Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tetemeko la ardhi lawastua wakazi wa kyela!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by KILITIME, Dec 7, 2009.

  1. KILITIME

    KILITIME JF-Expert Member

    #1
    Dec 7, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Habari za kuaminika na lizozipata kutoka Kyela! jana kuanzia majira ya saa mbili usiku kumetokea mfurulizo wa temeko la ardhi na kuwasababishia wasiwasi mkubwa wakazi hao! hivi punde baadhi ya maeneo yawilaya hiyo kumetokea tena tetemeko! Je wana Jf naomba kuelimishwa zaidi ni hatua zipi wanazoweza kuchukua wakazi hao? ingawa hadi sasa sijapata taarifa zozote za madhara ya matetemeko hayo!
     
  2. O

    Ogah JF-Expert Member

    #2
    Dec 7, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kwa ujumla natural disaster ni balaaa..........usiombe ikukute........a country like ours sina hakika kama wana vyombo vya "Emergency Management" na hata kama vipo sijui logistic zake zikoje............

    unajua kwa nchi kama ya kwetu kunatakiwa vyombo kama hivi viwe startegically located.....i.e. karibu na zile areas zilizo prone to natural disasters kama earthquakes, floods, nk.....uzuri sehemu zilizo na majanga kama haya zinajulikana........

    Mfano hawa shemeji zangu si wageni na mafuriko........hata hivyo ni vema wakachukua tahadhari katika ujenzi wa nyumba zao (wajenge nyumba zenye ubora ), barabara zao na pia wakumbuke kuzifanyia ukarabati.......pia wantakiwa wawe na centres ambazo zitumike kama shelter...when things like this happens...........

    ......Poleni mashemeji zangu
     
  3. KILITIME

    KILITIME JF-Expert Member

    #3
    Dec 7, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tetemeko limeendelea kuwanyima raha watu wa baadhi ya sehamu za kyela mchana huu!
     
  4. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #4
    Dec 7, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Tetemeko limetokea leo asubuhi.
    Kiini cha tetemeko hilo ni nchini Malawi na lilikuwa KUBWA scale 5

    Monday, December 7, 2009 09:31:44 UTC
    Monday, December 7, 2009 11:31:44 AM at epicenter
    Depth: 10.00 km (6.21 mi)

    Source: Daily seismic activity
     
  5. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #5
    Dec 7, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Tetemeko lililotokea Malawi na kufika hadi Kyela.Tukuyu
    Details

    Earthquake Details


    Magnitude5.1Date-Time
    Location9.893°S, 33.972°EDepth10 km (6.2 miles) set by location programRegionMALAWIDistances125 km (75 miles) SSE of Mbeya, Tanzania
    180 km (110 miles) N of Mzuzu, Malawi
    675 km (420 miles) WSW of DAR ES SALAAM, Tanzania
    1005 km (620 miles) SSW of NAIROBI, Kenya
    Location Uncertaintyhorizontal +/- 15.2 km (9.4 miles); depth fixed by location programParametersNST= 19, Nph= 19, Dmin=>999 km, Rmss=0.69 sec, Gp=122°,

    M-type=body wave magnitude (Mb), Version=6Source
    • USGS NEIC (WDCS-D)
    Event IDus2009pwa7
    • This event has been reviewed by a seismologist.
    • Source:US Geological Survey
     
  6. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #6
    Dec 8, 2009
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,100
    Likes Received: 1,326
    Trophy Points: 280
    walale nje ya nyumba zao kwa usalama wao
     
  7. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #7
    Dec 8, 2009
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 2,779
    Likes Received: 511
    Trophy Points: 280
    Ngoma bado inaendelea kutikisa hivi wakati naandika msg limetikisa kidogo na asubuhi leo hii limetikisa sana. Habari zisizo rasmi zinasema malawi kuna watu wamekufa na minong'ono inasema shughuli za uchimbaji madini malawi zinaweza kuwa chanzo.

    Jana usiku na leo asubuhi mtikisiko umekuwa mkali zaidi kuliko juzi kwa kuwa hakuna taarifa rasmi za wataalam wananchi wanangojea kitakachotokea. Wengine walisema radio za malawi zilitahadharisha watu wasikae ndani kuanzia saa tatu usiku jana.
     
  8. KILITIME

    KILITIME JF-Expert Member

    #8
    Dec 8, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Hii sasa ni baraaaaaaaa! vp hatua gani zimechukuliwa hadi sasa huko kyela hata mimi taarifa nilizopata hasubuhi hiii duh zinatisha! au ndo kama kawa ya viongozi wetu watasubiri mambo yaende mrama ndo waanze kujiuza??
     
  9. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #9
    Dec 8, 2009
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    WaTanzania hatuchukui hatua yoyote mpaka watu wafe ndio tunaamka.

    Poleni sana wana Kyela.
     
  10. KILITIME

    KILITIME JF-Expert Member

    #10
    Dec 8, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Taarifa nilizozipata hivi punde nasikia wakazi wa Malawi
    wametaadharishwa na hali ya kutisha ya tetemeko la ardhi ambalo linaweza kutokea usiku wa saa saba hivyo napenda pia kuwataadharisha ndugu zangu mlioko Kyela,tukuyu, msiwe ndani ya nyumba zenu muda huo!
     
Loading...