Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tendwa:Tumechoka sasa una mamlaka kemea waongo hawa dhidi ya Chadema

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Molemo, May 23, 2011.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    May 23, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    NA SOLOMON MWANSELE, MBEYA

    WAUMINI wa dini ya Kiislamu mkoani hapa, wametahadharishwa kuhusu mwenendo wa Chadema, kuwa kinahamasisha kuibuka vurugu nchini na kuwa chama hicho ni hatari, kwani kimedhamiria kuiingiza nchi katika machafuko. Imeelezwa kuwa dhamira ya Chadema kama chama chenye mrengo wa dini fulani, ilijionyesha dhahiri wakati wa kampeni za uchaguzi mkuu uliopita, ambapo dini hiyo ilitumika kukifanyia kampeni.
    Tahadhari hiyo ilitolewa na Sheikh Hassan Katanga kwenye hotuba ya sala ya Ijumaa iliyofanyika katika Msikiti wa Forest jijini hapa.

    “Si vyema waumini wa dini ya Kiislamu kukiunga mkono Chadema… chama hiki ni hatari na hakina dhamira nzuri na nchi yetu,” alisema Sheikh Katanga .
    Aliongeza kuwa kwa mwenendo halisi wa Chadema ulivyo, inaonyesha wazi kuwa kinataka kuweka utawala wa dini hiyo (jina linahifadhiwa), kwani wakati wa kampeni za uchaguzi mkuu uliopita, kampeni zilikuwa zinafanywa na viongozi wengi wa dini husika.
    Kwa mujibu wa Katanga, waumini wa dini ya kiislamu wanapaswa kutokiunga mkono kutokana na kujipambanua kuwa kipo kwa ajili ya kuupiga vita Uislamu na kwamba hata maandamano ya chama hicho kwa nchi nzima hayana dhamira njema.
    Aliongeza kuwa maandamano hayo ambayo yamekuwa yakifanyika katika mikoa ya Kanda ya Ziwa, yana lengo la kuwachochea wananchi ili kujiingiza katika vurugu.
    Sheikh Katanga alisema mikutano ya hadhara na maandamano ya Chadema, kimsingi hayana mantiki, kwa wakati huu ambao uchaguzi mkuu umemalizika na wananchi wamewachagua viongozi wanaoona wanafaa kuwaongoza.
    Alisema kuwa nchi ikiingia katika machafuko hakuna atakayesalimika, awe mwanachama wa Chadema ama vyama vingine vya siasa, na mbaya zaidi kinamama na watoto ndio watakaoathirika zaidi.
    Hivi karibuni Mwenyekiti wa TLP, Augustino Mrema na mwenzake wa UDP, John Cheyo walitoa tahadhari kuhusu mwenendo wa Chadema na baadaye Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais (Mahusiano na Uratibu), Stephen Wassira alisema serikali ina ukomo wa kuvumilia mambo mbalimbali, hivyo isije kulaumiwa itakapoanza kuchukua hatua.
    Wassira alisema kauli za Chadema kutaka kutumia nguvu ya umma kuiondoa madarakani serikali iliyopo, haikubaliki na ni kinyume cha Katiba.
    Naye Msajili wa Vyama vya Siasa nchini, John Tendwa, naye amesema ofisi yake haitasita kukifutia usajili Chadema, iwapo kitaendelea na mwenendo wake, wa kuhamasisha vurugu nchini.
    Aidha, Chama Cha Mapinduzi (CCM), kupitia Katibu wa Halmashauri Kuu ya Taifa, Itikadi na Uenezi, John Chiligati, kimesema tangu viongozi wa Chadema uanze ziara katika mikoa ya Kanda ya Ziwa, umekuwa ukitoa kauli za kuupotosha umma na zenye kuchochea uasi na machafuko
     
  2. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #2
    May 23, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Huyo Shekh ametoa lini hii habari mkuu?
     
  3. K

    Kiwembe Member

    #3
    May 23, 2011
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawana jipya ndo maana 2nasema kama chadema ni chama cha wachaga bac ccm ni chama cha waislam
     
  4. M

    Molemo JF-Expert Member

    #4
    May 23, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    nenda kwenye web ya uhuru publication utaikuta kama leading story...
     
  5. Zegreaty

    Zegreaty JF-Expert Member

    #5
    May 23, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 638
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mbona ni outdated news hii?
     
