Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TFDA pressed to stop Babu's 'miracle drug'

Discussion in 'JF Doctor' started by Patriote, Oct 29, 2011.

  1. Patriote

    Patriote JF-Expert Member

    #1
    Oct 29, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 1,579
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    BY FELISTER PETER- The Guardian
    29th October 2011
    [​IMG]
    Pastor Ambilikile Mwasapila alias `Babu`

    Tanzania Food and Drug Authority (TFDA) yesterday came under pressure from MPs to stop retired pastor Ambilikile Mwasapila alias ‘Babu' from dispensing his ‘miracle cure', claiming it had contributed to a number of deaths.

    The MPs, members of Parliamentary Committee on Social Services were speaking in Dar es Salaam during the tour of TFDA offices. They said that since the retired pastor started offering his miracle healing most of the patients had shifted from proper medical treatments, one of the factors behind a number of deaths.

    Special Seats MP Zarina Madabida (CCM) said the diseases that pastor Mwasapila claims to treat such as diabetes and HIV/Aids are serious, but people trusted him and stopped taking medical treatments.
    "This man is now famous worldwide due to his medicines and the kind of diseases he claims to be curing…. I would advise you to halt his services", she said.

    Nionavyo mimi huyu mzee wasingemzuia, kwani kuna wengi wanaoamini tiba yake hadi leo na kuna waliopona wengi tu. Kama wanafkiria kumfungia babu Mwaisapile, wafkirie pia kufungia waganga wote wa tiba mbadala/wakienyeji/wa jadi maana nadhani athari zao ni kubwa zaidi hata ya za Babu ila tu hazijawa quantified/hazijafanyiwa tathmin.

    Zaidi ya hayo, ungefanyika utafiti kabla ya kufanya hivyo maana hadi sasa kwa kweli ni hearsay tu, na kama yatafanyika maamuzi hayo bila kufanyika uchunguzi wa kina, kwa kweli itakuwa ni chuki tu na babu.






     
  2. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Wamesubiria watu kibao wameshakufa ndio wanaanza kupiga kelele. Bora tu wangekaa kimya tujue hawapo.
     
  3. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #3
    Oct 29, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wanafiki, mbona hawakuwakataza wabunge wao wa ccm, mawaziri, na wakuu wa mikoa wasiende huko kama walilijua hilo? Au Babu alikuwa anasaidia ku-divert attention ya wananchi kuhusu unyonyaji wa ccm!
     
  4. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #4
    Oct 30, 2011
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,567
    Trophy Points: 280
    Wabongo kwa kusahau tu hatujambo!!!! nakumbuka huyu babu alikuwa anapigiwa chapuo sana na CCM + CHADEMA hata mzee Ndesamburo akawa anasafirisha wapiga kura wake kwenda kupata kikombe!! Politicians, CCM+CDM wakamfanya ni mtaji wa kisiasa. KKKT nao kupitia Askofu wao mkuu, wakataka kumfanya babu kuwa mtaji wa kiimani.....CCM na CDM wakishabikia upuuzi, nitawaelewa kwavile ndivyo wanasiasa walivyo, kila wakati wanatafuta pa kutokea hata kama tundu leyewe lina moto. Hata hivyo, nilimshangaa sana Askofu Laizer jinsi na yeye alivyokuwa anataka kumtumia babu kama mtaji wa kutafuta waumini....Wale waliopinga tiba za babu(including myself) wakaitwa wana chuki za kidini....eti wana wivu kv babu ni mkristo....pumbavu sana!
     
  5. Timtim

    Timtim JF-Expert Member

    #5
    Oct 30, 2011
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 574
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Huyu Babu ameshatengeneza pesa ya kutosha sasa bora apumzike. Serikali ilionya zamani kuwa hakuna dawa ya hiv nashangaa babu akaruhusiwa bila kuthibitisha usahihi wa kikombe chake. Na hakuna mtu wa kumshataki mahakamani sababu atashinda kwa tahadhari ya awali babu alidai kuwa ukiwa na imani utapona. Inanikumbusha hadithi ya abunuasi.
     
