Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TFF Acheni Wizi na Unyonyaji huu wa Mchana Kweupe.....

Discussion in 'Sports' started by Balantanda, Oct 5, 2012.

  1. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Katika pambano la juzi la Simba na Yanga Jumla ya mashabiki 50,455 walishuhudia pambano hilo na kuingiza sh 390,568,000, huku Yanga na Simba kila moja ikiambulia sh 93.3 milioni.

    Watazamaji 50,455 walikata tiketi kushuhudia mechi hiyo iliyochezwa usiku kwa viingilio vya sh 5,000, sh 7,000, sh 10,000, sh 15,000, sh 20,000 na sh 30,000 huku kila klabu ikipata mgawo wa sh 93,345,549.15 wakati Kodi ya Ongezeko la Thamani (VAT) iliyolipwa ni sh 59,578,169.49.

    Mgawo mwingine wa mapato hayo ni posho ya msimamizi wa kituo sh 240,000, kamishna wa mechi sh 250,000, waamuzi sh 591,000, mwamuzi wa akiba (reserve referee) sh 70,000, usafi na ulinzi wa uwanja sh 2,350,000 na Wachina (stadium technical support) sh 2,000,000.

    Umeme sh 750,000, maandalizi ya uwanja (pitch preparation) sh 400,000, ulinzi wa mechi sh 5,860,000 wakati tiketi ni sh 7,327,000. Gharama za mchezo sh 31,115,183.05, uwanja sh 31,115,183.05, Kamati ya Ligi sh 31,115,183.05, Mfuko wa Maendeleo ya Mpira wa Miguu (FDF) sh 18,669,109.83 na Chama cha Mpira wa Miguu Mkoa wa Dar es Salaam (DRFA) sh 12,446,073.22.


    Huu ni wizi wa mchana kweupe.....Haiwezekani mechi iingize Tshs. milioni 390 halafu zenyewe zipewe nusu ya fedha hizo milioni 196 na nusu nyingine iende kusikojulikana.......Makato yanakuwa mengi mpaka yanakera.......TFF pamoja na kupata mabilioni ya fedha toka VodaCom, TBL na NMB bado tu hawatosheki na kuendelea kuvikamua na kuvinyonya vilabu........

    Haiingii akilini kwa TFF kufanya malipo ya usafi,ulinzi, maandalizi ya mechi, waamuzi, kamisaa na gharama za tiketi kwa kutegemea mapato ya mechi......Vipi kama mashabiki wangesusia mechi hiyo,gharama hizo angelipa nani?......Inashangaza kuona eti mamilioni ya pesa yanakwenda kwa Kamati ya ligi, FDF na DRFA wakati hakuna chochote wanachokifanya kuendeleza soka......Huu ni WIZI.......Tena WIZI na UNYONYAJI wa mchana kweupe...

    Inasikitisha sana.........
     
  2. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Hii ndo Tanzania nchi yenye udongo wenye dhambi ambako dhulma imebarikiwa ikifanywa na wenye dhamana
     
  3. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu hili ni janga la kitaifa.
    Dawa yake ni vilabu kujenga viwanja vyao,period.
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,211
    Likes Received: 5,755
    Trophy Points: 280
    hapa solution ni kujenga kiwanja chako tuone kama watamkata nani
     
  5. Anselm

    Anselm JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ndo maana kufanya kazi TFF ni zaidi ya zile Taasisi zinazojulikana kwa package nzuri TRA,BOT etc
    Nani asingependa kuwa mwenye dhamana pale TFF kwa computation hizo? No body!
     
  6. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,315
    Likes Received: 2,226
    Trophy Points: 280
    Hizi takwimu umezitoa wapi? Manake attendance notice ya Super Sports ilikuwa 59,014 ambao kiukweli wanalingana na hali ya uwanja ukizingatia hakukuwa na mapengo kwenye majukwaa na baadhi ya watu walikosa tiketi.

    Hebu chukulia mfano tu kuwa watu wote hawa 59,014 waliingia kwa kiingilio cha 5,000 haya mapato ni sahihi?

    Kwa kifupi huu ni uhuni
     
  7. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    bado utapangiwa bei mfano ni chamazi stadium azam bado tff inafanya kila kitu ni uhuni mtupu bongo..
     
  8. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    solution ni timu ziungani ligi kuu iwe kampuni na waache ulimbuke we will win this race..
     
  9. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,955
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Shida ni ubunifu mdogo wa vyama hivi vya mpira, wakipata mechi kama hii ndo wanategemea hela inayopatikana ndo itibu ugwadu wao wa fedha. Wasamehe bure mkuu!!!!
     