  6. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #6
    May 23, 2011
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 747
    Trophy Points: 280
    hii lazima itakuwa ni article ya magazeti aina ya uhuru, jambo leo au mtanzania
     
  7. K

    Kiwembe Member

    #7
    May 23, 2011
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama kawaida yao mbona wao hawana habari zenye kuleta sense kwa mainterellectual
     
  8. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #8
    May 23, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,135
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kama Sheikh ameishia darasa la pili, unategemea ataongea vitu vyenye logic kweli.
     
  9. M

    Marytina JF-Expert Member

    #9
    May 23, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    habari ni kwamba CCM ni cha Waislam, CDM ni cha Wacchaga /wakristo
     
  10. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #10
    May 23, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,892
    Likes Received: 404
    Trophy Points: 180
    huyo sheikh anajua hata kuandika?
     
  11. M

    Mkandara Verified User

    #11
    May 23, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Jamani kama hii habari imetolewa zamani kuna sababu gani ya mtu kuiweka hapa JF leo kama huyu mtu hana mawazo sawa na huyo Sheikh?.. why today iwekwe ktk magazeti na hapa JF!..Kuna maandamano gani ya Chadema yanazungumzia kurudi Mbeya? Jamani mwee, na ili iweje kama huu sio Udini tunaokemea kila siku na wanaoufanya ni nyie wapenzi wa Chadema..I mean sielewi kabisa wanaChadema mnapokuja na vitu kama hivi huwa mnalenga kutuma ujumbe gani?
     
  12. Omuregi Wasu

    Omuregi Wasu JF-Expert Member

    #12
    May 23, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 753
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sasa kama Rais wa nchi ambaye ni mwislam anaamini hivyo na anakili kwa kusema hayohayo itakuwaje kwa viongozi wake wa dini. Naona hili usimtwishe Tendwa ila mwachie mzee wa kaya mwenyewe.

    Mzee wa kaya alilianzisha na alimalize mwenyewe. Tofasuti na hapo linammaliza yeye maana atasimama mahakamani ili kujibu tuhuma hizi baada ya utawala wake.
     
  13. A

    ADVOCATE NEWBOL Member

    #13
    May 23, 2011
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mimi nashangaa, na ninaamini na watu wengine wote ambao si wajinga wanashangaa, kuwa serikali inaachia (kwa sababu za kijinga kuwa CHADEMA wakipandikizwa kuwa ni wadini basi CCM watapeta) chuki kupandikizwa katika jamii. Ujinga tu. Baadaye tutakapochinjama, wajinga wanaotuongoza watasema ni CHADEMA hao wakati ni wao wanaoacha ujinga uhubiriwe. Kama kuna chama cha kidini, jinai hiyo na basi kifungwe. Wajinga hawa wanajua kuwa hakuna chama kama hicho, ila ni mbinu za kisiasa. Upuuuuuuuuuuuuuuuzi mtupu.
     
  14. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #14
    May 23, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kumbuka Mbowe alipokuwa Tunduru alisoma barua iliyosambazwa na mashushushu kuwa Chadema ni Chama za kidini, na alionyesha hadharani barua hiyo, ambayo ilisambazwa mikoa ya kusini yalikofanyika maandamano ya Chadema. Aliyosema huyo shehe ndiyo yaliyojilia.
     
  15. Papa D

    Papa D JF-Expert Member

    #15
    May 23, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Sijui ni habari hii imetolewa lini kwa uhakika, LAKINI si muda mrefu kama unavyosema kwani gazeti ya AN-NUUR la wiki ilopita limetoa hitimisho la mkutano wa waislam wanaosoma vyuo vya elimu ya juu mkoani mbeya na tamko lao. Mkutano huo kama sijakosea umeisha alhamisi au weekend. kwa hivyo huyo shekh kahutubia baada ya huo mkutano.
     
  16. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #16
    May 23, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,631
    Trophy Points: 280
    Education is key.
     
  17. matungusha

    matungusha JF-Expert Member

    #17
    May 23, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 597
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Elimu ya mesheikh inatia wasiwasi!!! i think most of them are not critical thinkers but all in all "A DRAWN MAN CAN CATCH A STRAW"
     
  18. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #18
    May 23, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mkuu,
    Huyo Sheikh alitoa hayo Ijumaa ipi? Mwaka gani? Leo ni jumatatu, ina maana vyombo vingine vya habari vimeshindwa kupata maelezo ya huyo sheikh kama yalitokea wiki jana?
    Inawezekana haya yakawa maoni yako.


    Hii santuri mbona ni moja wapo ya zilipendwa na haikununulika?
     
Loading...