani watu wanalitaka kujenga na wananchi wake hujitahidi kuifikia hiyo. Kwa mfano Wamarekani wanachukulia Tangazo la Uhuru na kauli za waasisi wao kuweza kuona misingi yao. Mambo kama Uhuru (liberty) na haki za mtu (individual rights) ni misingi ya Wamarekani.

    Je Tanzania ina misingi gani? Je unaifahamu? Je unafahamu Kanuni Nne za mahusiano ya Tanzania? Je unajua ilimaanisha nini kusema wewe ni Mtanganyika au Mtanzania (baada ya Muungano)?

    Je umewahi kujifunza misingi hiyo ukiwa shuleni au chuoni?

    PICHA ZA IGUNGA

    igunga1.JPG gavana_wa_bot2.jpg naibuwaziri.jpg wodi.jpg

    Picha za Igunga Mgongoro, Kata ya Igunga

    igunga3.jpg igunga4.jpg igunga5.jpg
     
  2. Negotiator

    Negotiator JF-Expert Member

    #2
    Sep 16, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 303
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nikikua nilifundishwa haya-Ardhi, Watu, Siasa Safi na Uongozi bora
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Sep 16, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Hivyo vilikuwa vinajibu swali la "ili tuendelee tunahitaji victus vingapi?". Mambo mengi tunayoyaona leo kuhusu viongozi wetu yanahusiana na kuacha misingi ya taifa. Naweza kuweka dau dogo la dola mia na hakuna mtu anaweza kusema misingi hiyo ilianishwa wapi na ni ipi hasa. Azimio la Arusha lilikuja baadaye baada ya misingi hiyo kuanishwa karibu miaka mitano nyuma.
     
  4. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #4
    Sep 16, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,336
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Mkuu kabla ya azimio la arusha tulikuwa na misingi kweli? Labda uhuru ni kazi
     
  5. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #5
    Sep 16, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kutokujua misingi ya taifa letu (siyo tatizo la vijana pekee) hata waliopo madarakani sasa hawajui misingi inayounda taifa letu, misingi ya USAWA (HAKI) na UMOJA. na ni kutokana na hali hii hakuna anayewajibika kwani, kwanza, hatujitambua zaidi ya kuongea kiswahili
     
  6. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #6
    Sep 16, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Misingi yetu ni Uhuru na Umoja
    Dira yetu ni Ujamaa na Kujitegemea
    Mimi na wewe tunakumbuka tumefundishwa sana mashuleni na kipindi tuko JKT. Labda vijana wa kizazi cha hivi karibuni watueleze wanafundishwa nini siku hizi?
     
  7. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #7
    Sep 16, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kwa ninavyokumbuka, miaka hyo tulikuwa na party suprimacy.

    Sasa misingi ya utaifa ilikuwa reflected kwenye mambo ya kichama zaidi (ccm).

    Nadhan kadi ya uanachama ya ccm (upande wa nyuma) inatoa misingi hiyo kwa muhtasari. Mwenye hiyo kadi atuwekee hiyo mistari hapa. Mimi ninakumbuka mmoja.
    1. Binadamu wote ni Sawa.
    2.
    3.
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Sep 16, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,244
    Trophy Points: 280
    tgif ni nini???????
     
  9. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #9
    Sep 16, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,336
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Mkuu usipopata hiyo dollar 100 mimi nitaandamana. Uhuru na Umoja ndio hasa manake upo kila mahala. Nembo ya Taifa letu imebeba maneno hayo mujarabu.
     
  10. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #10
    Sep 16, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mate! that's Thanks God Is Friday!! Wengine tumeshaanza kuichungulia j'mosi tayari!
     
  11. M

    Mkandara Verified User

    #11
    Sep 16, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Swali zuri sana MMM na kusema kweli tunapoanza kubabaika na swali kama hili inaonyesha wazi kwamba tumeupoteza Uhuru wetu.
    Kama sikosei jibu lako lipo ktk - Nembo ya Taifa...
     
  12. zimmerman

    zimmerman JF-Expert Member

    #12
    Sep 16, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    Uhuru na umoja, uhuru ni kazi, binadamu wote ni sawa, rushwa ni adui wa haki.......
     
  13. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #13
    Sep 16, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Hapana wakuu. Wote mnakisia.
     
  14. Averos

    Averos JF-Expert Member

    #14
    Sep 16, 2011
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 607
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Amani na Utulivu
     
  15. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #15
    Sep 16, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Duh Mwana Kijiji! Let me bet: - Before Arusha declaration I think our moral was laid on
    1. Work and Self-reliance: That our development will depend on our own resources!
    2. Equality: Only on that basis we can work cooperatively.
    3. Freedom: Freedom to all; because the individual is not served by the society unless it is his society.
    4. Unity: Unified society where members live and work cooperatively in peace, security and well being.
    If my bet is true then the 100$ prize should be donated to the JF.
     
  16. T

    Topical JF-Expert Member

    #16
    Sep 16, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wasiwasi wangu ni kwamba utaishia ku-quote speeches na maandiko za mwana jumuia mwenzako (a.k.a. mtakatifu nyerere) kama mising ya taifa...too late no going back..

    Taifa letu si yeye na wala yeye siyo authority ya kuunda taifa letu..

    Tutaandaa mising yetu yenyewe wala si matokeo ya ccm ya nyerere a.k.a chadema
     
  17. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #17
    Sep 16, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    RUSHWA
    UBADHIRIFU
    UBWANYENYE
    UFISADI
    USIRI KWENYE KILA KITU (KUTOKUWA WAWAZI)
    SIASA KUENDESHA UCHUMU

    hiyo ndio misingi ya taifa letu na ndio imetufikisha hapa tulipo
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Sep 16, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Arafat you are close!
     
  19. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #19
    Sep 16, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Mwana Kijiji for sure it's decades to date since these people of later days CCM caused some of us to close all CCM and TANU booklets into cupboard, let me re-think.
     
  20. W

    We know next JF-Expert Member

    #20
    Sep 16, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    MM mimi nadhani kama taifa, tulikuwa hatuna misingi, ila tu tumekuwa na misingi ya kiitikadi na kichama zaidi na imekuwaikibadilika siku hadi siku, ndiyo maana watanzania wengi hatujui maana ya Uzalendo au utaifa wetu kama watanzania. Hakuna anayeweza kusisimama kutoka chama chochote kile, Dini yoyote ile au Kabila lolote lile akaonyesha uzalendo wa Mtanzania ni upi. Tofauti na wenzetu wa Taifa kama Marekani, popote utakapo kutana na mmarekani, cha kwanza ni kuuonyesha uzalendo kuwa yeye ni Mmarekani bila kujali antoka ktk kabila, Dini au chama gani. Kwa hiyo Mzee Mwanakijiji, mimi nadhani Msingi mkuu ulikuwa ni ule Uzalendo kuwa Mtanzania, ambao kwa kweli hatukukua nao na wala hata sasa haupo.
     
Loading...