  6. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #6
    Oct 30, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,896
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    The other side of the coin: Ms madabida ni tycoon kwenye pharmaceutical industry it is obvious ameonja joto la kikombe kwani yeye na wenzie wamepoteza wateja. Bunge letu ni full of bizinesi. Na aliye msafi aanze ........................................
     
  7. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #7
    Oct 30, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    huyo madabida hajui anachoongea akauze tu baa yake kawe..alikuwa wapi siku zote kama sio unafiki
     
  8. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #8
    Oct 30, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,293
    Likes Received: 3,070
    Trophy Points: 280
    watu wamekuuuuuuunywa! Wengine wamekuuuuuufa! Then ndo wanaibuka
     
  9. m

    mdau wetu JF-Expert Member

    #9
    Oct 30, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wajinga ndio waliwao
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Oct 30, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,598
    Likes Received: 2,782
    Trophy Points: 280
    Mbona miongoni mwao wapo waliopata kikombe? Wangeonekana wa maana wangemzuia pale mwanzo alipoanza kutoa huduma.
     
  11. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #11
    Oct 30, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,542
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Has the medicine survived the test of time? Sisikii tena shuhuda za nguvu ya kikombe cha babu!
     
  12. Pelekaroho

    Pelekaroho JF-Expert Member

    #12
    Oct 30, 2011
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,466
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Nakumbuka mpaka mwana jamvi mmoja akasema kirefu cha KKKT ni Kunywa Kikombe Kimoja Tuu. Wamwache Mzee wa watu
     
  13. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #13
    Oct 30, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    tuache iendelee tu ili tupunguze idadi ya wajinga nchini!
     
  14. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #14
    Oct 30, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    dah watoto wa dsm wanakwambia hilo nalo neno..
     
  15. K

    KIFULUFUMBI Member

    #15
    Oct 30, 2011
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mugabe, JK, Pinda, Kandoro, na wengine wengi wamekunywa bila kumsahau muzee waKilalacha, wamekunywa na hawajafa, acheni majungu yenu KKKT mbele zaidi Kunywa Kikombe Kimoja Tu
     
  16. ikizu

    ikizu JF-Expert Member

    #16
    Oct 31, 2011
    Joined: Oct 26, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    pole sana
     
  17. m

    mchakachuaji Member

    #17
    Oct 31, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kulipoibuka tiba ya kikombe cha babu wa Loliondo watanzania wengi hasa viongozi wa dini, wanasiasa na madaktari walikiunga mkono kikombe cha babu lakini sasa wadau hawa hawa wamekigeukia kikombe cha babu na kuitaka serikali ipige marufuku huduma ya Babu Mwaisapile wa Loliondo.

    MTIZAMO WANGU NI:

    Kwa kuwa Serikali ilishathibitisha kuwa dawa hiyo ni salama kwa matumizi ya binaadamu basi watu waachiwe uhuru wa kwenda kunywa kikombe watakaopona bahati yao nzuri na wasiopona basi wajaribu tiba zingine.

    Manake hata dawa za malaria hazimtibu kila mtu nyingine huua kabisa na ushahidi upo so WHAT CAN BE MEDICINE TO YOU MAY BE POISON TO OTHERS(and vice versa is true) likewise common sense is not common to all!

    Nawasilisha
     
  18. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #18
    Oct 31, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Ukweli ni huo, kuwa watu wengi sana wameachana na matatizo waliyokuwA NAYO mara baada ya kupata kikombe.
    Ambao hawajapona, well, waangalie taratibu zingine, lakini wasimdharau babu!
     
  19. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #19
    Oct 31, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Babu Has mental or moral deficiency !
     
  20. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #20
    Oct 31, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Give statistical evidence ! Otherwise babu ni muuwaji
     
Loading...