Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TGIF - Je ni neno au msemo gani unaukumbuka?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Quemu, May 30, 2008.

  1. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #1
    May 30, 2008
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Nilipokuwa mdogo kuna maneno au misemo ya “Kiswahili” nilikuwa naisikia na kuitumia sana bila ya kujua kuwa ni ya kingereza

    Kwa sababu inglishi haikuwa richabo, sikuweza kung’amua kuwa yale maneno yalikuwa ni ya king'eng'e ambayo yamegeuzwa kuwa ya Kiswahili.

    Mfano….

    ....Bibi yangu alikuwa anapenda kutumia neno "Bilalifulu” akiwa amekasirika. Ilinichukua miaka kadhaa kuja kugundua kuwa kumbe neno lenyewe ni tusi la kiinglishi – “Bloody Fool”

    ...Neno “kuteta” ………. Kwenye sentensi “njoo TUTETE kidogo.” Je mnajua kuwa hili neno linatokana na neno la kiinglishi – “Tete a tete”....meaning “one to one conversation”

    Je ni neno au msemo gani unaukumbuka ambao ulikuja kugundua baadaye kuwa ni wa kiinglishi?
     
  2. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #2
    May 30, 2008
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    :)


    • Enkachif - Handker-chief
    • Ki-sosa - Saucer
    • Keki - Cake
    • Kiplefti - keep-left



    Kuna neno/msemo nilisikitika kutopata Kiingereza chake nikiishi ng'ambo.
    "Pole" - Mfano Pole na kazi!
    Kiswahili is a rich language bwana! (Not very rich)




    .
     
  3. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #3
    May 30, 2008
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Ebwanaee yaani mpaka leo hii nilikuwa sijui kuwa "kisosa" inatokana na "saucer"

    Pole na kazi = ?????
     
  4. hollo

    hollo JF-Expert Member

    #4
    May 30, 2008
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 744
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
     
  5. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #5
    May 30, 2008
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
     
  6. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #6
    May 30, 2008
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,854
    Likes Received: 2,360
    Trophy Points: 280
    Kuna mengine kama

    Shirt- shati

    Ruler - Rula

    Gas - gesi

    Train- treni au garimoshi

    Cents- senti au (kamusi ya Chenge) vijisenti

    Shillings- shilingi

    Science- sayansi

    Nappy- Nepi za watoto

    Bus- basi la abiria au kielezi

    Dude -Dude au kidude. Hili neno kwa kiingereza linamaanisha mtu mshamba ambae ndio kwanza ametoka kijijini na ameingia mjini na hajui hata kutofautisha mavazi.
     
  7. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #7
    May 30, 2008
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    news - nyuzi
     
  8. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2008
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    • Soksi - Socks
    • Tai - Tie
     
Loading...