  10. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kaka ulimbukeni wa timu zetu ndio yanatokea haya yote wakiaacha tu ulimbukeni huo utaona watakavyofaidika zaidi ya hapo sijaona maendeleo ya mpira bongo zaidi ya timu zinazomilikiwa na taasisi au makampuni.. poleni sana toto na jamii yenu pia..
     
  11. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #11
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Hii nayo nimeikuta kwenye blog ya Shaffih.....

    ana tena, kumeibuka kiroja. Mapato ya Simba ya Yanga kuwa 390m tu. Ni kiroja kwa kuwa, kwa mujibu wa matangazo ya Supersport, mashabiki walioingia ni 59,000. Sina haja ya ku-validate idadi hii, maana kule orange straight nilipokaa, mashabiki walikuwa wamejazana hadi kubebana na kukaa kwenye njia za kuingilia.

    Embu tufanye scenario zifuatazo kwa kuzingatia viwango vya viingilio:
    - 59, 000 x 30, 000 = 1, 770, 000
    - 59, 000 x 20, 000 = 1, 180, 000
    - 59, 000 x 15, 000 = 885, 000, 000
    - 59, 000 x 10, 000 = 590, 000,000
    - 59, 000 x 7, 000 = 413, 000, 000
    - 59, 000 x 5, 000. = 295, 000, 000

    Hapa mtaona kwamba, tukifanya average (mliosoma hesabu na uhasibu ndo mahali penu hapa), basi walau kiingilio cha 10,000 ndo muafaka ya kuchukuliwa kama waliingia watu wote, mtaona kuwa mapato yalitakiwa yawe, walau 500, 000, 000.

    Shaffih, mna deni kubwa sana kwa watanzania katika kuwaeleza, kuwafahamisha na kuwasaidia watanzania ili waepukane na taabu na masumbufu haya wanayoyapata.


    http://www.shaffihdauda.com/2012/10/maoni-ya-mdau-juu-ya-mapato-ya-mechi-ya.html

     
  12. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #12
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
  13. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #13
    Oct 5, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    tunajua TFF wanaiba sana tu pale, ila sasa FIFa hawataki mahesabu yao yakagiliwe
     
  14. M

    Mundu JF-Expert Member

    #14
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wakati huo huo, mechi ya ligi hiyo kati ya African Lyon na Toto Africans iliyochezwa uwanja wa Azam Complex na kushuhudiwa na mashabiki 9 kwa kiingilio cha shs 3,000/= imeingiza shs 27,000/=.


     
  15. KUN

    KUN JF-Expert Member

    #15
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35


    Huu ni wizi wa mchana kweupe.....Haiwezekani mechi iingize Tshs. milioni 390 halafu zenyewe zipewe nusu ya fedha hizo milioni 196 na nusu nyingine iende kusikojulikana.......Makato yanakuwa mengi mpaka yanakera.......
    TFF pamoja na kupata mabilioni ya fedha toka VodaCom, TBL na NMB bado tu hawatosheki na kuendelea kuvikamua na kuvinyonya vilabu........


    na FIFA
     
  16. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #16
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Gharama za mchezo 31M, DRFA 12M, Uwanja 31M,Gharama za Mchezo 31M,Kamati ya LIgi 31M, Mfuko wa maendeleo ya mpira 18M hii hela jumla yake 154M

    Sasa tuulizane hii DRFA IMEPATA 12m inafanya kazi gani ya kutusaidia sisi wapenda mpira? kama sio wizi?

    Kamati ya Ligi milioni 31 wanazifanyia nini ? hizo posho za vikao ndio hela zote hizo?

    Mfuko wa maendeleo ya mpira 18 M kwa maendeleo yapi? Maana hatuoni lolote jipya

    Gharama za mchezo 31m, gharama zipi wakati pesa ya uwanja, referees, maandalizi,ulinzi zote zimeshalipwa???

    MImi naona Yanga na Simba wagome wajitoe kwenye ligi tuone TFF wataishi vipi.
     
  17. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #17
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mimi mwenyewe nimepiga hesabu hizo hizo nikaishia kushika kichwa.

    KUna watu wanaiba mchana kweupeee
     
  18. A

    Awo JF-Expert Member

    #18
    Oct 5, 2012
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 771
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Hii kodi ya ongezeko la thamani analipa nani (VAT)? Maana anayelipa VAT huweza kui-claim back! Who claims this VAT back? Is it the stadium - no entity, is it TFF, why? Better if cubs pay the VAT so that they will be able to claim the same when they spend.
     
Loading...