Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tetemeko la ardhi huko CHINA.....

Discussion in 'International Forum' started by Engineer Mohamed, May 12, 2008.

  1. E

    Engineer Mohamed JF-Expert Member

    #1
    May 12, 2008
    Joined: Jul 27, 2007
    Messages: 461
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nipo naangalia runinga ITV naona kuna TETEMEKO la ardhi huko china.
    naamini kwa uwezo wake mola,watanzania wenzetu wote kwa ujumla wako salama.
    najaribu kumtafuta mdau mmoja wa JF aliyeko huko china atupe news zaidi.
     
  2. Bikirembwe

    Bikirembwe JF-Expert Member

    #2
    May 12, 2008
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 250
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwenye breaking news walisema hakuna alofariki lakini sasa hivi Al- jazeera wanasema karibu watu mia tano wamekufa.
     
  3. M

    Mwafrika wa Kike JF-Expert Member

    #3
    May 12, 2008
    Joined: Jul 5, 2007
    Messages: 5,195
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    No kuna story ya AP inasema watu 5000 (alfu tano)
     
  4. BabaH

    BabaH JF-Expert Member

    #4
    May 12, 2008
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 704
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sio mia tano, kwa taarifa za BBC ni elfu tatu mpaka tano wanakadiliwa kupoteza maisha wakati 10000 wakiwa wameumia sana
     
  5. C

    Chuma JF-Expert Member

    #5
    May 12, 2008
    Joined: Dec 25, 2006
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
  6. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #6
    May 12, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    naona msimu wsa majnga umeivamia dunia. Iliania Burma, ikaja Marekani sasa China. Tuombe Mungu haya yasifike kwenye hizi nchi zetu ambazo hata masuala madogo kama ya Mererani yanatutoa jasho
     
  7. k

    kaboka Member

    #7
    May 12, 2008
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wachina sio wakweli katika taarifa zao,siku zote wao wanajifanya wasiri,yawezekana kweli kuna watu wamekufa ila station zao zote hapa zinasema hakuna aliyekufa na isitoshe hali ni shwari.Kumbukeni hata wakati wa winter kuna watu wengi sana walikuwa ila wao walikuwa wanaficha.mie hawa jamaa wananibore kinoma
     
  8. KadaMpinzani

    KadaMpinzani JF-Expert Member

    #8
    May 12, 2008
    Joined: Jan 31, 2007
    Messages: 3,752
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    tetemeko la ardhi kila siku china tu jamani ? pastor hagee (wa mccain) angesema kuna jambo !
     
  9. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #9
    May 12, 2008
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,540
    Likes Received: 2,521
    Trophy Points: 280
    imeripotiwa hapa kwamba watu zaidi ya 8500 wamefariki
     
  10. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #10
    May 12, 2008
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,540
    Likes Received: 2,521
    Trophy Points: 280
    xinhua wameripoti zaidi ya watu 10000 wamejeruhiwa katika county moja , sehemu iliyoathirika zaidi ni katika mji unaoitwa chengdu, uko china "interior" , ripoti zinasema asilimia 80 ya majengo ya mji yameharibiwa
     
  11. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #11
    May 12, 2008
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,540
    Likes Received: 2,521
    Trophy Points: 280
    katika tukio moja imeripotiwa kwamba wanafunzi 900 wamefukuwa na kifusi
     
  12. k

    kaboka Member

    #12
    May 12, 2008
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wapi hapo na station gani imelipoti hivyo?
     
  13. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #13
    May 12, 2008
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,540
    Likes Received: 2,521
    Trophy Points: 280
    cheki bbc,
     
  14. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #14
    May 12, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Naona hapa JF idadi tayali imeanza kuongezeka ni kkijumlisha kwa haraka haraka tayari wamefikia 50,000 ,si unajuwa kwa China huenda ikawa wanashukuru wakati nyie mnasikitika.
     
  15. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #15
    May 12, 2008
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,540
    Likes Received: 2,521
    Trophy Points: 280
    Mwiba hii kauli yako siyo nzuri, kumbuka watu wamepoteza mama zao, watoto wao, wapendwa wao, baba zao, n.k. sasa hapo wana kitu gani cha kushukuru?. janga linapopiga hamna cha ujanja ndugu
     
  16. E

    Engineer Mohamed JF-Expert Member

    #16
    May 12, 2008
    Joined: Jul 27, 2007
    Messages: 461
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nimeongea na mshikaji mtangazaji wa bbc yupo beijing anaitwa fadhil mpunji anasema watu 9000 almost wamekufa.
     
  17. C

    Chuma JF-Expert Member

    #17
    May 12, 2008
    Joined: Dec 25, 2006
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ee Mola Tunusuru na Adhabu hii...wana JF tukumbuke mwisho wa UHAI...mafisadi hawaogopi siku hio..wanafikiri wataishi Milele...Mtu mmoja kumiliki Mali kiasi kikubwa sijui watumiaje...
     
  18. B

    Baba Lao Member

    #18
    May 12, 2008
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mwaka 1933 tetemeko lenye ukubwa wa 7.5 lilitokea jimbo hilo hilo na kuua watu 9300,mwaka 1976 liliua watu 240000,mwaka 2003 lilitokea jimbo jingine na kuua watu 260 .Hili lilikuwa na ukubwa wa 6.8.figure kamili ya lililtokea leo bado haijajulikana.ila la leo lilikuwa na ukubwa wa 7.8.Sasa wataalamu tuelezeni hapo
     
  19. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #19
    May 13, 2008
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Kuna WaTanzania wangapi huko CHENGDU?

    Balozi wetu bwana RAMADHANI MAPURI ana react vipi kuhusu kujua hilo

    mliopo China hebu tuleteeni latest
     
  20. t

    technique Member

    #20
    May 13, 2008
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari zenu
    Latest kutoka ChengDu by kijana wa kitanzania ni kwamba hali si shwari,maeneo ya chuoni kwao tetemeko lime hit na kuua watatu ambao haijafahamika kuwa ni wanafunzi ama la,hakutoa taarifa ya kufa kwa foreigner yoyote,upatikanaji wa taarifa kwao ni mgumu kutokana na kutokuwepo kwa umeme pia mawasiliano ya simu yamerejea leo hii asubuhi.Jengo lao limeathirika ,wengi wao wamepoteza vitu vyao vya thamani ikiwemo laptop yake APPLE mpya imevunjika.

    Anasema kuwa almost kila kitu kimefungwa;supermarkets,restaurants,makazi yote hivyo wamefunga shule na usiku wa jana kuamkia leo watu wote wamelala nje,hadi hivi leo wanafunzi wote wako uwanjani wakihofia dorms zao kubomoka,huduma za chakula na nyinginezo wanazipata toka local gorvenment free of charge.

    Mimi niko central south of China na hilo tetemeko lime hit sana south west,jirani zetu,wakati tuko class jana tulilihisi kidogo pia kuna waTZ huko WuHan(jirani nasi)-mji ambao una waTZ wengi,walikuwa class 15th floor walilipata vizuri na ikabidi kipindi kisitishwe kwa muda,baadae mwalimu aliwapoza na kuendelea,hakuna maafa yaliyoripotiwa.

    Hadi sasa walioripotiwa kufa katika tukio zima ni takribani watu elfu10,ubalozini wana contact details zetu ikiwa ni pamoja na e-mail adresses lakini mimi sijapata concern yoyote kutoka kwao ila naamini watakuwa wanafanya followup(tunawadhania kheir)
    Tutapeana mambo yanavyojiri inshaallah.
     
Loading...